เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 08:25:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ที่ กล่าว ข้าง ต้น โทษ แรง มั้ย ครับ
. - 6 (17.1%)
. - 3 (8.6%)
. - 3 (8.6%)
. - 2 (5.7%)
แรง - 10 (28.6%)
ไม่ แรง - 11 (31.4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 27

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดน จับ อาวุธ ปืน ลาม่า .32 พร้อม กระสุน 4 นัด และ ซอง หนัง โทษ อย่าง รัย บ้าง  (อ่าน 22728 ครั้ง)
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 06:08:19 PM »

ถ้าท่านคิดจะวิ่ง    นับจากนี้ไป....จะไม่มีแม้แต่นาทีเดียว...
ที่ท่านไม่คิดถึงเรื่องนี้  

ขณะนี้  ท่านเหมือนลอยอยู่ในทะเลบ้า...
มีอะไรผ่านมา  ท่านก็เกาะไว้หมดแหละครับ
และสิ่งที่ท่านเกาะไว้นั่นแหละ      จะสูบเงินจากตัวท่านเอง  

ดังนั้น  นำสำเนาใบลงประจำวันฯ ไปคุยกับทนายได้แล้วครับ
ปรึกษากับทนายเรื่องสำนวน     จากนั้น ขอปรึกษากับ พนง.สอบสวนฯ หรือ หน.สถานี ได้แล้วครับ

ขอให้ท่านประสบในสิ่งที่ท่านหวังไว้ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

ผมชอบประโยคที่ว่านี้

"ขณะนี้ท่านเหมือนลอยอยู่ในทะเลบ้า...
มีอะไรผ่านมา ท่านก็เกาะไว้หมดแหละครับ
และสิ่งที่ท่านเกาะไว้นั่นแหละ จะสูบเงินจากตัวท่านเอง"

ถ้าให้ผมเดา หมายถึง"ตำรวจ"หรือเปล่าครับ

ถ้าผมเดาผิดก็ขออภัยด้วยครับ

ปล.ผมไม่ค่อยชอบตำรวจ เพราะผมถูกรังแกบ่อย และก็ทำอะไรพวกนี้ไม่ได้
สิ่งที่ทำได้คือ นั่งรอเวรกรรมตามมันทัน (ผมหมายถึงพวกตำรวจนอกแถวนะครับ)
ตำรวจดีก็มีเยอะ แต่ผมยังไม่เคยเจอเลยครับ
ผมอยู่กทม หวังว่าเพื่อนสมาชิกหลายท่านคงเข้าใจว่าตำรวจ กทม เป็นอย่างไร

ผมก็มีเพื่อนเป้น ตำรวจ(ยศ ร้อยโท ขึ้นไป) หลายคนที่ กทม. เขาก็เป็นคนดีนะครับ ไม่จับมั่ว ไม่รังแกใคร แต่ติดขึ้โม้ไปนิดนึงอ่ะครับ โดยสรุปแล้วเป้นคนที่ คบได้ครับ
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 06:22:30 PM »

ถ้าท่านคิดจะวิ่ง    นับจากนี้ไป....จะไม่มีแม้แต่นาทีเดียว...
ที่ท่านไม่คิดถึงเรื่องนี้  

ขณะนี้  ท่านเหมือนลอยอยู่ในทะเลบ้า...
มีอะไรผ่านมา  ท่านก็เกาะไว้หมดแหละครับ
และสิ่งที่ท่านเกาะไว้นั่นแหละ      จะสูบเงินจากตัวท่านเอง  

ดังนั้น  นำสำเนาใบลงประจำวันฯ ไปคุยกับทนายได้แล้วครับ
ปรึกษากับทนายเรื่องสำนวน     จากนั้น ขอปรึกษากับ พนง.สอบสวนฯ หรือ หน.สถานี ได้แล้วครับ

ขอให้ท่านประสบในสิ่งที่ท่านหวังไว้ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

ผมชอบประโยคที่ว่านี้

"ขณะนี้ท่านเหมือนลอยอยู่ในทะเลบ้า...
มีอะไรผ่านมา ท่านก็เกาะไว้หมดแหละครับ
และสิ่งที่ท่านเกาะไว้นั่นแหละ จะสูบเงินจากตัวท่านเอง"

