เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:24:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: นักนิยมปืน นิยมดื่มอะไร เวลาสังสรรค์กับเพื่อน ในงานเลี้ยง
เหล้านอก
เหล้าไทย
ไวน์
เบียร์
น้ำอัดลม Coke/pepsi/sprite etc.
น้ำเปล่า
เหล้าขาว

หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นักนิยมปืน นิยมดื่มอะไรครับ  (อ่าน 32520 ครั้ง)
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #225 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 08:52:25 PM »

มาช้าแต่อยากตอบว่า...น้ำเปล่า...เท่านั้น

Lux ferrer-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #226 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 10:00:15 PM »

เหล้าก่อน ตามด้วยไวน์ ไม่มีก็เบียร์ แต่เหล้าขาวนี่กินเฉพาะดาวลอย ของอมก๋อย น้ำเงิน ของปง และแย่สุดในตระกูลเหล้าขาวชุมชน ก็แม่ทอง เหล้าขาวที่กล่าวมาคุณภาพดีกว่า หงส์ทอง blend และแม่โขงที่กินกันมานาน ถ้าเป็นไปได้อยากให้ลองพิสูจน์จริงๆ อ้อเหล้าขาวรวงข้าง ของรัฐบาลไทย ผมยอมอดเหล้าตายดีกว่ายอมกิน
     ดาวลอย  ของอำเภออมก๋อยดีกว่าว๊อดก้าที่ขายตามห้างอีกด้วยครับ
ออกญาเมรัยรำพัน
Jr. Member
**

คะแนน 21

ถ้าคิดจะเล่นปืน จงอย่าดูถูกปืน ......... !!!

« ตอบ #227 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 11:30:54 PM »

หลังๆมา ดื่มสุราปีละแค่ สองสามครั้งครับ เพราะรู้สึกว่าพักหลังมันกินแล้วไม่ค่อยอร่อย เลยเป็นโซดาเปล่า หรือน้ำอัดลมแทน แต่ช่วงหลังจากวันที่ ๑ มิถุนายน นี้ไป ผมคงต้องดื่ม น้ำตา ครับ น้ำตา ที่มีให้กับคำสั่ง งี่เง่า งี่เง่า ขอผู้มีอำนาจ ที่มีแต่จะคอยริดรอน การมีการใช้อาวุธปืนของเราครับ

ลึกซึ้งกินใจครับ.........

ร่ำสุราเดียวดายหน่ายความคิด________ถูกผิดไร้ผู้ใดให้ปรึกษา

เพี่ยงรอวันสหายเก่ากลับคืนมา________ร่ำสุราถกความหลังดั่งวันวาน
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #228 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 02:55:32 AM »

ปกติ..จะนิยมดื่ม.."เหล้าเพื่อนครับ"...  น้ำลายหก

แต่พักหลัง..ไม่ค่อยมีให้ดื่ม..เพราะเพื่อนเริ่มน้อย..

ไม่รู้เป็นเพราะอะไรเหมือนกัน..

สงสัยอาจเป็นเพราะ.."เศรษฐกิจไม่ดี" ยิ้มีเลศนัย

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #229 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 05:12:15 AM »

ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมโวต และตอบกระทู้ครับ  ไหว้

จากผลโหวตแสดงว่าเหล้า เบียร์ จะอยูคู่สังคมไทยไปอีกนาน  Grin  Grin

นีก็ใกล้เข้าพรรษาแล้ว งดได้บ้างก็ดีครับ ผมเองก็ตั้งใจว่าจะลดการดื่มลงบ้างเหมือนกัน   เยี่ยม

ปกติ..จะนิยมดื่ม.."เหล้าเพื่อนครับ"...  น้ำลายหก

แต่พักหลัง..ไม่ค่อยมีให้ดื่ม..เพราะเพื่อนเริ่มน้อย..

ไม่รู้เป็นเพราะอะไรเหมือนกัน..

สงสัยอาจเป็นเพราะ.."เศรษฐกิจไม่ดี" ยิ้มีเลศนัย

หวังว่าคงไม่เหมือนที่เพลงเขาร้องว่า .... เหล้าก็เหล้าเรา พอเมากันเละมันก็จะเตะกับเรา ..... อ๋อย อ๋อย  ขำก๊าก

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #230 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 05:18:31 AM »

โค้กซีโร่
GTCOMPUTER
Jr. Member
**

คะแนน 0

ขยัน ทดทน เก็บตังซื่อปืน

« ตอบ #231 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 07:57:48 AM »

ผมดื่มลีโอคับ
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #232 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 08:17:54 AM »

ชาเย็น ตกใจ
SW GLOCK 19
Guns don't kill people. Drivers with cellphone do.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #233 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 08:42:58 AM »

อยู่คนเดียวดื่มแจ๊คแดเนี่ยนครับ(ทุกวัน)
อยู่กับเพื่อนฝูงดื่ม แบลคบ้างเรดบ้าง แล้วแต่คอเพื่อนๆ
อยู่กับกิ๊กดื่มไวน์ครับ (ดูสุขุมหน่อย แต่ออกหื่นนิดๆ)
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #234 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:20:22 PM »

โหวตแล้วครับ แต่จริงได้ดื่มหมดครับ แล้วแต่สถานการณ์

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #235 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 12:35:41 PM »

เบียร์ครับ
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #236 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:18:46 PM »

เว้นแค่น้ำอัดลมครับ...มันไม่ดีกับสุขภาพ
นอกนั้น...ได้หมดครับ
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #237 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 03:04:51 PM »

อยู่คนเดียวดื่มแจ๊คแดเนี่ยนครับ(ทุกวัน)
อยู่กับเพื่อนฝูงดื่ม แบลคบ้างเรดบ้าง แล้วแต่คอเพื่อนๆ
อยู่กับกิ๊กดื่มไวน์ครับ (ดูสุขุมหน่อย แต่ออกหื่นนิดๆ)
ชอบอันนี้ครับ ตรงดี บวกหนึ่งไปเลย ตรงอยู่กับกิ๊กนี่ล่ะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ส่วนผมเหล้าเบียร์ไม่ดื่มครับ นิยมกินกับในวงเหล้า  ตกใจ ตกใจเอาไว้เผื่อมีเรื่องเดี๋ยวยิงผิด ไม่ถูกเป้าหมาย Grin Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #238 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 03:12:01 PM »

ใครมีอะไรให้ดื่มก็ยินดีครับ  ไม่มีเลือกอยู่แล้ว .....  คิก คิก

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #239 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 03:55:16 PM »

ผมเคยเลือกที่จะดื่มครับ

เมื่อก่อนดื่มอยู่ไม่กี่อย่าง

แบล๊คขึ้นไป  หรือเบียร์ก็ต้องคลอสเตอร์เท่านั้น

แต่เดี๋ยวนี้  เริ่มมีระดับขึ้น

เลือกที่จะไม่ดื่มแค่ไม่กี่อย่างเท่านั้นครับ

ที่เหลือขอแค่มีแอลกอฮอล์  ซดดะ Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18
  พิมพ์