เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 02:20:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อสู้กันโดยสมัครใจทั้ง 2 คน  (อ่าน 4689 ครั้ง)
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 07:33:00 PM »

สมมุตินะครับทหารออกลาดตระเวนแล้วถูกทหารอีกฝ่ายเข้ามายิงในเขตประเทศเราถ้าจับตัวฝ่ายที่ยิงได้จะดำเนินคดีข้อหาฆ่าคนตายโดยเจตนาหรือฆ่าเจ้าพนักงานขณะปฏิบัติหน้าที่ได้ไหมครับ

ไม่ได้ป่วนนะครับ  ทำไมถึงคิดว่าจะดำเนินคดีไม่ได้ล่ะครับ  จะได้อธิบายให้ถูกจุดที่ยังสงสัยอยู่

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
สิงห์แสด กันเกรา
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 09:43:12 PM »

เข้าไปจริงเค้าก็จับสอบสวนทั้งคู่แล้วครับ อย่าคิดให้ขำเล่นสิครับ
ฮิ ฮิ ฮิ ใช่ครับ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 01:09:32 AM »

สมมุตินะครับทหารออกลาดตระเวนแล้วถูกทหารอีกฝ่ายเข้ามายิงในเขตประเทศเราถ้าจับตัวฝ่ายที่ยิงได้จะดำเนินคดีข้อหาฆ่าคนตายโดยเจตนาหรือฆ่าเจ้าพนักงานขณะปฏิบัติหน้าที่ได้ไหมครับ
    ช่างคิด ช่างสงสัยจริงๆ
  ก็คนมันอยากรู้นี่ครับ ไม่เคยได้ยินเหรอครับ  ไม่รู้แล้วถามไม่ผิด ไม่รู้ไม่ถามน่ะผิด Grin Grin Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 01:22:48 AM »

ไม่ได้ป่วนนะครับ  ทำไมถึงคิดว่าจะดำเนินคดีไม่ได้ล่ะครับ  จะได้อธิบายให้ถูกจุดที่ยังสงสัยอยู่

บ้านผมอยู่ชายแดนบางทีทหารฝ่ายผลัดหลงเข้ามาเราจับได้พร้อมอาวุธสงดรามก็เห็นสอบเสร็จส่งตัวกลับคืนไป ผมก็เลยสงสัยว่าถ้าเป็นกรณีเข้ามาโจมตีฝ่ายเราแล้วเราจับตัวได้เราจะมีวิธีหรือสามารถดำเนินคดีเหมือนบุคลทั่วไปไหมครับหรือว่าควบคุมตัวในฐานะเชลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 08:45:43 AM »

จับตายหรือเปล่าครับ คิก คิก

คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 09:02:35 AM »

ด้วยอาวุธปืน ผลคนหนึ่งตาย คนตรงข้ามสาหัส
คนที่ยังอยู่จะมีความผิดข้อหาอะรัยมั่งมั๊ยครับ สมัครใจทะเลาะวิวาทแล้วกลายเปนป้องกันตัวหรืออย่างงัย ขอบคุณครับ/

ถ้าอยากเอากันถึงตายแบบว่าชาตินี้อยู่ร่วมโลกกันไม่ได้อย่างในหนัง ผมว่าพากันจูงมือกันไปในป่าไปอดข้าวอดน้ำแข่งกันครับ ใครตายก่อนคนนั้นแพ้ ครับ ชาวบ้านไม่เดือดร้อน ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บ คนรอดไม่ติดคุก วิน วิน ลูกผู้ชายตัวจริงครับ

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 09:08:53 AM »

เอาง่ายที่สุดเลยคือ ดวลปืนกัน1-1 ใครชนะให้ยิงตัวตาย

ขำก๊าก ขำก๊าก
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 09:13:12 AM »

ต้องเกิดในยุคคาวบอยแล้วครับ ถึงจะยิงกันตายแล้วไม่ผิด

I love Doraemon.
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 09:38:55 AM »

