เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 10:31:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลั๊กไฟกันน้ำได้  (อ่าน 5323 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 10:59:16 AM »

.... เชื่ออยู่ครับว่าทำได้  แต่การที่จะเอาไปไว้ในอ่างอาบน้ำอย่างในภาพแล้ให้ไปนอนแช่  ส่วนตัวแล้วมันเดียม ๆ ยังไงพิกลครับผม ... คือว่าไม่กล้าน่ะครับ ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ไปทำนามา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 10:45:46 AM »

เออ........น่ารักดีนะ(คิดดังไป Grin Grin Grin)

redchicken
ถ้าทุกผู้ทุกตัวอิ่มอาบในรสเมา
Full Member

คะแนน 13

คนดีปืนก็ดี คนไม่ดีปืนก็ไม่ดี

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 11:50:37 AM »

คุ้นๆว่าตอนเรียน เครื่องใช้ไฟฟ้าน่าจะมี   Degrees of Protection (IP Standard)  ก่อนซื้อมาใช้ควรดูตรงนี้ด้วยนะครับ ไหว้
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 09:50:19 PM »

ขออนุญาตขุดกระทู้นิดนึงครับ

ฝรั่ง(jeffs reviews) เขาแกะข้างในแล้ว  ผมเห็นแล้วผิดคาดจริงๆ   Undecided

รายละเอียดที่  http://www.jeffsreviews.com/Articles/household%20mar2011/wet%20circuits.html   ครับ

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 10:21:32 PM »

ขออนุญาตขุดกระทู้นิดนึงครับ

ฝรั่ง(jeffs reviews) เขาแกะข้างในแล้ว  ผมเห็นแล้วผิดคาดจริงๆ   Undecided

รายละเอียดที่  http://www.jeffsreviews.com/Articles/household%20mar2011/wet%20circuits.html   ครับ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" พี่ สู พรีม อ่ะ ฮา

ยายว่าแล้วเชียว  ฮา
อะไรที่  "เหลืองๆ"  เนี่ยะ  โกหก ทั้งนั้น อ่ะ ฮา

แม้แต่ "ปลั๊กไฟ"  ยังโกหกเรย อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ป่านนี้  ไม่รู้จะหา "ซาก"  เจอหรือเปล่า อ่ะ ฮา
5555   "แห้ง"  หาไม่เจอแล้วม๊างส์  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์