เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 10:25:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ที่ กล่าว ข้าง ต้น โทษ แรง มั้ย ครับ
. - 6 (17.1%)
. - 3 (8.6%)
. - 3 (8.6%)
. - 2 (5.7%)
แรง - 10 (28.6%)
ไม่ แรง - 11 (31.4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 27

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดน จับ อาวุธ ปืน ลาม่า .32 พร้อม กระสุน 4 นัด และ ซอง หนัง โทษ อย่าง รัย บ้าง  (อ่าน 22743 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 04:19:52 PM »

คำว่า "เฝ้ากระเตง" หมายถึงอะไรครับ 
กระเตง คือ ที่ เฝ้า หอย แครง ครับ

อยุ่ กลาง ทะเล เป็น กระต๊อบ เล็ก ๆ กลาง น้ำ ครับ

ท่านถูกจับกุมในแปลงเลี้ยงหอยหรือ
ผม โดน จับ บน เส้น ทาง หรือ ถนน ครับ

ผมก็คาดว่าจะเป็นเช่นนั้นครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 04:27:20 PM »

นอกจากเงินแล้ว   ผมแนะนำตรง ๆ อันดับแรก นอกจากทนายแล้ว....
ก็ต้องปรึกษากับ พนง.สอบสวนฯ เจ้าของคดี ครับ...

และผมก็ขอบอกตรง ๆ อีกเหมือนกันว่า
หากท่านประสงค์จะวิ่ง....จะมีแต่ "คน" ทุกคน  จ้องจะสูบเงินจากท่านทั้งนั้นครับ
ตั้งแต่ สภ. สำนักงานอัยการ หรือแม้แต่ จนท.ศาล...
ไม่มีใครที่จะช่วยท่านแบบเปล่า ๆ หรอกครับ

ถ้าท่านอยากสบายในชั้นสอบสวนและพิจารณา       เงิน เท่านั้นครับ ที่จะช่วยท่านได้

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
Eakmommam
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 04:28:47 PM »

ดีแล้วที่โดนจับเสียก่อนครับ หาก จขกท. ไม่โดนจับเสียก่อนละก้อ... คงมีคนตายเพราะโดน จขกท. ยิงน่ะครับ...

ทีนี้โดนจับไปแล้ว หาก พสส. ทำสำนวนตรงไปตรงมาตามข้อเท็จจริงที่เล่ามาในกระทู้คือเหน็บปืนไม่มีทะเบียนที่เอวในที่สาธารณะ คงไม่รอดหรอกครับ... หวังว่าโดนไปแล้วคงกลับตัวเป็นคนดี(หากรอดคุก) ถ้าให้เดาก็คง 1 ปี 6 เดือนทั้งสองกระทง รวมเป็น 3 ปี(แต่ทำไมไม่ถามทนายเล่าครับ)...

วิธีรอดคุกก็ต้องถาม พสส. ครับ, หวังว่าคงมีบ้านให้ขาย มีที่นาให้ขาย มีรถยนต์ให้ขายนะครับ... แต่เห็นเขียนหนังสือผิดๆถูกๆถามมา น่าเชื่อว่าไม่ได้เรียนหนังสือ+อยู่ในกลุ่มเพื่อนฝูงที่ไม่ได้ประเทืองปัญญามากไปกว่าชักชวนกันลงขวดเหล้า ลงอบายมุข คาดว่าคงไม่มีทรัพย์สินให้ขายหรอกครับ...

ขอให้โชคดีมีโอกาสกลับตัวไปเรียนหนังสือนะครับ... สงสารคุณพ่อคุณแม่ จขกท. จังเลย...
ทำไม คุณ คิด แบบ นั้น ล่ะ ครับ

คน จน ไม่มี เงิน ผิด หรือ ครับ เกิด มา ไม่มี โอกาส เรียน ผิด มาก ไหม ครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 04:32:12 PM »

ดีแล้วที่โดนจับเสียก่อนครับ หาก จขกท. ไม่โดนจับเสียก่อนละก้อ... คงมีคนตายเพราะโดน จขกท. ยิงน่ะครับ...

ทีนี้โดนจับไปแล้ว หาก พสส. ทำสำนวนตรงไปตรงมาตามข้อเท็จจริงที่เล่ามาในกระทู้คือเหน็บปืนไม่มีทะเบียนที่เอวในที่สาธารณะ คงไม่รอดหรอกครับ... หวังว่าโดนไปแล้วคงกลับตัวเป็นคนดี(หากรอดคุก) ถ้าให้เดาก็คง 1 ปี 6 เดือนทั้งสองกระทง รวมเป็น 3 ปี(แต่ทำไมไม่ถามทนายเล่าครับ)...

