เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 12:28:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูก9มม.ของไทยอาร์มคุณภาพเป็นอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 9327 ครั้ง)
NP99
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 02:40:22 AM »

ผมอยากทราบเปรียบเทียบคุณภาพกับยี่ห้ออื่น เช่นเก็บรักษาได้นานแค่ไหน เก็บไว้ครึ่งปี หรือครบปี เมื่อนำมาใช้มีด้านหรือเปล่า คือจะเอาไว้ติดปืนครับ ไหว้ ไหว้

โลกกว้าง..ไม่แคบอย่างที่คิด..
ร้านชํา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 05:20:21 AM »

ไทยอาร์มยิงแล้วลํากล้องสกปรกมากและควันเยอะครับ.ผมใช้ลูกบลูเล็ตครับ.ส่วนอายุการใช้งานน่าจะเก็บได้หลายปีครับ
ของผมส่วนมากไม่เกิน2ปีก็เอาออกมายิงแล้วซื้อใหม่ครับ.แต่ลูก.38ของผมเก็บไว้เป็น10ปีเอาออกมายิงก็แตกทุกนัดครับ
แต่เป็นลูกวินครับ.ยังไงรอพี่ๆมาตอบอีกทีครับ ไหว้

เศรษฐกิจพอเพียง
http://www.rta.mi.th/21610u/Data/Data_pro/Popeaing/1.htm
artami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 07:12:54 AM »

ยืนยันตรงเขม่าควันดินปืนเยอะครับ แต่ถ้าหาลูกไม่ได้ผมก็ใช้ เสียเวลาล้างปืนหน่อย
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 08:36:58 AM »

ตอนยิงหน้ามืดยังไม่พอ(ควันเยอะ)

ตอนล้างมือยังดำอีก   คิก คิก

แต่ถ้าไม่มียี่ฮ้ออื่นก็จำเป็นละครับ

บลูเล้ท  จะดีกว่า   เรื่องเขม่าดำน้อยครับ
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 12:29:26 PM »

เรื่องเสียงดังพอๆกับยี่ห้ออื่น  ขำก๊าก
ควันมากกว่า
เขม่ามากกว่า
ความแม่นยำผมไม่เห็นความแตกต่างจากยี่ห้ออื่น(อาจเป็นเพราะผมไม่แม่นอยู่แล้ว) Grin
เก็บรักษาได้นานพอกับยี่ห้ออื่น

ความเห็นส่วนตัว ผมสนับสนุนให้ใช้ของที่ผลิตในไทยครับ แต่ราคาของไทยน่าจะถูกกว่าที่เป็นอยู่ด้วยนะครับ Wink
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 02:47:12 PM »

มีใช้อยู่ทั้งสองยี่ห้อนั่นแหละ ผมมีโอกาสที่จะซื้อลูก Win ได้บ่อยๆแต่ก็ยังสนับสนุนของไทยอยู่นะเลิกซื้อ Win. 9 มม.มานานแล้วยกเว้น Win. .38 มันไม่มีทางเลือก  ตกใจ
กระสุนปืนโดนใครมันก็ตายและติดคุกเหมือนกัน
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 05:06:20 PM »

บอกตามตรงนะครับว่าลูกของไทยอาร์ม   ผมไม่เคยซื้อใช้เลยครับ   เลยบอกไม่ได้ว่าคุณภาพเป็นเช่นไร
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 05:14:54 PM »

ถ้ามันไม่มีให้เลือกมากนัก แล้วจำเป็น ก็ซื้อเถอะครับ .... มันก็ใช้ได้ เหมือนๆกันแหละ

3'SF TRAINING COMPANY.
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 05:16:23 PM »

ยิงเสร็จเราจะหายตัวได้เหมือนนินจา  Grin ควันมันเยอะครับ เสียงดังดีเตะหนักใช้ได้  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 05:48:20 PM »

ลูกจริงไทยอาร์ม ผมเคยใช้อยู่ 2 กล่องแบบยิงต่อเนื่อง คาบปลอก 1 นัดที่เหลือเลยเอามายิงซ้อมหมดเลย ไม่กล้าใช้ติดปืนกลัวเวลาต้องใช้จริงแล้วติดอีก
px project-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 06:01:48 PM »

ผมก็มีอยู่หนึ่งกล่องครับ ไทยอาร์มยังไม่ได้ลองสักนัดเลย ว่าเป็นอย่างไร   ขออนุญาต จขกท. ถามต่อเลยนะครับ แล้วลูกของรูเกอร์(9mm) เป็นอย่างไรบ้างครับ ไม่ค่อยเห็นพี่ๆพูดถึงเลย หรือว่าแพงและหายาก   ที่ผมเคยเห็นเป็นหัวบอลทองเหลือง  ดูมันละเอียดกว่าลูกไทยอาร์มเยอะเลยครับ  ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2010, 06:06:00 PM โดย px project-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

"ขอพระองค์ทรงพระเจริญ"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 07:20:56 PM »

ผมก็มีอยู่หนึ่งกล่องครับ ไทยอาร์มยังไม่ได้ลองสักนัดเลย ว่าเป็นอย่างไร   ขออนุญาต จขกท. ถามต่อเลยนะครับ แล้วลูกของรูเกอร์(9mm) เป็นอย่างไรบ้างครับ ไม่ค่อยเห็นพี่ๆพูดถึงเลย หรือว่าแพงและหายาก   ที่ผมเคยเห็นเป็นหัวบอลทองเหลือง  ดูมันละเอียดกว่าลูกไทยอาร์มเยอะเลยครับ  ไหว้ ไหว้

ขนาด 9m.m. ruger ที่อยู่จานท้ายหรือเปล่าครับ  คงจะไม่ใช่ยี่ห้อครับ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
px project-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 07:31:39 PM »

ขนาด 9m.m. ruger ที่อยู่จานท้ายหรือเปล่าครับ  คงจะไม่ใช่ยี่ห้อครับ  Cheesy
ผมไม่แน่ใจนะครับ เพราะว่า พี่ที่เป็นคนขับรถให้นาย เคยให้ผมมาลูกหนึ่ง หัวเป็นทองเหลือง   ผมไม่เคยเห็นกล่องครับ

"ขอพระองค์ทรงพระเจริญ"
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 07:39:00 PM »

ในส่วนตัวผมชอบนะ...ลูกเก้ามอมอ ของไทยอาร์ม หัวกระสุนสวย และทองแดงที่เคลือบก็แดงสวย ดีครับ

ความแม่นยำถือว่าเหมือนๆ กัน เรื่องเขม่า หรือ ดินปืน (คราบเหลืองๆ) ก็ไม่พบนะครับ เห็นได้ข่าวว่า

ไทยอาร์มได้เปลี่ยนดินปืนใหม่แล้ว ใช่หรือไม่ ไม่ยืนยันครับ.....แต่กระสุนขนาด สี่ห้า ยังมีให้เห็นอยู่

แต่ก็ไม่แน่ใจอีกเหมือนกันว่า เป็นล๊อตเก่า หรือ ล๊อตใหม่ครับ

Lamborghini
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 08:35:33 PM »

หงุดหงิดทุกที เมื่อใช้ ไทยอาร์ม

Woman want a lot of thing from One man.

One man want one thing from a lot of women.

ผู้หญิงหนึ่่งคนต้องการหลายสิ่งจากผู้ชายคนเดียว

ผู้ชายคนเดียวต้องการสิ่งเดียวจากผู้หญิงหลายคน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์