เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:19:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: LCP เป็นรอย ( รูปมาแล้วครับ T-T )  (อ่าน 5810 ครั้ง)
ม ะ ย ม ™ CB
SIG SAUER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -17

สุขํ นิราสา สุปติ

« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 10:34:02 PM »

คือผมใช้ LCP อยู่แต่เผอิญวันก่อนเพื่อนขอลองจับดูแล้วลองไสลด์
แต่ด้วยความไม่ถนัดของเพื่อนยังไงไม่ทราบ เล็บหรือส่วนไหนไม่ทราบไปโดนตัวโครงปืนหน้าโกร่งไกที่เป็นโพลิเมอร์
ทำให้เป็นรอยเงาๆนิดนึง เลอยากเรียนถามเพื่อนสามชิกไม่ทราบพอมีวิธีทำให้เหมือนเดิมได้บ้างไหมครับ
อุตส่าห์ทะนุถนอมยังกะไข่ในหิน ดันมามีรอยนิดๆให้ตะหงิดๆใจซะนี้ ...  ยิ้มีเลศนัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2010, 01:10:12 PM โดย ม ะ ย ม ™ CB » บันทึกการเข้า

สุขํ นิราสา สุปติ        สุขัง นิราสา สุปะติ        ผู้ไม่คาดหวัง ย่อมหลับเป็นสุข
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 10:34:53 PM »

เสียใจด้วยครับ...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 12:04:17 AM »

ไม่ต้องกังวลครับ...

ปืนเอาไว้พกซ่อนอย่าง LCP ย่อมต้องเกิดร่องรอยอยู่แล้ว...

จะช้าหรือเร็วแค่นั้นเอง...

ทำใจให้สบายๆไม่ต้องแก้ไขหรอกครับ...  Cool
ม ะ ย ม ™ CB
SIG SAUER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -17

สุขํ นิราสา สุปติ

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 09:23:49 AM »

เสียใจด้วยครับ...
ไม่ต้องกังวลครับ...

ปืนเอาไว้พกซ่อนอย่าง LCP ย่อมต้องเกิดร่องรอยอยู่แล้ว...

จะช้าหรือเร็วแค่นั้นเอง...

ทำใจให้สบายๆไม่ต้องแก้ไขหรอกครับ...  Cool

ขอบคุณคุณหมอรุจน์และคุณวายุมากๆครับ ...

สุขํ นิราสา สุปติ        สุขัง นิราสา สุปะติ        ผู้ไม่คาดหวัง ย่อมหลับเป็นสุข
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 09:58:00 AM »

ผมเคยเป็นครับอาการแบบนี้ กับปืนได้มาใหม่ๆ ถนอมอย่างดีแต่ไม่วาย ยังอุตส่าห์มีรอยขนแมว
ตรงนั้นนิดตรงนี้หน่อย ขัดแล้วพอจางหาย ไม่กี่วันก็ไปเป็นที่อื่นอีก
    และยิ่งนำไปยิง ตรงบูชสีกับลำกล้องเป็นรอยวงๆไล่ไปข้างหลัง ทำใจแทบไม่ได้ แต่พออยู่มาได้
สัก 1 ปี เริ่มทำใจได้แล้วครับ
     เพราะหากนำไปใช้งาน หลีกเลี่ยงไม่ได้ครับที่จะไม่ให้มีรอย

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
px project-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 10:01:20 AM »

MP9C ของผมก็เป็นรอยที่สไลด์ด้านบน เป็นรอยที่น่าจะเกิดมาจาก โรงงานก่อนจะมีการรมดำด้วย เป็นรอยเหมือนกับมีอะไรกระแทกแรงๆ หลายครั้ง
มาเห็นก็ตอนรับมาถึงบ้านแล้ว ก็ได้แต่ทำใจครับ เก่าเมื่อไร ค่อยไปแต่งผิวครับ

