เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:23:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: นักนิยมปืน นิยมดื่มอะไร เวลาสังสรรค์กับเพื่อน ในงานเลี้ยง
เหล้านอก
เหล้าไทย
ไวน์
เบียร์
น้ำอัดลม Coke/pepsi/sprite etc.
น้ำเปล่า
เหล้าขาว

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นักนิยมปืน นิยมดื่มอะไรครับ  (อ่าน 32706 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #150 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 10:23:14 AM »

ไดเอ็ทโค๊ก  คือโค๊กปริมาณน้ำตาลต่ำ ไม่ใช่หรือครับ
เกี่ยวกับแพ้แอลกอฮอล์ตรงไหน ?

สงสัยว่าคงเมาChivas ที่อยู่ข้างๆโค๊กมังครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #151 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 10:25:33 AM »

คือว่า ผมเนี่ย แพ้แอลกอฮอล์เหมือนกันครับ เลยต้อง Diet Coke อย่างเดียวครับ

ไดเอ็ทโค๊ก  คือโค๊กปริมาณน้ำตาลต่ำ ไม่ใช่หรือครับ

ไดเอ็ทโค๊ก ไม่มีน้ำตาลครับ ใช้สารอย่างอื่นแทน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #152 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 11:35:04 AM »

Grin เก่า จริงๆ เก่าจนลืมว่า ตอบกระทู้นี้ไปหรือยัง Grin
        แต่คิดว่าไม่น่าพลาด น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
            ข้าพเจ้า มิได้ ชื่นชมในรสชาติ ของสุรา
                 แต่ข้าพเจ้า รื่นรมณ์ ในบรรยากาศแห่งการ ร่ำสุรา

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #153 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 01:03:04 PM »

โหวตให้แล้วครับ

ได้ทุกสถานการณ์

สมัยก่อน ตอนเรียนมหาวิทยาลัย กินกับเพื่อนที่ไรมันลำบากใจทุกที่ เพราะสมัยนั้นกินเหล้าผสมโซดากับน้ำเปล่าไม่เป็น กินแม่โขง หงษ์ทองเพียว ๆ ก็ไม่ได้ ได้แต่เหล้าขาวหรือไม่ก็เซียงชุนเพียว ๆ ไม่ต้องใส่อะไร ใส่แก้วก็พอ Grin  เพื่อน ๆ ก็กินของมันไป ผมก็กินของผมไป  มีอยู่ครั้งหนึ่งเพื่อนมันพาไปนั่งดื่มในที่อโคจร...ผมก็สั่งเหล้าขาว บอกยี่ห้อพร้อม เด็กเสริฟงง (นึกว่าเป็นเหล้านอก เข้าไปถามพนักงานภายใน กลับออกมาบอกผมว่า เหล้านอกที่พี่สั่งไปไม่มีครับ  เพื่อนผมที่มันไปด้วย หัวเราะกันใหญ่ จนสุดท้ายบอยก็ยังงงอยู่ดี เลยเดือดร้อนถึงผู้จัดการ ออกมาบอกเองว่าไม่มี) สุดท้ายลำบากเพื่อนมันต้องออกไปซื้อข้างนอกมาให้ไม่งั้นผมไม่ดื่มเลย
      เรียนจบเลิกกินเหล้าพวกเหล้าขาว หันมาฝึกกินเหล้าไทยผสมน้ำกับโซดา เช่นหงษ์ทอง หรือไม่ก็แม่โขง เพราะเพื่อนที่ทำงานกินกันแต่แบบนี้ ทีหลังเลิกเพราะ....
      ปัจจุบัน กินได้แต่เหล้านอกที่เป็นพวก Delux ขึ้นไป ราคาไม่แพง ขวดละ 200 กว่าบาทก็ใช้ได้แล้ว ผสมโซดาอย่างเดียวไม่ใส่น้ำเปล่า ใส่น้ำแข็งก็พอ  หรือไม่ก็เบียร์ ยี่ห้ออะไรก็ได้  แต่ถ้าเลือกได้จะเป็นไฮนิเกน.....

