เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:22:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ hk usp compact 9mm ด้วยครับ  (อ่าน 7473 ครั้ง)
emojin
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 12:40:10 AM »

พอดีมือใหม่ครับสนใจจะซื้อปืนเป็นกระบอกแรกครับแต่ไม่มีความรู้เรื่องปืนเลย สนใจปืนขนาด9mm

มองๆเจ้า hk usp compact อยู่ ไม่ทราบว่าดีไหมครับ  ซื้อที่ร้านไหนดีที่ราคาไม่แรง?  คุณภาพดีไหม? 

ตัวปืนเลือกลูกไหม? ลูกปืนราคาเท่าไรบ้างครับ? ใช้ได้กี่แบบ?  ถ้าเทียบกับ p2000fs อันไหนน่าใช้กว่ากัน?

ขอขอบคุณพี่ๆที่มาตอบไว้ที่นี้เลยครับ ขอบคุณครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 03:38:28 AM »

เคยจับของจริงหรือยังครับ  ถ้ายังลองไปจับดูก่อน  ถ้าได้ยิงจะยิ่งดีมาก  จะได้รู้ว่าถนัดมือไหม
ถ้าจับดูแล้วด้ามใหญ่ไป  จะทำให้เหนี่ยวไกไม่ได้ดีเท่าที่ควร   
ถ้าลองจับดูแล้วเข้ามือดี  ก็ซื้อได้คุณภาพไม่ต้องกังวล  ไม่มีปัญหาครับ  ไม่เลือกลูก  ใช้กระสุนได้ทุกแบบ
ระหว่าง USP กับ P2000 ใช้ USP ดีกว่าครับ
รุ่น P2000 ถ้าเป็นปืนที่ส่งตรงจาก Germany ก็ให้หาซื้อแม็กเพิ่มด้วยนะครับ  แม็กหายาก
แต่ถ้าเป็นปืน P2000 ที่ส่งเข้าจากเมกา  ไม่มีปัญหาเพราะใช้แม็กของ USP Compact ได้
P2000 ที่ส่งจาก Germany  ใช้แม็กต่างกับรุ่นในเมกา    อันนี้ได้รับคำยืนยันทากจากบริษัท H&K USA ที่ผม อีเมล์หรืออาจจะโทรไปถามจำไม่ได้แล้วหลายปีมาแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2010, 03:42:01 AM โดย .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ. » บันทึกการเข้า
emojin
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 07:06:26 AM »

ขอบคุณครับ  Grin ตัวปืนเคยจับแต่งปืนbb gun ไม่รู้เหมือนกันเปล่า Huh และปืนจริงตรงเซฟกดลดนกได้ด้วยไหมครับ?
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 07:48:21 AM »

ขอบคุณครับ  Grin ตัวปืนเคยจับแต่งปืนbb gun ไม่รู้เหมือนกันเปล่า Huh และปืนจริงตรงเซฟกดลดนกได้ด้วยไหมครับ?
ได้ครับ
yippy @รักในหลวง@
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 02:00:11 PM »

ระหว่าง USP กับ P2000 ใช้ USP ดีกว่าครับ

ขอเหตุผลด้วยครับ กำลังสนใจอยู่ครับ
ขอบคุณมากครับ  ไหว้

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 02:50:39 PM »

ผมชอบ USP ครับ  เหตุผลคือผมชอบคันเซฟ/ลดนก จุดเดียวกับ 1911 มันคุ้นเคยดีครับ

P 2000 ผมไม่ถนัดปุ่มลดนกที่ท้ายสไลด์ แล้วส่านตัว ชอบหน้าตา USP มากกว่า

คุณภาพ ไม่ต้องกังวลตามที่พี่เจษว่า เป็นแถวหน้าของอาวุธปืนพก เชื่อใจได้

ติดที่ด้าม  กับระยะเหนี่ยวไก  ความรู้สึกผม มันยาวๆกว่าชาวบ้าน บางท่านอาจจะจับไม่ถนัด

แต่ผมไม่มีปัญหาครับ.....ผมชอบ

สรุป.......ผมชอบ USP ครับ Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 03:03:08 PM »

HK USP ปืนดีครับ

ราคารู้สึกว่าจะแรงอยู่พอสมควร  ถ้าจะซื้อจริงๆ ต้องเดินถามดูหลายๆ ร้านครับ

ได้ยินแว่วๆ มาว่าให้ลองไปถามร้านปืนอุไร ดูนะครับ น่าจะได้ราคาดี  เพราะเฮียร้านนี้ชอบ USP มากครับ
yippy @รักในหลวง@
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 03:06:48 PM »