ถ้าให้ผมเดา หมายถึง"ตำรวจ"หรือเปล่าครับ

ถ้าผมเดาผิดก็ขออภัยด้วยครับ

ปล.ผมไม่ค่อยชอบตำรวจ เพราะผมถูกรังแกบ่อย และก็ทำอะไรพวกนี้ไม่ได้
สิ่งที่ทำได้คือ นั่งรอเวรกรรมตามมันทัน (ผมหมายถึงพวกตำรวจนอกแถวนะครับ)
ตำรวจดีก็มีเยอะ แต่ผมยังไม่เคยเจอเลยครับ
ผมอยู่กทม หวังว่าเพื่อนสมาชิกหลายท่านคงเข้าใจว่าตำรวจ กทม เป็นอย่างไร

ผมก็มีเพื่อนเป้น ตำรวจ(ยศ ร้อยโท ขึ้นไป) หลายคนที่ กทม. เขาก็เป็นคนดีนะครับ ไม่จับมั่ว ไม่รังแกใคร แต่ติดขึ้โม้ไปนิดนึงอ่ะครับ โดยสรุปแล้วเป้นคนที่ คบได้ครับ
ไม่เชื่อครับว่าคบได้ สำหรับเพื่อนอาจไม่แน่แต่สำหรับประชาชนทั่วไปผมว่าไม่

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 06:42:22 PM »

ดีแล้วที่โดนจับเสียก่อนครับ หาก จขกท. ไม่โดนจับเสียก่อนละก้อ... คงมีคนตายเพราะโดน จขกท. ยิงน่ะครับ...

ทีนี้โดนจับไปแล้ว หาก พสส. ทำสำนวนตรงไปตรงมาตามข้อเท็จจริงที่เล่ามาในกระทู้คือเหน็บปืนไม่มีทะเบียนที่เอวในที่สาธารณะ คงไม่รอดหรอกครับ... หวังว่าโดนไปแล้วคงกลับตัวเป็นคนดี(หากรอดคุก) ถ้าให้เดาก็คง 1 ปี 6 เดือนทั้งสองกระทง รวมเป็น 3 ปี(แต่ทำไมไม่ถามทนายเล่าครับ)...

วิธีรอดคุกก็ต้องถาม พสส. ครับ, หวังว่าคงมีบ้านให้ขาย มีที่นาให้ขาย มีรถยนต์ให้ขายนะครับ... แต่เห็นเขียนหนังสือผิดๆถูกๆถามมา น่าเชื่อว่าไม่ได้เรียนหนังสือ+อยู่ในกลุ่มเพื่อนฝูงที่ไม่ได้ประเทืองปัญญามากไปกว่าชักชวนกันลงขวดเหล้า ลงอบายมุข คาดว่าคงไม่มีทรัพย์สินให้ขายหรอกครับ...

ขอให้โชคดีมีโอกาสกลับตัวไปเรียนหนังสือนะครับ... สงสารคุณพ่อคุณแม่ จขกท. จังเลย...
ทำไม คุณ คิด แบบ นั้น ล่ะ ครับ

คน จน ไม่มี เงิน ผิด หรือ ครับ เกิด มา ไม่มี โอกาส เรียน ผิด มาก ไหม ครับ

ก่อนอื่นขอขอบพระคุณหลายท่านที่ให้ความเห็นใน Post นี้ที่เกี่ยวข้องกับนายสมชายครับ... เย้...

ทีนี้เรียน จขกท. ...
คนจนไม่มีเงินไม่ผิดหรอกครับ ไม่ได้ดูถูกคนจน หากอ่านกระทู้ย้อนหลังจะเห็นว่านายสมชายด่าเรื่องสองมาตรฐาน และต่อว่าคนที่รังแกคนจน กดขี่ข่มเหงคนจน... จนกระทั่งเขาทนไม่ไหว เลยเกิดเรื่องเผาเมือง พ.ค. เอาไว้แยะครับ...

แต่อยากบอกว่าความจนไม่ใช่สาเหตุที่นำมาอ้างให้ซื้อปืนเถื่อนครับ จะเฝ้ากระเตงก็ไม่จำเป็นต้องใช้ปืนแพง แค่ปืนลูกซองเดี่ยวราคาไม่แพง เอามาเฝ้ากระเตงมันก็ได้... แล้วไม่อยากซ้ำเติมท่านหรอกว่าพฤติกรรมของท่าน จขกท. เป็นอย่างไร ทำไมถึงได้โดนจับที่ถนนหนทาง, เพราะตำรวจเขาไม่ค้นรถยนต์รถมอร์เตอร์ไซค์ทุกคันที่ผ่านด่านหรอกครับ...