วิธีรอดคุกก็ต้องถาม พสส. ครับ, หวังว่าคงมีบ้านให้ขาย มีที่นาให้ขาย มีรถยนต์ให้ขายนะครับ... แต่เห็นเขียนหนังสือผิดๆถูกๆถามมา น่าเชื่อว่าไม่ได้เรียนหนังสือ+อยู่ในกลุ่มเพื่อนฝูงที่ไม่ได้ประเทืองปัญญามากไปกว่าชักชวนกันลงขวดเหล้า ลงอบายมุข คาดว่าคงไม่มีทรัพย์สินให้ขายหรอกครับ...

ขอให้โชคดีมีโอกาสกลับตัวไปเรียนหนังสือนะครับ... สงสารคุณพ่อคุณแม่ จขกท. จังเลย...
ทำไม คุณ คิด แบบ นั้น ล่ะ ครับ

คน จน ไม่มี เงิน ผิด หรือ ครับ เกิด มา ไม่มี โอกาส เรียน ผิด มาก ไหม ครับ

สิ่งที่พึงกระทำในตอนนี้  นอกจากระดมเงินแล้ว

ไม่ใช่ไปนั่งสงสารโชคชะตาหรือต่อล้อต่อเถียงหรือฟาดงวงฟาดงากับใครครับ
ท่านควรขอคำปรึกษาร้อยเวรฯ เจ้าของคดี ก่อน...ในส่วนของสำนวนที่มีการปรึกษาจากทนายแล้ว
ว่าท่านต้องการแบบนี้ ร้อยเวรฯ พอรับฟังได้หรือไม่ ชุดจับกุมหรือรอง ผกก.สอบสวนฯ /หัวหน้าสถานีจะว่าอย่างไร

ความหนักแน่นและมั่นคงในตัวท่านเองจะช่วยได้มากครับ
เวลามีไม่มากนัก สำหรับการส่งฟ้องจากชั้นสอบสวนไปชั้นอัยการ ครับ

จากนิ้ว....ที่จิ้มแป้น...
CH79
ศีล สมาธิ ปัญญา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 04:33:40 PM »

พิจารณาดูแล้วคุณไม่ผิดอยู่ข้อเดียว...มีซองหนังไว้ในครอบครอง.. Grin

คนชั่วมักได้รับชัยชนะเสมอ หากคนดีนิ่งดูดาย.
Eakmommam
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 04:34:24 PM »

ชาวเลที่ใช้ศัพท์ กระเตง...น่าจะอยู่แถว สมุทรสาครหรือสมุทรสงคราม ไม่ก็บ้านแหลม...
ถูก แล้ว ครับ กระเตง ที่ กล่าว ถึง อยุ่ สมุทรสงคราม ครับ

อันดับแรก...คำให้การของจำเลย   ในชั้นสอบสวนเป็นอย่างไร บันทึกจับกุมเป็นอย่างไร
การประกันในชั้นสอบสวนผ่านไปแล้ว...
ก็ไปต่อที่ประกันตัวชั้นอัยการ ซึ่งอาจต้องใช้ สมุดบัญชีธนาคารประกอบด้วย
อัยการเขียนคำฟ้องอย่างไร

ต่อมา ท่านต้องถามตนเองก่อนว่า จะรับสารภาพ หรือจะสู้คดี
หากชั้นต้นจำ   ท่านอาจต้องสู้คดีต่อในชั้นอุทธรณ์ เพื่อขอให้รอลงอาญา

คำร้องอุทธรณ์ เพื่อขอให้ศาลปรานี ต้องมีเหตุบรรเทาโทษ
อาทิ ท่านได้สำนึกแล้ว  การจำคุก นอกจากจะไม่บังเกิดผลดีแก่ท่านแล้ว   ท่านยังเป็นหลักในการดูแลครอบครัว
การจำคุกอาจส่งผลให้ครอบครัวได้รับความเดือดร้อน นอกจากนี้ ท่านยังไม่เคยต้องโทษมาก่อน...

ถ้าท่านจะสู้คดี ท่านคงต้องมีทนาย
แต่ถ้าท่านจะสารภาพ....(ซึ่งเป็นปัจจัยหนึ่งในการบรรเทาโทษ) ก็ต้องไปรอดูที่คำตัดสินของศาลฯ ว่าเป็นอย่างไร

บางท่านมีเทคนิคตั้งแต่สำนวนประกอบการฟ้องของ พนง.สอบสวนฯ สำนวนการจับกุมของชุดจับกุม
เพื่อให้ดูสำนวนอ่อน.....ก็เป็นเทคนิคไปของแต่ละท่าน....ครับ

จากนิ้ว....ที่จิ้มแป้น...

