เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 08:39:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: LCP เป็นรอย ( รูปมาแล้วครับ T-T )  (อ่าน 5805 ครั้ง)
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 09:22:00 PM »

นักรบพันธุ์แท้คู่กับบาดแผลเต็มตัวครับ (แต่ถ้าปืนเรา เอี่ยมๆไว้ ก็ดี)
ม ะ ย ม ™ CB
SIG SAUER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -17

สุขํ นิราสา สุปติ

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:27:59 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่มะยม

ผมได้ปืนมาใหม่ๆ พอเห็นเป็นรอยก็ปวดใจเหมือนกันครับ

ผมว่าวิธีแก้ไขให้เพื่อนซื้อกระบอกที่เป็นรอยไป  แล้วซื้อกระบอกใหม่ให้พี่มะยมเป็นการชดเชยนะครับ  (ล้อเล่นนะครับพี่)

เจ้าตัวน้อยนี้ อย่างน้อยผมต้องป้อนข้าวป้อนน้ำมันให้ครบ 5 ปีครับท่าน quick
แล้วตัวน้อยของท่าน quick อยู่สบายดีไหมครับ ... ^^

สุขํ นิราสา สุปติ        สุขัง นิราสา สุปะติ        ผู้ไม่คาดหวัง ย่อมหลับเป็นสุข
Pu[IT48]
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:29:00 PM »

ขออนุญาติถามนะครับ ผมความรุ้น้อย

เล็บมนุษย์ แข็งกว่าโพลิเมอร์ หรือครับ

ไม่รุ้จริงๆ

"กระสุน" พิสูจน์ "ความจริง" เสมอ
SIG SAUER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -17

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:32:36 PM »

ขออนุญาติถามนะครับ ผมความรุ้น้อย

เล็บมนุษย์ แข็งกว่าโพลิเมอร์ หรือครับ

ไม่รุ้จริงๆ

เดี๋ยวไว้ผมจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ ไมได้เกิดจากรอยกินลึกแต่เป็นรอยเงาๆขูดขีดเหมือนที่ผมบอกไว้ข้างต้น
เช็ดยังไงก็ไม่หาย มีเพื่อนๆพี่ๆในนี้เป็นกำัลังใจให้แถมปืนเป็นรอยกันแทบทุกคน
ตอนนี้พอทำใจได้แล้วครับ ...

สุขํ นิราสา สุปติ        สุขัง นิราสา สุปะติ        ผู้ไม่คาดหวัง ย่อมหลับเป็นสุข
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:56:18 PM »

ปืนใช้งานเหมือนกางเกงยีนส์ครับ มีรอยถลอกบ้างถือเป็นบุคลิกของปืน ใช้งานได้ดีถือว่าสมบูรณ์แล้ว นานไปร่องรอยการใช้จะทำให้เรารู้สึกผูกพันมากขึ้นซะอีก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 08:19:19 AM »

จริงทุกกรณี

3'SF TRAINING COMPANY.
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 10:04:08 AM »

Sig ๒๒๖ กระบอกนี้ แต่เดิม ผ่านการใช้งาน พกพาติดตัว กว่า ๕ ปี ยังใหม่กิ๊ก
ความรู้สึกตอนนั้น บอกกับตัวเองว่า มันไม่สมเป็นปืนใช้งานเลย

แต่หลังจากนั้น  นำติดตัวเข้าป่า เที่ยวแบบ Off Ro@d เลยได้ชื่อติดตัวจาก สาวสวย คนหนึ่งว่า "เสือลาย" 
ผมปล่อยไว้อย่างนี้ ไม่ไปทำผิวใหม่ให้เสื่อมคุณค่าลงไปอีก  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2010, 10:06:44 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 10:55:47 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่มะยม

ผมได้ปืนมาใหม่ๆ พอเห็นเป็นรอยก็ปวดใจเหมือนกันครับ

ผมว่าวิธีแก้ไขให้เพื่อนซื้อกระบอกที่เป็นรอยไป  แล้วซื้อกระบอกใหม่ให้พี่มะยมเป็นการชดเชยนะครับ  (ล้อเล่นนะครับพี่)