นี่หากใช้ลูกซองยาวใส่หีบห่อในสภาพไม่สามารถใช้งานได้ ก็ไม่ถูกจับสองข้อหานี้หรอกครับ... ดังนั้นท่าน จขกท. อย่าอ้างว่าเป็นเพราะความจน จึงพาให้เกิดเรื่องเช่นนี้ ขอให้มองไปข้างหน้าดีกว่าครับ...

สำหรับเรื่องไม่ได้เรียนหนังสือ ไม่ใช่ความผิดครับ แต่เป็นเพราะคบเพื่อนเลวต่างหาก จึงพาให้ท่าน จขกท. ลงเหว... ปืนเถื่อนน่ะ ไม่ใช่ของที่หาซื้อได้ง่ายเหมือนข้าวผัดฯ นะครับ, มันต้องมีเพื่อน มีวงการฯ จึงสามารถซื้อได้...

แล้วเพื่อนที่ว่านั่นแหละ เคยชักชวนกันไปเรียนหนังสือบ้างไหม หรือว่าชวนกันไปลงขวดเหล้า ลงอบายมุข... เรียนหนังสือสมัยนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายมากมายหรอกครับ, หากทรหดก็ไปเรียนรามฯ หากต้องการอ่านตำราหนาๆ ก็ไปเรียน มสธ. รับรองว่าค่าใช้จ่ายหนึ่งเทอมน้อยกว่ากินเหล้าหนึ่งเดือน น้อยกว่าค่าปืนเถื่อนแยะครับ...

แล้วคนที่ยอมซื้อปืนเถื่อนเพราะคิดว่าราคาถูกน่ะ เชื่อหรือไม่เล่าครับว่าจะมีเงินสดพอให้พวกผีกระสือ ผีปอบ ผีกระหัง ผีดูดเลือดตามรายทางไปศาลได้พอ... มันต้องขาย ขาย และขาย ทั้งหมดแหละครับ เพื่อแลกกับสำนวนอ่อน, แลกกับพยานเป็นใบ้+บ้าพูดจาไม่อยู่กับร่องกับรอยในคอกพยาน, แลกกับของกลางหาย หรือหน้าตาไม่เหมือนเดิมในบันทึกการจับกุม, แลกกับสารพัด ฯลฯ เพราะหากมีช่องโหว่ให้ศาลสงสัยแค่เพียงนิดเดียว เป็นหลุดครับ(ไม่ต้องหลังไมค์หรอกครับ - ตรงนี้แหละ)...

ขายรถขายที่ก็แล้ว ทั้งอัดทั้งยัดทั้งเลี้ยงก็แล้ว... จขกท. ก็ยังใจตุ๊มๆ ต้อมๆ กับคน(ผีดูดเลือด)ที่เกี่ยวข้องว่าจะตระบัดสัตย์หรือไม่ หรือว่าจะโดนข้อหาสินบนซ้ำสองเข้าไปอีก, ที่เขียนมานี่ไม่ได้ตั้งใจซ้ำเติม จขกท. หรอกครับ แต่อยากให้ใจสู้ มองไปข้าหน้าดีกว่าทะเลาะกับคนอื่นโดยไม่ได้ประโยชน์ นอกจากใจสู้แล้วยังต้องพึ่งพาโชคอีกด้วย...

แล้วหากเมื่อรอดไปได้ก็ขอให้กลับความคิดเสียใหม่นะครับ... คนจนไม่ผิดไม่น่าดูถูก แต่ต้องอ่านแยะๆ จะได้รวย, คนไม่มีโอกาสเรียนหนังสือก็ต้องไปสมัครเรียน มสธ. จะได้มีโอกาสครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2010, 08:30:37 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 06:46:02 PM »

ดีแล้วที่โดนจับเสียก่อนครับ หาก จขกท. ไม่โดนจับเสียก่อนละก้อ... คงมีคนตายเพราะโดน จขกท. ยิงน่ะครับ...

