เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 06:22:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ที่ กล่าว ข้าง ต้น โทษ แรง มั้ย ครับ
. - 6 (17.1%)
. - 3 (8.6%)
. - 3 (8.6%)
. - 2 (5.7%)
แรง - 10 (28.6%)
ไม่ แรง - 11 (31.4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 27

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดน จับ อาวุธ ปืน ลาม่า .32 พร้อม กระสุน 4 นัด และ ซอง หนัง โทษ อย่าง รัย บ้าง  (อ่าน 22634 ครั้ง)
m.p.809
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 08:43:17 AM »

สวัสดีครับ...ทุกท่าน
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 08:44:41 AM »

แค่นี้ ผมว่าก็พอเป็นแนวทาง ได้มากแล้วล่ะครับ พี่สมชาย ...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 08:45:51 AM »

สวัสดีครับ...ทุกท่าน

เอ่อ...พี่ครับ พี่จะตั้งเป็นกระทู้ใหม่รายงานตัว ก็ได้นะครับ... Grin

อ้อ... ยินดีต้อนรับ ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
m.p.809
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 08:51:58 AM »

ไหว้...ขออนุญาต.....สวัสดีครับ  พี่ๆทุกท่าน  ผมเพิ่งถอย  เทารัส pt809 มาใหม่อยากให้ช่วยวิจารปืนรุ่นนี้หน่อยครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 08:56:45 AM »

ไหว้...ขออนุญาต.....สวัสดีครับ  พี่ๆทุกท่าน  ผมเพิ่งถอย  เทารัส pt809 มาใหม่อยากให้ช่วยวิจารปืนรุ่นนี้หน่อยครับ

เรียน  ท่าน  m.p.809

ท่านสามารถตั้งหัวข้อใหม่เพื่อสอบถามได้  ตามที่ปรากฏในภาพ ครับ

รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 12:07:34 PM »

สำเนียงส่อภาษา  กริยาส่อสกุล

ฉันใดก็ฉันนั้นแล .........

การเล่าเรื่องและการใช้ภาษา  ทำให้เกิดการเข้าใจใน "วัยวุฒิ" ของท่านเช่นนั้น ก็ถูกต้องแล้ว

จะพูดจะจา จะขีดจะเขียน ควรคำนึงและให้เกียรติผู้รับด้วย  อย่ามาพาลว่าคนเขาตั้งแง่ดูถูก

............  งอน

ก่อนจะเซ็นต์รับสารภาพ (ไม่รู้ทันมั้ย) ก็อ่านซะให้ละเอียด ว่าเค้าบรรยายความผิดของท่านอย่างไร

ในความเห็นผม สู้ไปตามความจริงนั่นแหล่ะ ถ้าไม่มีตังค์จ้างทนาย เดี๋ยวตอนขึ้นศาลเบิกความ ศาลท่านจะถาม

แล้วก็บอกท่านไปถึงความขัดสนจำเป็น  ศาลท่านจะให้จัดทนายมาช่วยเอง

เราลูกผู้ชาย ทำผิดแล้วก็ต้องรับโทษ ยังไม่ได้ยิงใครตาย คงไม่หนักหนานัก

อย่าไปสนับสนุนและสร้างมาตรฐานให้พวก "สัมภเวสีและเหลือบไรสังคม"

........ ถึงจะผิด แต่ก็ผิดอย่างสง่างาม ไม่ต้องไปกลัว เอาใจช่วย ... Grin

+๑  ตามนี้ครับ
อย่าเครียด  อย่าคิดมาก  เมื่อโดนจับแล้วมองให้เป็นเรื่องเล็กน้อยครับ
ปัญหาเกิดได้  ย่อมแก้ไขได้ครับ

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
px project-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 01:20:19 PM »

ขอบคุณครับปู่ ..... อ่านแล้วอยากเรียนต่อเลย ม.ศ. 3 นี่เขาเที่ยบชั้นไหนครับปู่

(แล้วต้องเรียนนานแค่ไหนจึงจบแปด)

ม.ศ. 3 ก็เทียบเท่าม.3  ถ้าคิดจะจบแปดคงหมดสิทธิ์ครับ  เขายกเลิกหลังจากทีลุงปูจบมาแล้ว คิก คิก  เอาเปรียญเก้าประโยคเลยดีมั้ยครับ
จะได้เป็นพระมหาปู.........................สนมั้ยครับหลวงลุง คิก คิก

เทียบโอนได้ครับผม  จบป.ตรีจากมหาวิทยาลัยไหนก็ได้  ถ้าจบรามฯเรียนปริญญาที่ 2 ค่าเทียบโอนหน่วยกิตละ 50 บาทต่างสถาบันก็ 100 บาทครับ
จะเปิดรับสมัครอีกทีก็ปลายปีครับ(ประมาณเดือนพ.ย.)  แต่ถ้าสนใจโครงการพิเศษทางคณะจัดเปิดรับเองมีเรื่อยๆครับ เยี่ยม

ขอบคุณครับปู่ กะว่าจะไปลงมนุษย์ศาสตร์ภาษาอังกฤษน่ะครับ

ปู่ไปลงเรียนด้วยกันไหมครับ อิอิ

[

แค่คุมสอบผมก็จะกระอักเลือดตายแล้วครับ  ยิ่งคณะบริหาร เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
จะให้ผมไปเรียนด้วย  มีหวังได้เป็นผศ.ในบัดดล คิก คิก
สวัสดีครับ ผมน่าจะเรียกอาได้นะครับ อาทำงานในรามหรอครับ  ผมก็อยู่ในรามเหมือนกันนะครับ  ไหว้ สวัสดีอีกครั้งครับ เผื่อมีอะไรจะได้ไปปรึกษาครับ ยิ้มีเลศนัย

