เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 12:18:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูก9มม.ของไทยอาร์มคุณภาพเป็นอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 9311 ครั้ง)
บูรพา
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 08:49:57 PM »

ผมว่าเขม่าไม่ได้เยอะไปกว่ายี่ห้ออื่นครับ  ความแม่นก็ดีไม่แตกต่างกัน  ยิงมาหลายกล่องไม่มีด้าน
ความเห็นส่วนตัวผมว่าดีครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 09:24:53 PM »

กระสุน ยี่ห้อ T-A ถ้าผมจะซื้อมายิง ก็ต่อเมื่อได้รับคำยืนยันจากเพื่อนคอปืน เป็นล๊อต ๆ ว่า ล็อตนี้ ใช้ได้
ซึงมีเพียง ลูกซ้อม .๔๕  และกระสุนลูกซอง บางล็อตเท่านั้น   อยากจะอุดหนุนของไทย แต่จักต้องดี สมราคา

ถ้าผลิต ห่วยๆ เท่ากับไปอุดหนุน ให้ห่วยหนักลงไปอีก ..   

กระสุนติดปืน ถ้าเลือกได้ เลือกยี่ห้อดี ๆ เลือกของนอกไว้จะดีกว่าครับ เรื่องสวัสดิภาพ ความปลอดภัย จะคิดแบบเสี่ยงดวงไม่ได้
ตลาดโลก กับตลาดในประเทศ มีคนใช้ช่วยสกรีน แตกต่างระดับฟ้า กับเหวนะครับ ไม่ดีจริง นำออกขายทั่วโลก ไม่ได้ครับ.  เยี่ยม

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 09:54:08 PM »

กระสุน ยี่ห้อ T-A ถ้าผมจะซื้อมายิง ก็ต่อเมื่อได้รับคำยืนยันจากเพื่อนคอปืน เป็นล๊อต ๆ ว่า ล็อตนี้ ใช้ได้
ซึงมีเพียง ลูกซ้อม .๔๕  และกระสุนลูกซอง บางล็อตเท่านั้น   อยากจะอุดหนุนของไทย แต่จักต้องดี สมราคา

ถ้าผลิต ห่วยๆ เท่ากับไปอุดหนุน ให้ห่วยหนักลงไปอีก ..  

กระสุนติดปืน ถ้าเลือกได้ เลือกยี่ห้อดี ๆ เลือกของนอกไว้จะดีกว่าครับ เรื่องสวัสดิภาพ ความปลอดภัย จะคิดแบบเสี่ยงดวงไม่ได้
ตลาดโลก กับตลาดในประเทศ มีคนใช้ช่วยสกรีน แตกต่างระดับฟ้า กับเหวนะครับ ไม่ดีจริง นำออกขายทั่วโลก ไม่ได้ครับ.  เยี่ยม

ปรกติผมไม่ค่อยเห่อของนอกนะครับแต่เรื่องฝากชีวิตไว้กับอาวุธของเราแบบนี้ลูกปืนที่เคยใช้ผมเอามั่นใจไว้ก่อนคุณภาพต้องเป็นที่ยอมรับครับ  ว่าตามพี่โร้ดเลยครับ  เยี่ยม

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
NP99
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 10:30:09 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ พอจะได้คำตอบในใจแล้ว ที่ผมถามเพราะมีคนรู้จักจะขายต่อให้ เลยคิดว่าน่าจะซื้อเก็บไว้ดีไหมแต่ยี่ห้อนี้ไม่เคยใช้ เลยมาถามเพื่อความแน่ใจครับผม ไหว้ ไหว้

โลกกว้าง..ไม่แคบอย่างที่คิด..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 12:23:18 AM »

คุณภาพของไทยอาร์มพอใช้ได้ครับ...

สำหรับลูกผลิตในประเทศด้วยกันผมว่าบุลเล็ทเหนือกว่า...

แต่ตลาดบ้านเราช่วงนี้กระสุนปืนหายากและราคาแพง...