เจ้าตัวน้อยนี้ อย่างน้อยผมต้องป้อนข้าวป้อนน้ำมันให้ครบ 5 ปีครับท่าน quick
แล้วตัวน้อยของท่าน quick อยู่สบายดีไหมครับ ... ^^

สวัสดีครับพี่มะยม

ถ้าต้องอยู่กันอีกยาวๆ ก็ต้องทำใจครับ ร่องรอยถือว่าเป็นประสบการณ์ครับ

ตัวเล็กของผมยังนอนเรียบร้อยดีอยู่ในกล่องครับ  ถ้าออกไปเที่ยวก็นอนอยู่ในซองนุ่มๆ ของแบล็คฮ็อค

ยังไม่มีโอกาสได้ทดสอบเลยครับ เพราะลูกหายากมาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 11:03:48 AM »

ถ้าต้องอยู่กันอีกยาวๆ ก็ต้องทำใจครับ ร่องรอยถือว่าเป็นประสบการณ์ครับ

ตัวเล็กของผมยังนอนเรียบร้อยดีอยู่ในกล่องครับ  ถ้าออกไปเที่ยวก็นอนอยู่ในซองนุ่มๆ ของแบล็คฮ็อค

ยังไม่มีโอกาสได้ทดสอบเลยครับ เพราะลูกหายากมาก

LCP ผมก็ได้กระสุนมา ๖๕ นัด  เมื่อเย็น วันศุกร์ ฝนตก ฟ้าผ่า เลยกดลงดิน โคนต้นไม้ในบ้าน เจือสมไปด้วย   ๖ + ๑ นัด  Grin

SIG SAUER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -17

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 01:09:00 PM »

เห็นท่าน meekoud บอกสนามบางนามีหนิครับ
ผมเองก็ลองไปนิดหน่อย ใกล้หมดเมื่อไหร่ว่าจะไปลองดูกะเค้าสักกล่องครับ

SIG SAUER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -17

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 01:15:30 PM »

อ้างถึง
LCP ผมก็ได้กระสุนมา ๖๕ นัด  เมื่อเย็น วันศุกร์ ฝนตก ฟ้าผ่า เลยกดลงดิน โคนต้นไม้ในบ้าน เจือสมไปด้วย   ๖ + ๑ นัด  Grin

คุณ Ro@d - รักในหลวง พอบอกได้ไหมครับว่าได้จากไหนแล้วตกนัดละเท่าไหร่ครับ ...  ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 03:47:29 PM »

อ้างถึง
LCP ผมก็ได้กระสุนมา ๖๕ นัด  เมื่อเย็น วันศุกร์ ฝนตก ฟ้าผ่า เลยกดลงดิน โคนต้นไม้ในบ้าน เจือสมไปด้วย   ๖ + ๑ นัด  Grin

คุณ Ro@d - รักในหลวง พอบอกได้ไหมครับว่าได้จากไหนแล้วตกนัดละเท่าไหร่ครับ ...  ไหว้

เพื่อนคอปืน ในเวป นี้ ละครับ เค้นหมดบ้าน ได้แค่ ๖๕ นัด T-A หัวรู ราคาเพื่อนฝูง นัดละ ๒๓.-   Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 03:54:56 PM »

ปืนลุงโร้ดขลังดีจัง ...... ดูแล้วน่าเกรงขาม          น้ำลายหก

นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 06:13:18 PM »

เอากระดาษทรายเบอร์หยาบหน่อย แต่อย่าหยาบมาก ม้วนเป็นแท่งกลมๆ แล้วจับแท่งกระดาษทรายถูเบาๆ ไปทางเดียว มันก็จะดูหม่นๆเหมือนเดิมครับ ..........

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 10:25:24 PM »

อ้างถึง
ยินดีด้วยครับที่ได้มาในราคามิตรภาพ  ลูกน้องที่ทำงานไหหลังวังเมื่อวาน
บอกว่านัดละ 75 บาท (อะไรจะแพงขนากนั้น)

เพื่อนคอปืน ในเวป นี้ ละครับ เค้นหมดบ้าน ได้แค่ ๖๕ นัด T-A หัวรู ราคาเพื่อนฝูง นัดละ ๒๓.-   Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์