ด้วยอาวุธปืน ผลคนหนึ่งตาย คนตรงข้ามสาหัส
คนที่ยังอยู่จะมีความผิดข้อหาอะรัยมั่งมั๊ยครับ สมัครใจทะเลาะวิวาทแล้วกลายเปนป้องกันตัวหรืออย่างงัย ขอบคุณครับ/

ถ้าอยากเอากันถึงตายแบบว่าชาตินี้อยู่ร่วมโลกกันไม่ได้อย่างในหนัง ผมว่าพากันจูงมือกันไปในป่าไปอดข้าวอดน้ำแข่งกันครับ ใครตายก่อนคนนั้นแพ้ ครับ ชาวบ้านไม่เดือดร้อน ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บ คนรอดไม่ติดคุก วิน วิน ลูกผู้ชายตัวจริงครับ

โอ..นี่แหละ ใช่เลยวิธีนี้ ไหนๆก็อยากตาย ต้องทำแบบไม่ให้ใครเดือดร้องแบบนี้ ดีที่สุด

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 09:49:46 AM »

ไปขึ้นเวที สวมนวมชกมวยกันเลย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 10:52:16 AM »

ฆ่าคนตายโดยเจตนา แค่ข้อหานี้ก็แก้ต่างไม่ไหวแล้วครับ เมืองไทยไม่ใช่แท็กซัสครับ ถึงจะมาดวลกันแบบหนังคาวบอยได้  ถ้าสมัครใจจะดวลกันจริง ก็จูงมือกันไปสถานีตำรวจ ลงบันทึกประจำวันไว้เลยครับ ว่าหากตายไปจะไม่เอาผิดฝ่ายตรงข้าม เพราะสมัครใจดวลกันเอง แล้วก็ดวลกันตรงหน้าสถานีตำรวจนั้นแหละ ให้ตำรวจเป็นพยาน ถ้ามีแบบนี้เมื่อไรบอกด้วยนะครับ ผมจะไปดู แบบว่าอยากดูของจริงน่ะ เคยเห็นแต่ในหนัง อิอิ

ไม่มี สน. ไหนยอมให้ท่านทำหรอกครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 09:10:43 PM »

ไม่มี สน. ไหนยอมให้ท่านทำหรอกครับ

ก็นี่แหละครับ ถึงให้ไป สน.ไง  จะได้เข้าซังเตทั้งคู่ อยากบ้ากันดีนัก อิอิ
YIEM
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 09:04:45 AM »

นึกถึงสมัยเรียนครับ....นัดกันไปต่อยหลังวัด....หรือหลังโรงเรียน.....ต่อยกันเสร็จ..กอดคอกันไปเล่นน้ำหน้าวัด คิก คิก คิก คิก
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 10:52:06 AM »

บ้านผมอยู่ชายแดนบางทีทหารฝ่ายผลัดหลงเข้ามาเราจับได้พร้อมอาวุธสงดรามก็เห็นสอบเสร็จส่งตัวกลับคืนไป ผมก็เลยสงสัยว่าถ้าเป็นกรณีเข้ามาโจมตีฝ่ายเราแล้วเราจับตัวได้เราจะมีวิธีหรือสามารถดำเนินคดีเหมือนบุคลทั่วไปไหมครับหรือว่าควบคุมตัวในฐานะเชลยครับ

เป็นหลักปฏิบัติในเรื่องความสัมพันธ์ระหว่างประเทศในเรื่องถ้อยที ถ้อยปฏิบัติ
เพราะมันจะมีการล้ำแดนเกิดขึ้นเสมอ   พลั้งเผลอบ้าง  เจตนาบ้าง  ถ้าเราปล่อยเขา  ถึงเวลาเราล้ำเข้าไป เขาก็ปล่อยกลับมา
ในเรื่องทางกฎหมาย แล้วย่อมมีความผิดทั้งเรื่องอาวุธ และตรวจคนเข้าเมือง
ที่เราเอามาแถลงข่าว  หรือปล่อยข่าวออกไป  ก็เป็นการเตือนว่า "ชักถี่ไปหน่อยไปแล้วนะ"
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 11:21:18 AM »

..ดูหนังคาวบอยมากไปหรือเปล่าครับ..

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์