มีไทยอาร์มก็ยังดีกว่าไม่มีมากครับ... Cheesy
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 08:51:23 AM »

เคยใช้แต่กระสุนลูกซองไทยอาร์ม ได้อารมณ์เหมือนยิงปืนแก๊ปดินดำ
  Grin

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 09:19:21 AM »

อิอิ....ผมชอบกระสุนลูกซอง ลูกโดด ของไทยอาร์ม ครับ....ได้อารมณ์ หนักแน่น ดีจริงๆ
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 09:23:56 AM »

เคยใช้แต่กระสุนลูกซองไทยอาร์ม ได้อารมณ์เหมือนยิงปืนแก๊ปดินดำ
  Grin

ผมซื้อไปให้พ่อตากล่องนึง เที่ยวสุดท้ายไปดูเหลือครึ่งกล่อง  คิก คิก คิก คิก

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 09:25:53 AM »

Grin

ผมซื้อไปให้พ่อตากล่องนึง เที่ยวสุดท้ายไปดูเหลือครึ่งกล่อง  คิก คิก คิก คิก

พ่อตา คงเอาไปซ้อมยิง น่ะครับ....

กลัวลูกเขย นอกใจลูกสาว ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 09:33:01 AM »

Grin

พ่อตา คงเอาไปซ้อมยิง น่ะครับ....

กลัวลูกเขย นอกใจลูกสาว ครับ

พ่อตากับแม่ยายเข้าข้างผมมากกว่าลูกสาวครับ  ลูกสาวยังบ่นๆอยู่เลยว่าใครเป็นลูกกันแน่เนี่ย  แต่ตอนนี้มีหลานชายให้กลายเป็นเข้าข้างหลานไปแล้วครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 04:15:11 PM »

Grin

เป็นพ่อตาแล้วให้เป็นกล่อง... แต่ถ้ายังเป็นว่าที่พ่อตา... คงให้เป็นลัง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 04:29:22 PM »

ในส่วนตัวผมชอบนะ...ลูกเก้ามอมอ ของไทยอาร์ม หัวกระสุนสวย และทองแดงที่เคลือบก็แดงสวย ดีครับ

ความแม่นยำถือว่าเหมือนๆ กัน เรื่องเขม่า หรือ ดินปืน (คราบเหลืองๆ) ก็ไม่พบนะครับ เห็นได้ข่าวว่า

ไทยอาร์มได้เปลี่ยนดินปืนใหม่แล้ว ใช่หรือไม่ ไม่ยืนยันครับ.....แต่กระสุนขนาด สี่ห้า ยังมีให้เห็นอยู่

แต่ก็ไม่แน่ใจอีกเหมือนกันว่า เป็นล๊อตเก่า หรือ ล๊อตใหม่ครับ

ใหม่ ๆ ก็งั้นแหละ  สวย  ผมเห็นด้วย

แต่พอบริหารไปสัก สิบครั้ง  หัวดำปื๋อ น่าเกลียดเชียว

ผมก็เลย มักเคลียร์ทิ้ง ไม่เคยได้อยู่ด้วยกัน นานเกินครึ่งปีเลย

อ้อ ลูก T.A. หัวหลุบง่ายกว่ายี่ห้ออื่นครับ (จากที่ผมสังเกตของผมคนเดียว)   Grin

mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 06:48:16 PM »

เคยใช้ทั้ง .38 9 และ11 ครับ เสียเรื่องเขม่าอย่างเดียวครับ
แต่ก็รู้สึกสะใจดีเวลาล้างครับ มีครั้งนึงยิงไป 200 กว่านัดดำจนทุเรศเลยครับ Grin

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 07:23:01 PM »

ลูกใหม่ติดปืนสีสวยเงาวับเลยครับ หลังๆจะค่อนข้างดำไม่สวยซะอย่างงั้น

3'SF TRAINING COMPANY.
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 07:29:47 PM »

ที่เคยใช้ดีมากครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์