"ขอพระองค์ทรงพระเจริญ"
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 01:27:05 PM »

สวัสดีครับ ผมน่าจะเรียกอาได้นะครับ อาทำงานในรามหรอครับ  ผมก็อยู่ในรามเหมือนกันนะครับ  ไหว้ สวัสดีอีกครั้งครับ เผื่อมีอะไรจะได้ไปปรึกษาครับ ยิ้มีเลศนัย

อยู่คณะ-สำนัก-กองไหนครับ  เรียกแก่ไปหรือเปล่าผมยังหนุ่มๆอยู่นะครับ คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 01:31:57 PM »

อยู่คณะ-สำนัก-กองไหนครับ  เรียกแก่ไปหรือเปล่าผมยังหนุ่มๆอยู่นะครับ คิก คิก
ขอโทษครับ   ... ผมอยู่วิศวะครับผม  อายุผมยังน้อยกว่ามากๆครับ  คิก คิก คิก คิก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 01:59:13 PM »

ขอโทษครับ   ... ผมอยู่วิศวะครับผม  อายุผมยังน้อยกว่ามากๆครับ  คิก คิก คิก คิก

อย่าเรียกอาเลยครับ "พี่แป๋ง" เขาอาย... Grin Grin Grin

...เรียก "ปู่แป๋ง" เหมือนผมดีกว่า... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 02:09:30 PM »

อย่าเรียกอาเลยครับ "พี่แป๋ง" เขาอาย... Grin Grin Grin

...เรียก "ปู่แป๋ง" เหมือนผมดีกว่า... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

เอางั้นเลยหรอครับพี่   คิก คิก กลัวแกจะไม่คุยกับผมน่ะสิ เปลี่ยนเป็นเตะผมแทน  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 02:19:23 PM »

ปู่แกแก่แล้วครับ อีกปีเดียวแกก็เกษียนแล้วนี่ก็ต่อมาอีก5ปีนะเนี่ย  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 02:32:16 PM »

อยู่คณะวิศวะเคยแข่งบาสฯกับผมหรือเปล่าหนอ  ผมป่วนเปี่ยนแถวๆคณะวิทย์ประจำครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
rosaroon
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 02:47:57 PM »

ผมรู้สึกเห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ ขอออกความเห็นไม่งั้นจะนอนไม่หลับเหมือนสมาชิกบางท่าน
ผมเคยโดนข้อหา มีปืนเถื่อน พกพา และใช้อาวุธข่มขู่ผู้อื่นให้ตกใจกลัว ข้อหาน่าจะหนักกว่าจขกท. ผมรับสารภาพบอกความจำเป็นทุกอย่าง ไม่เสียเงินให้ใคร ศาลสั่งสืบถึงนิสัย พฤติกรรมจากทางญาติ เพื่อนบ้าน สุดท้าย ศาลพิพากษา รอลงอาญา 2 ปืปรับ 8000บาท เนื่องจากมีตำแหน่งหน้าที่การงานดีและทำไปเพราะป้องกันตัว
ขอแนะนำให้รับสารภาพ อย่าเสียเงินให้พวกเหลือบตั้งแต่ชั้นสอบสวน อัยการ เราทำผิดก็ต้องยอมรับหากมีความจำเป็นจริงซึ่งเราย่อมรู้ดี ศาลจะปราณีท่านเอง ไหว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 03:24:20 PM »

เวปนี้ รวมถึงสมาชิกเกือบทุกท่าน ไม่นิยม และไม่ส่งเสริม การกระทำผิดกฎหมาย ใด ๆ  ทั้งสิ้น ส่วนจะพลาดพลั้งไปบ้าง
ก็มีเจตนาดี ที่อยากจะให้ความช่วยเหลือ เท่าที่พอจะช่วยกันได้ แต่ในกรอบที่ ผู้ขอคำปรึกษารู้สึกสำนึกผิดในการกระทำแล้ว

โทษที่ควรจะได้รับ คือ มีอาวุธปืน และเครื่องกระสุนปืนไว้ในความครอบครองโดยไม่ได้รับอนุญาต  โทษที่อาจได้รับคือจำคุก ๑ ปี และปรับ  อาวุธปืนและเครืองกระสุนปืน ศาลริบ
(เฉพาะ มีอาวุธปืนฯ จำคุก ๑ ปีและปรับ   มีเครื่องกระสุนฯ ปรับ. .. )

ข้อหา พาอาวุธปืนติดตัวไปในเมืองฯ  โดยไม่ได้รับอนุญาต ศาลอาจลงโทษ จำคุก ๖ เดือน และปรับ ๑,๐๐๐. บาท
รวม จำคุก ๑ ปี ๖ เดือน และปรับฯ  รับสารภาพ ลดโทษให้ กึ่งหนึ่ง และปรับ ..

คดีนี้ จขกท. ควรที่จะขอคำแนะนำจาก จนท.ศาล ยื่นคำให้การรับสารภาพเป็น ลายลักษณะอักษร พร้อมทั้งแสดงเหตุเพื่อขอบรรเทาโทษ
หลักการ คือ ประกอบสัมมาชีพเลี้ยงครอบครัวโดยสุจริต ไม่เคยต้องโทษในคดีอาญามาก่อน และรู้สึกสำนึกในการกระทำผิด จักไม่กระทำผิดใด ๆ อีก

ศาลอาจ มีคำสั่งให้ พนักงานคุมประพฤติ ทำการสืบเสาะ ความประพฤติของ จขกท. ถ้าเป็นไปตามคำร้อง ศาลอาจให้โอกาส จำคุก ๙ เดือนและปรับ..
และรอการลงโทษให้ ก็ได้ครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2010, 05:12:02 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์