"ขอพระองค์ทรงพระเจริญ"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 10:08:49 AM »

ไม่เป็นไรนะครับ อย่างที่หมอรุต บอกเลยครับ   ผมใส่แหวนนิ้วนางขวา เผลอกำปืนทีไร  มีรอยปูไต่ ทุกที เกือบทุกกระบอกด้วย  Grin

rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 10:15:52 AM »

ร่องรอยการใช้งาน  เหมือนเครื่องประดับเกียรติของปืนกระบอกน้้นครับ
จงภูมิใจกับเขา

SPD # 17 silver
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 10:20:26 AM »

...ปล่อยวางบ้างครับ..ทุกอย่างมีการเปลี่ยนแปลง..ถ้ารับไม่ได้ก็ควรขายให้ผมแบบถูกๆๆครับ Grin Grin Grin ขำก๊าก ขำก๊าก แลบลิ้น

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 10:21:53 AM »

ไหว้           ซื้อปืนใหม่..ถนอมไว้..เสือในหิน..                    ยุง เหลือบ ริ้น..ไร หมัด..อย่าให้เห็น..
ขัดเช็ดถู..ดูแลเจ้า..เช้าจรดเย็น..                                       กลับมาเป็น..รอยขนแมว..แห้วหัวใจ..
ยิ่งดูแล..ยิ่งถนอม..ยิ่งตรอมเจ็บ..                                       เสือซ่อนเล็บ..เก็บไว้นาน..คงไม่ไหว..
นำออกมา..ล่าเป้า..ให้สมใจ..                                            เป็นไรไป..เสือมีแผล..สิแน่จริง..

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
clinick
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 01:14:33 PM »

ของผมเกิดรอยจากเหล็กขูดไปในเนื้อโพลิเมอร์ ด้วยความอยากลอง คิดว่าจะเหมือนกับหน้าปัดนาฬิกาเก่าๆที่เป็นพลาสติก เวลาที่เป็นรอย เราเอากระดาษทรายขัดแล้วต่อด้วยวีนอล รอยจะหาย ผมก็เลยทดลองทำด้วยกระบวนการเดียวกัน

บทสรุปคือ ไม่หายครับ แถมเป็นรอยมากกว่าเดิม
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 02:14:17 PM »

ก็เหมือนคนถอยรถใหม่ป้ายแดงละครับ ... เจอขีดข่วนเข้าหน่อยกินไม่ได้นอนไม่หลับ ..... ใช้ไปสักพักก็เอง

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 02:27:34 PM »

ทำใจครับ ของผมเป้นรอย ทุก กระบอก เยอะด้วย
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 02:36:18 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่มะยม

ผมได้ปืนมาใหม่ๆ พอเห็นเป็นรอยก็ปวดใจเหมือนกันครับ

ผมว่าวิธีแก้ไขให้เพื่อนซื้อกระบอกที่เป็นรอยไป  แล้วซื้อกระบอกใหม่ให้พี่มะยมเป็นการชดเชยนะครับ  (ล้อเล่นนะครับพี่)
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 02:42:00 PM »

ไหว้           ซื้อปืนใหม่..ถนอมไว้..เสือในหิน..                    ยุง เหลือบ ริ้น..ไร หมัด..อย่าให้เห็น..
ขัดเช็ดถู..ดูแลเจ้า..เช้าจรดเย็น..                                       กลับมาเป็น..รอยขนแมว..แห้วหัวใจ..
ยิ่งดูแล..ยิ่งถนอม..ยิ่งตรอมเจ็บ..                                       เสือซ่อนเล็บ..เก็บไว้นาน..คงไม่ไหว..
นำออกมา..ล่าเป้า..ให้สมใจ..                                            เป็นไรไป..เสือมีแผล..สิแน่จริง..

ไหว้ท่านสุนทรภู่  เจอคู่ปรับเข้าแล้ว  ขำก๊าก

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์