ผมชอบ USP ครับ  เหตุผลคือผมชอบคันเซฟ/ลดนก จุดเดียวกับ 1911 มันคุ้นเคยดีครับ

P 2000 ผมไม่ถนัดปุ่มลดนกที่ท้ายสไลด์ แล้วส่านตัว ชอบหน้าตา USP มากกว่า

คุณภาพ ไม่ต้องกังวลตามที่พี่เจษว่า เป็นแถวหน้าของอาวุธปืนพก เชื่อใจได้

ติดที่ด้าม  กับระยะเหนี่ยวไก  ความรู้สึกผม มันยาวๆกว่าชาวบ้าน บางท่านอาจจะจับไม่ถนัด

แต่ผมไม่มีปัญหาครับ.....ผมชอบ

สรุป.......ผมชอบ USP ครับ Grin

ขอบคุณมากครับ  Grin  ไหว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 07:37:20 PM »

ขอบคุณหลายน้องก้อน จุ๊บๆๆๆ
colt1911
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 11:09:55 PM »

ก็พึ่งไปซื้อมาเหมือนกันคับร้านอุไรนะคับไม่แพงนะคับถ้าเทียบกับร้านอื่นแถมต่อราคาได้อีกนะคับเลยเอาเลย ขอถามพี่ๆๆที่เคยใช้หรือมีนะคับ ผมเอาไปยิงมาปลอกกระสุนกระเด็นลงหัวเต็มเลยคับแล้วกลุมกระจายเไปหมดเลยอะคับมีวิธีจับปืนแบบไหนบ้างคับ ( 9mmกระบอกแรกของผมนะคับ แล้วควรเปลียนศูนย์ไนไซร์ดีไหมคับ ขอบคุณคับ ) ไหว้ ไหว้
emojin
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 11:21:41 PM »

ก็พึ่งไปซื้อมาเหมือนกันคับร้านอุไรนะคับไม่แพงนะคับถ้าเทียบกับร้านอื่นแถมต่อราคาได้อีกนะคับเลยเอาเลย ขอถามพี่ๆๆที่เคยใช้หรือมีนะคับ ผมเอาไปยิงมาปลอกกระสุนกระเด็นลงหัวเต็มเลยคับแล้วกลุมกระจายเไปหมดเลยอะคับมีวิธีจับปืนแบบไหนบ้างคับ ( 9mmกระบอกแรกของผมนะคับ แล้วควรเปลียนศูนย์ไนไซร์ดีไหมคับ ขอบคุณคับ ) ไหว้ ไหว้

ซื้อมาราคาแรงไหมครับ?
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 11:41:57 PM »

ยินดีด้วยครับ Cheesy

ปืนใหม่สปริงอาจยังแข็งอยู่ ยิงลูกซ้อม ปลอกมักจะตกใกล้ ๆ ลอง เบรกอิน ด้วยลูกจริง สักกล่องสองกล่องดูสิครับ หรือไม่ก็อาจจะกริปปืนไม่แน่นก็ได้

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 12:11:44 AM »

ยินดีด้วยครับ Cheesy

ปืนใหม่สปริงอาจยังแข็งอยู่ ยิงลูกซ้อม ปลอกมักจะตกใกล้ ๆ ลอง เบรกอิน ด้วยลูกจริง สักกล่องสองกล่องดูสิครับ หรือไม่ก็อาจจะกริปปืนไม่แน่นก็ได้

อีกวิธีก็ใส่หมวกยิง...ฮา...  เยาะเย้ย
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 10:54:19 AM »

ขอบคุณหลายน้องก้อน จุ๊บๆๆๆ

อิ อิ อิ ผมตามพี่เจษมาแว๊ววว

ตัวเต็ม  อิ อิ อิ มาอีกตัวแล้วครับ Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
colt1911
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 12:37:12 PM »

ก็ร้านปืนอุไรเขาเปิดราคา96000แม็ก2ตัวปืนใหม่ปี53ทะเบียน กทม ส่วนราคาต่อได้อีกคับผมลองมาแล้วเลยซื้อเลยคับ (ส่วนจะต่อได้เท่าไรก็แล้วแต่คารมของแต่ละคนคับลองต่อดูคับ แนะนำคับคุยนานๆๆน่อยเดียวทางร้านก็ใจอ่อนลดให้คับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม)
หน้า: [1] 2
  พิมพ์