ทีนี้โดนจับไปแล้ว หาก พสส. ทำสำนวนตรงไปตรงมาตามข้อเท็จจริงที่เล่ามาในกระทู้คือเหน็บปืนไม่มีทะเบียนที่เอวในที่สาธารณะ คงไม่รอดหรอกครับ... หวังว่าโดนไปแล้วคงกลับตัวเป็นคนดี(หากรอดคุก) ถ้าให้เดาก็คง 1 ปี 6 เดือนทั้งสองกระทง รวมเป็น 3 ปี(แต่ทำไมไม่ถามทนายเล่าครับ)...

วิธีรอดคุกก็ต้องถาม พสส. ครับ, หวังว่าคงมีบ้านให้ขาย มีที่นาให้ขาย มีรถยนต์ให้ขายนะครับ... แต่เห็นเขียนหนังสือผิดๆถูกๆถามมา น่าเชื่อว่าไม่ได้เรียนหนังสือ+อยู่ในกลุ่มเพื่อนฝูงที่ไม่ได้ประเทืองปัญญามากไปกว่าชักชวนกันลงขวดเหล้า ลงอบายมุข คาดว่าคงไม่มีทรัพย์สินให้ขายหรอกครับ...

ขอให้โชคดีมีโอกาสกลับตัวไปเรียนหนังสือนะครับ... สงสารคุณพ่อคุณแม่ จขกท. จังเลย...
ทำไม คุณ คิด แบบ นั้น ล่ะ ครับ

คน จน ไม่มี เงิน ผิด หรือ ครับ เกิด มา ไม่มี โอกาส เรียน ผิด มาก ไหม ครับ

ก่อนอื่นขอขอบพระคุณหลายท่านที่ให้ความเห็นใน Post นี้ที่เกี่ยวข้องกับนายสมชายครับ... เย้...

ทีนี้เรียน จขกท. ...
คนจนไม่มีเงินไม่ผิดหรอกครับ ไม่ได้ดูถูกคนจน หากอ่านกระทู้ย้อนหลังจะเห็นว่านายสมชายด่าเรื่องสองมาตรฐาน และต่อว่าคนที่รังแกคนจน กดขี่ข่มเหงคนจน... จนกระทั่งเขาทนไม่ไหว เลยเกิดเรื่องเผาเมือง พ.ค. เอาไว้แยะครับ...

แต่อยากบอกว่าความจนไม่ใช่สาเหตุที่นำมาอ้างให้ซื้อปืนเถื่อนครับ จะเฝ้ากระเตงก็ไม่จำเป็นต้องใช้ปืนแพง แค่ปืนลูกซองเดี่ยวราคาไม่แพง เอามาเฝ้ากระเตงมันก็ได้... แล้วไม่อยากซ้ำเติมท่านหรอกว่าพฤติกรรมของท่าน จขกท. เป็นอย่างไร ทำไมถึงได้โดนจับที่ถนนหนทาง, เพราะตำรวจเขาไม่ค้นรถยนต์รถมอร์เตอร์ไซค์ทุกคันที่ผ่านด่านหรอกครับ...

นี่หากใช้ลูกซองยาวใส่หีบห่อในสภาพไม่สามารถใช้งานได้ ก็ไม่ถูกจับสองข้อหานี้หรอกครับ... ดังนั้นท่าน จขกท. อย่าอ้างว่าเป็นเพราะความจน จึงพาให้เกิดเรื่องเช่นนี้ ขอให้มองไปข้างหน้าดีกว่าครับ...

สำหรับเรื่องไม่ได้เรียนหนังสือ ไม่ใช่ความผิดครับ แต่เป็นเพราะคบเพื่อนเลวต่างหาก จึงพาให้ท่าน จขกท. ลงเหว... ปืนเถื่อนน่ะ ไม่ใช่ของที่หาซื้อได้ง่ายเหมือนข้าวผัดฯ นะครับ, มันต้องมีเพื่อน มีวงการฯ จึงสามารถซื้อได้...

แล้วเพื่อนที่ว่านั่นแหละ เคยชักชวนกันไปเรียนหนังสือบ้างไหม หรือว่าชวนกันไปลงขวดเหล้า ลงอบายมุข... เรียนหนังสือสมัยนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายมากมายหรอกครับ, หากทรหดก็ไม่เรียนรามฯ หากต้องการอ่านตำราหนาๆ ก็ไปเรียน มสธ. รับรองว่าค่าใช้จ่ายหนึ่งเทอมน้อยกว่ากินเหล้าหนึ่งเดือน น้อยกว่าค่าปืนเถื่อนแยะครับ...