คำ แนะนำ ที่ ดี มาก เรย ครับ สำหรับ ที่ แนะนำ มา ทุกท่าน

กระผม ต้อง ขอ ขอบ พระคุณ พี่ ๆ เป็น อย่าง มาก ครับ ที่ หั้ย ความ รู้สึก เห็น ใจ กับ การ ผิดผลาด

ขอบคุณ ครับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 04:36:28 PM »

เอ...ถ้าให้การว่าเก็บปืนได้ระหว่างทางกำลังจะนำไปมอบให้ตำรวจอยู่แล้วนี่ศาลจะฟังขึ้นไหมหนอ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 04:36:41 PM »

ผมว่าเกิดจาก "  นร้าคับ  "   ในตอนต้นมากกว่าครับ 

เพราะปกติที่เวปนี้จะเน้นการใช้ภาษาอย่างถูกต้อง 

เหล่าบรรดาเกรียนศรีและเกรียนศักดิ์  ที่ปกติจะมาในรูปภาษาแปลกๆ

เลยถูกมองในแง่ลบก่อนครับ  ยิ่งท่านบอกเองว่า โดนจับปืนเถื่อนมา

ซึ่งโดยปกติอีกเช่นกันที่  เวปนี้มีนโยบายไม่สนับสนุน ปืนเถื่อนที่ผิดกฎหมาย

มันจึงเป็นเช่นนี้แล   ...... หวังเป็นอย่างยิ่งว่าคดีความคงคืบหน้าไปได้ด้วยดีครับ 

พี่ ๆท่านอื่น แนะนำไว้ได้พอสมควรแล้ว  ขอเอาใจช่วยละกันครับ  ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 04:37:23 PM »

ถ้าท่านคิดจะวิ่ง    นับจากนี้ไป....จะไม่มีแม้แต่นาทีเดียว...
ที่ท่านไม่คิดถึงเรื่องนี้  

ขณะนี้  ท่านเหมือนลอยอยู่ในทะเลบ้า...
มีอะไรผ่านมา  ท่านก็เกาะไว้หมดแหละครับ
และสิ่งที่ท่านเกาะไว้นั่นแหละ      จะสูบเงินจากตัวท่านเอง  

ดังนั้น  นำสำเนาใบลงประจำวันฯ ไปคุยกับทนายได้แล้วครับ
ปรึกษากับทนายเรื่องสำนวน     จากนั้น ขอปรึกษากับ พนง.สอบสวนฯ หรือ หน.สถานี ได้แล้วครับ

ขอให้ท่านประสบในสิ่งที่ท่านหวังไว้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2010, 04:40:15 PM โดย ฟอ สระไอ๊ซ์ วอ สระอัน » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 04:42:56 PM »

ผมขอเรียนท่านเอกมอมแมม ไว้อีกประการหนึ่งด้วยครับ
ผมแนะท่าน...เหมือนกับท่านสมชาย ที่ท่านเอกฯ ไปต่อล้อต่อเถียงด้วยแหละครับ

วิธีที่ท่านสมชายแนะท่านเอกฯ นั้น  เป็นวิธีที่จะทำให้ท่านประสบกับสิ่งที่ท่านต้องการเป็นที่สุดแล้วครับ

ผมขอเรียนตรง ๆ ว่า    ท่านเอกฯ ไม่ควรไปกล่าวกับท่านสมชาย ในลักษณะนั้น ครับ

free man 2
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 04:44:27 PM »

ใช่ๆๆๆ ผมก็ว่าอย่างงั้นแหละ อยากถามเหมือนกันแล้วคำแนะนำแบบนี้มันเหมาะสมตรงไหน ปัญญาชนเขามองคนอื่นในสายตาแบบไม่ให้โอกาสอย่างนี้ด้วยหรือ ถ้าเขาดูถูกตัวเองแบบนี้จะรู้สึกอย่างไรมั่งจะรวยจะจนก็คนเหมือนกัน มนุษย์อุจจาระเหม็นเหมือนกันนั่นแหละไม่น่าจะดูถูกคนอืนแบบนี้เลย บู่
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 05:08:46 PM »

ถ้าคำให้การดี  พงส.  มีสิทธิ์สั่งไม่ฟ้องครับ  อันนี้ต้องอยู่ที่วิทยายุทธด้วยครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 05:12:22 PM »

ใช่ๆๆๆ ผมก็ว่าอย่างงั้นแหละ อยากถามเหมือนกันแล้วคำแนะนำแบบนี้มันเหมาะสมตรงไหน ปัญญาชนเขามองคนอื่นในสายตาแบบไม่ให้โอกาสอย่างนี้ด้วยหรือ ถ้าเขาดูถูกตัวเองแบบนี้จะรู้สึกอย่างไรมั่งจะรวยจะจนก็คนเหมือนกัน มนุษย์อุจจาระเหม็นเหมือนกันนั่นแหละไม่น่าจะดูถูกคนอืนแบบนี้เลย บู่