เดินทางไกล (ไปร่วมงานต่าง ๆ) มีการขับรถจะไม่ดื่มมาก จะดื่มก็ประมาณ 3-4 แก้ว หรือไม่ก็เบียร์ไม่เกิน 1 ขวด  ถ้ากินในพื้นที่ได้ไม่จำกัด แต่ไม่เกินกำลังตนเอง (ต้องขับรถกับบ้านได้)  ผมไม่เคยเมาถึงขั้นขับรถไม่ไหว ไม่เคยเมาถึงขั้นนอนที่ไหนก็ได้  ไม่เคยเมาถึงขั้นกลับบ้านไม่ถูก ไม่เคยเมาถึงขั้นต้องไปหาเรื่องกับใคร เคยแค่เมาแล้วอ้วก(ไม่บ่อย)..แค่นั้นเอง ฮ่า ๆ ๆ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #154 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 06:21:39 PM »

แบบ เพิ่งมาเข้าอ่านครับคุณใหม่ นั่งอ่านกระทู้เก่าๆไปเรื่อยๆ   Grin  แต่ว่าผมคอ อวป.เก่านะเอ้อ     ในเวปก็เข้ามาอ่านบ่อย แต่ไม่ได้โหวกเหวกอะไรกะพี่ๆเพื่อนๆครับ
Grin โลโก้น่ารักจัง ว่าแต่มันกำลังเล็งยิงอะไรอยู่อ่ะ Huh Grin

คงเป็นน้องหนูข้างบ้านกระมังครับ คุณใหม่ Grin
bembem
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #155 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 08:58:22 PM »

Grin โหวตแล้วครับกินของไทยใช้ของไทยต้องรีเจนชีครับกลิ่นขององุ่นหอม..ชวนให้หลงไหลครับ Grin
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #156 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 09:05:35 PM »

คือว่า ผมเนี่ย แพ้แอลกอฮอล์เหมือนกันครับ เลยต้อง Diet Coke อย่างเดียวครับ

ง่าคือว่า แพ้แอลกอฮอล์ครับ เลยกินเหล้าไม่ได้น่ะครับ  ประกอบกับชอบกิน Diet Coke ครับ ไปเที่ยวทีไรก็ Diet Coke อย่างเดียวน่ะครับพี่  Cheesy

We can either find the way or make one.
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #157 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 11:12:10 PM »

ผมชอบน้ำจับเลี้ยงอ่ะ
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #158 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 09:59:18 PM »

Cheesyนี่ใกล้จะปีใหม่แล้ว งานเฉลิมฉลองคงจะมีกันมากมาย ยังไงก็รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับชาวเวป อ้อ! แล้วเมาไม่ขับเองนะครับให้คนอื่นที่ไม่เมาขับให้จะดีมากเลย Wink

sobpong
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #159 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 12:10:36 PM »

โหวตแล้วครับ    บีแย   แปลว่า  น้องเบียร์
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #160 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 01:55:23 PM »

ปกติไม่กินเหล้าครับ แต่ในงานเลี้ยงถ้ามีบาร์เทนเดอร์มาเขย่ากระป๋องโลหะกรุ๊งกริ๊ง ๆ ผมชอบขออะไรที่หวาน ๆ หน่อย มันว่างั้นพี่เอาสิงคโปร์ สลิง ก็แล้วกันนะ ไม่มีให้โหวตจึงโหวตให้น้ำอัดลม 
LittleHitMan
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #161 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2004, 11:53:51 AM »

โกลเลเบิ้ลครับ ไม่แฮงค์
BuA~รักในหลวง~
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #162 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2004, 03:39:36 PM »

ลองไปเรื่อยๆ แต่อายุแต่นี้...ปายกินนมดีก่า น้ำลายหก

คนสำเร็จมองปัญหาเป็นโอกาส คนล้มเหลว มองโอกาสเป็นปัญหา
chaisam
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #163 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 07:54:04 PM »

เหล้าขาวมันแรงดี......ออิอิอิอิอิ
kopchai
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #164 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 08:15:41 PM »

แฮะๆ แป๊ปซี่ ตั้งแต่เด็กครับ
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 18
  พิมพ์