แล้วคนที่ยอมซื้อปืนเถื่อนเพราะคิดว่าราคาถูกน่ะ เชื่อหรือไม่เล่าครับว่าจะมีเงินสดพอให้พวกผีกระสือ ผีปอบ ผีกระหัง ผีดูดเลือดตามรายทางไปศาลได้พอ... มันต้องขาย ขาย และขาย ทั้งหมดแหละครับ เพื่อแลกกับสำนวนอ่อน, แลกกับพยานเป็นใบ้+บ้าพูดจาไม่อยู่กับร่องกับรอยในคอกพยาน, แลกกับของกลางหาย หรือหน้าตาไม่เหมือนเดิมในบันทึกการจับกุม, แลกกับสารพัด ฯลฯ เพราะหากมีช่องโหว่ให้ศาลสงสัยแค่เพียงนิดเดียว เป็นหลุดครับ(ไม่ต้องหลังไมค์หรอกครับ - ตรงนี้แหละ)...

ขายรถขายที่ก็แล้ว ทั้งอัดทั้งยัดทั้งเลี้ยงก็แล้ว... จขกท. ก็ยังใจตุ๊มๆ ต้อมๆ กับคน(ผีดูดเลือด)ที่เกี่ยวข้องว่าจะตระบัดสัตย์หรือไม่ หรือว่าจะโดนข้อหาสินบนซ้ำสองเข้าไปอีก, ที่เขียนมานี่ไม่ได้ตั้งใจซ้ำเติม จขกท. หรอกครับ แต่อยากให้ใจสู้ มองไปข้าหน้าดีกว่าทะเลาะกับคนอื่นโดยไม่ได้ประโยชน์ นอกจากใจสู้แล้วยังต้องพึ่งพาโชคอีกด้วย...

แล้วหากเมื่อรอดไปได้ก็ขอให้กลับความคิดเสียใหม่นะครับ... คนจนไม่ผิดไม่น่าดูถูก แต่ต้องอ่านแยะๆ จะได้รวย, คนไม่มีโอกาสเรียนหนังสือก็ต้องไปสมัครเรียน มสธ. จะได้มีโอกาสครับ...
+1 ครับพี่  ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 06:55:55 PM »

แย้งลุงสมชายนิดนึงครับ  ......  น่าจะต้องเริ่มต้นที่ กศน. ก่อนครับ ผ่านจุดนี้ได้ค่อยไปรามหรือมสธ.

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 07:13:29 PM »

แย้งลุงสมชายนิดนึงครับ  ......  น่าจะต้องเริ่มต้นที่ กศน. ก่อนครับ ผ่านจุดนี้ได้ค่อยไปรามหรือมสธ.

ถ้าจะมาเรียนที่รามฯจบม.3  ขึ้นม.4  มาสมัครเรียนPre-degree ได้เลยครับเรียนควบคู่กันไปได้เรียนรามฯได้กี่หน่วย  พอจบม.6 เอาหน่วยกิตที่ได้มาเทียบโอน
ลาออกจากPre-degree   มาสมัครคณะที่ตัวเองสนใจ  มีหลายคนครับที่เรียนแบบนี้เพื่อนที่เรียนม.4-6 ด้วยกัน(ที่ไม่ได้เรียนรามฯ) ขึ้นเทอม 2 ขิงปี 1 แต่ในขณะคนที่เรียนรามฯไปด้วยจบป.ตรีแล้ว
  ท้ายนี้ผมขออนุญาตท่านสมช.ที่ไม่ชอบหรือเกลียดตำรวจด้วยครับ  การที่ท่านจะโพสท์อะไรเกี่ยวกับตำรวจในด้านที่เสียๆหายๆกรุณาใช้สติสักนิดนะครับ
ว่ากันแต่พองามติกันแต่พอควร  ว่ากันเป็นเรื่องๆไป  อย่าเหมารวมทั้งหมด  ในสังคมเราไม่มีใครดี-ชั่วร้อยเปอร์เซ็นต์เต็มหรอกครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 07:32:27 PM »