น่าๆๆรักกันรักกัน. หลงรัก.. Cheesyคือคนแถวนี้เขาเบื่อเด็กแว๊นซ์พกปืนเถื่อนยกพวกตีกัน Cheesy  แล้วคุณมอมแมมก็ไม่บอกเสียแต่แรกว่าเป็นเกษตรกรเฝ้ากระชังกุ้งกระเตงหอยแครง เยี่ยม เป็นสุจริตชนที่จูนคลื่นกับข้าราชการลำบาก  Cheesy อีกกะเดี๋ยวอาจารย์สมชายก็คงออกมาบอกไม้เด็ดให้คุณมอมแมมเต้นฟุตเวริคออกจากมุมแบบพริ้วๆเองแหละครับ----แต่จะคงหลังไมค์มังครับ--อ.สมชาย(ฮา)ของผมมีไม้เด็ดเคล็ดลับเยอะครับ Cheesy

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 05:50:08 PM »

ถ้าท่านคิดจะวิ่ง    นับจากนี้ไป....จะไม่มีแม้แต่นาทีเดียว...
ที่ท่านไม่คิดถึงเรื่องนี้  

ขณะนี้  ท่านเหมือนลอยอยู่ในทะเลบ้า...
มีอะไรผ่านมา  ท่านก็เกาะไว้หมดแหละครับ
และสิ่งที่ท่านเกาะไว้นั่นแหละ      จะสูบเงินจากตัวท่านเอง  

ดังนั้น  นำสำเนาใบลงประจำวันฯ ไปคุยกับทนายได้แล้วครับ
ปรึกษากับทนายเรื่องสำนวน     จากนั้น ขอปรึกษากับ พนง.สอบสวนฯ หรือ หน.สถานี ได้แล้วครับ

ขอให้ท่านประสบในสิ่งที่ท่านหวังไว้ครับ

ผมชอบประโยคที่ว่านี้

"ขณะนี้ท่านเหมือนลอยอยู่ในทะเลบ้า...
มีอะไรผ่านมา ท่านก็เกาะไว้หมดแหละครับ
และสิ่งที่ท่านเกาะไว้นั่นแหละ จะสูบเงินจากตัวท่านเอง"

ถ้าให้ผมเดา หมายถึง"ตำรวจ"หรือเปล่าครับ

ถ้าผมเดาผิดก็ขออภัยด้วยครับ

ปล.ผมไม่ค่อยชอบตำรวจ เพราะผมถูกรังแกบ่อย และก็ทำอะไรพวกนี้ไม่ได้
สิ่งที่ทำได้คือ นั่งรอเวรกรรมตามมันทัน (ผมหมายถึงพวกตำรวจนอกแถวนะครับ)
ตำรวจดีก็มีเยอะ แต่ผมยังไม่เคยเจอเลยครับ
ผมอยู่กทม หวังว่าเพื่อนสมาชิกหลายท่านคงเข้าใจว่าตำรวจ กทม เป็นอย่างไร

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 06:08:04 PM »

เอามาจากเนื้อเพลงของพุ่มพวง ดวงจันทร์/หรือฝน ธณสุนทร

ใครมีปืนเถื่อนมาขายฉันได้ไหมคะ พูดจริงนะจ๊ะ จะซื้อไปยิงอกคน เจอะหน้าที่ไหน
ผู้ชายร้อยเล่ห์ร้อยกล จะยิงให้ป่น จะแจกเสียคนละปัง    คนลวงคนหลอก  จำไว้อย่าให้ฉันเห็น
จะไม่ละเว้น  พูดจริงจะยิงไม่ยั้ง   คนเลวใจร้ายปล่อยไว้รกโลกรุงรัง  รกหญ้าเสียยังดีกว่ารกหน้าคนลวง
.แค้น ใจจนมือไม้สั่นไม่น่าหลอกกัน ทำฉันเจ็บช้ำในทรวง มารักเล่นๆหลอกลิ้มได้ชิมสิ่งหวง
พอได้ตักตวงอิ่มหนำเขาทำเบื่อหน่าย.   ใครมีปืนเถื่อนฉันขอซื้อต่อเถิดนะ   พูดจริงนะจ๊ะ
จะยิงทิ้งจริงผู้ชาย  จะยอมเป็นเสือจะยิงให้เนื้อกระจาย  แค้นนักผู้ชายที่หมายทำลายใจฉัน  Grin Grin Grin ไม่เอาน่าอย่าคิดมาก   ใครมีอะไรทำอะไร ไปได้แค่ไหน ก็เดินไปตามทางของตน.....ทางลัด ทางเบี่ยง ทางด่วน  .....ทางบังคับตามกฏหมาย  แล้วแต่วิถีคนก้าว... กิ๊วก๊าว  /  แค่นี้จิ๊บๆ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2010, 06:14:56 PM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์