ถ้าจะมาเรียนที่รามฯจบม.3  ขึ้นม.4  มาสมัครเรียนPre-degree ได้เลยครับเรียนควบคู่กันไปได้เรียนรามฯได้กี่หน่วย  พอจบม.6 เอาหน่วยกิตที่ได้มาเทียบโอน
ลาออกจากPre-degree   มาสมัครคณะที่ตัวเองสนใจ  มีหลายคนครับที่เรียนแบบนี้เพื่อนที่เรียนม.4-6 ด้วยกัน(ที่ไม่ได้เรียนรามฯ) ขึ้นเทอม 2 ขิงปี 1 แต่ในขณะคนที่เรียนรามฯไปด้วยจบป.ตรีแล้ว
  ท้ายนี้ผมขออนุญาตท่านสมช.ที่ไม่ชอบหรือเกลียดตำรวจด้วยครับ  การที่ท่านจะโพสท์อะไรเกี่ยวกับตำรวจในด้านที่เสียๆหายๆกรุณาใช้สติสักนิดนะครับ
ว่ากันแต่พองามติกันแต่พอควร  ว่ากันเป็นเรื่องๆไป  อย่าเหมารวมทั้งหมด  ในสังคมเราไม่มีใครดี-ชั่วร้อยเปอร์เซ็นต์เต็มหรอกครับ

ปู่แป๋ง แล้วถ้าผมจะเอาตรีอีกใบ ไปสมัครแล้วเทียบโอนเอาจากที่เคยเรียนตรีไปได้ไหมครับ แล้วที่เหลือก็เรียนเพิ่ม

เข้าเรื่องกระทู้ ผมกลับเห็นด้วยกับพี่สมชายครับ อาจจะดูผิวเผินแล้วเห็นว่าใจร้ายใจดำ แต่ยาดีมันต้องขมครับ มันถึงจำ และถึงคิดได้ อย่างไรก็ตามขอให้เจ้าของกระทู้ผ่านเหตุการณ์นี้ไปได้และเก็บสิ่งนี้ไว้เป็นบทเรียนครับ

อ่อ อีกอย่าง ขอให้ภรรยาคลอดปลอดภัย ทั้งแม่และลูกครับ อ่านไปเจอว่าภรรยากำลังท้องอยู่

อีกอย่างนึงครับ(สุดท้ายแล้วจริงๆ) แนะนำว่าอยากพิมพ์ภาษาไทยถูกต้องครับ เพราะเวปนี้เรารณรงค์กันเรื่องการใช้ภาษา ภาษาพวกภาษาแชต อย่านำมาใช้เลยครับ เพราะมันจะสะท้อนภาพคุณเองด้วย เรื่องเรียนมาไม่เรียนมาผมไม่เกี่ยวนะ เพราะผมอ่านๆดู เล่นพิมพ์ น้า-->นร้า ให้-->หั้ย เลย-->เรย รวมไปถึงการเว้นวรรคซะทุกคำ แบบนี้อ้างไม่ขึ้นแน่นอนครับ เพราะผมเคยเจอคนที่ด้อยโอกาสจริงๆ ยังสามารถใช้ภาษาได้ถูกกว่านี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2010, 07:37:31 PM โดย Joke - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 07:39:33 PM »

เทียบโอนได้ครับผม  จบป.ตรีจากมหาวิทยาลัยไหนก็ได้  ถ้าจบรามฯเรียนปริญญาที่ 2 ค่าเทียบโอนหน่วยกิตละ 50 บาทต่างสถาบันก็ 100 บาทครับ
จะเปิดรับสมัครอีกทีก็ปลายปีครับ(ประมาณเดือนพ.ย.)  แต่ถ้าสนใจโครงการพิเศษทางคณะจัดเปิดรับเองมีเรื่อยๆครับ เยี่ยม

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 07:46:04 PM »

คุณลุงแป๋งใจดีมีเหตุผล เยี่ยม ไหว้..ผมถึงรักถึง หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 07:46:47 PM »

ขอบคุณครับปู่ ..... อ่านแล้วอยากเรียนต่อเลย ม.ศ. 3 นี่เขาเที่ยบชั้นไหนครับปู่

(แล้วต้องเรียนนานแค่ไหนจึงจบแปด)

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 07:48:30 PM »

เทียบโอนได้ครับผม  จบป.ตรีจากมหาวิทยาลัยไหนก็ได้  ถ้าจบรามฯเรียนปริญญาที่ 2 ค่าเทียบโอนหน่วยกิตละ 50 บาทต่างสถาบันก็ 100 บาทครับ
จะเปิดรับสมัครอีกทีก็ปลายปีครับ(ประมาณเดือนพ.ย.)  แต่ถ้าสนใจโครงการพิเศษทางคณะจัดเปิดรับเองมีเรื่อยๆครับ เยี่ยม

ขอบคุณครับปู่ กะว่าจะไปลงมนุษย์ศาสตร์ภาษาอังกฤษน่ะครับ

ปู่ไปลงเรียนด้วยกันไหมครับ อิอิ

ขอบคุณครับปู่ ..... อ่านแล้วอยากเรียนต่อเลย ม.ศ. 3 นี่เขาเที่ยบชั้นไหนครับปู่

(แล้วต้องเรียนนานแค่ไหนจึงจบแปด)

น้าปูเนียนเรียกปู่เฉยเลย  เยาะเย้ย เยาะเย้ย

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 07:52:44 PM »

ม.ศ. 3 ก็เทียบเท่าม.3  ถ้าคิดจะจบแปดคงหมดสิทธิ์ครับ  เขายกเลิกหลังจากทีลุงปูจบมาแล้ว คิก คิก  เอาเปรียญเก้าประโยคเลยดีมั้ยครับ
จะได้เป็นพระมหาปู.........................สนมั้ยครับหลวงลุง คิก คิก

ขอบคุณครับปู่ กะว่าจะไปลงมนุษย์ศาสตร์ภาษาอังกฤษน่ะครับ

ปู่ไปลงเรียนด้วยกันไหมครับ อิอิ

[

แค่คุมสอบผมก็จะกระอักเลือดตายแล้วครับ  ยิ่งคณะบริหาร เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
จะให้ผมไปเรียนด้วย  มีหวังได้เป็นผศ.ในบัดดล คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 07:55:16 PM »

แหมโจ้กก็ เราอายุมากกว่าโจ้กแค่สี่เดือนเอง เพื่อนกันรุ่นเดียวกัน เรียกตาแป๋งว่าปู่ก็สมเหตุสมผลแล้ว  Wink

แต่เพื่อนเรียกเราน้านี่สิน่าคิด  งอน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 07:59:58 PM »

คุณลุงแป๋งใจดีมีเหตุผล เยี่ยม ไหว้..ผมถึงรักถึง หลงรัก

อุ้ย.....มีคนแอบรักแป๋งด้วย  ขอบคุณครับผม

แหมโจ้กก็ เราอายุมากกว่าโจ้กแค่สี่เดือนเอง เพื่อนกันรุ่นเดียวกัน เรียกตาแป๋งว่าปู่ก็สมเหตุสมผลแล้ว  Wink

แต่เพื่อนเรียกเราน้านี่สิน่าคิด  งอน

ลุงปูกับท่านโจ๊กห่างกันสี่เดือน  ดูๆหน้าผมว่าน่าจะเป็นสี่สิบปีมากกว่านะครับ Grin

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 08:58:56 PM »

สำเนียงส่อภาษา  กริยาส่อสกุล

ฉันใดก็ฉันนั้นแล .........

การเล่าเรื่องและการใช้ภาษา  ทำให้เกิดการเข้าใจใน "วัยวุฒิ" ของท่านเช่นนั้น ก็ถูกต้องแล้ว

จะพูดจะจา จะขีดจะเขียน ควรคำนึงและให้เกียรติผู้รับด้วย  อย่ามาพาลว่าคนเขาตั้งแง่ดูถูก

............  งอน

ก่อนจะเซ็นต์รับสารภาพ (ไม่รู้ทันมั้ย) ก็อ่านซะให้ละเอียด ว่าเค้าบรรยายความผิดของท่านอย่างไร

ในความเห็นผม สู้ไปตามความจริงนั่นแหล่ะ ถ้าไม่มีตังค์จ้างทนาย เดี๋ยวตอนขึ้นศาลเบิกความ ศาลท่านจะถาม

แล้วก็บอกท่านไปถึงความขัดสนจำเป็น  ศาลท่านจะให้จัดทนายมาช่วยเอง

เราลูกผู้ชาย ทำผิดแล้วก็ต้องรับโทษ ยังไม่ได้ยิงใครตาย คงไม่หนักหนานัก

อย่าไปสนับสนุนและสร้างมาตรฐานให้พวก "สัมภเวสีและเหลือบไรสังคม"

........ ถึงจะผิด แต่ก็ผิดอย่างสง่างาม ไม่ต้องไปกลัว เอาใจช่วย ... Grin

ไร้คำกล่าว............................................
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์