เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 02:23:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผนังโม่เทารัสบางเกินไปรึเปล่า  (อ่าน 3216 ครั้ง)
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 10:09:37 AM »

สงสัยเหมือนกันครับ พรุ่งนี้ไปขอ ป.3 เพื่อรับน้องเทารัสรุ่นนี้เข้าบ้านดีกว่า  Grin
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 10:11:01 AM »

เคยเห็นผนังโม่ M36 ไม่มีขีด รึยังครับ   Grin

ผมว่าหนามากครับ... ดูๆ แล้วในร่องล๊อคตีนผี... ผนังโม่มันหนากว่ากระดาษ AA ตั้งเยอะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 11:36:19 AM »

เคยเห็นผนังโม่ M36 ไม่มีขีด รึยังครับ   Grin

ผมว่าหนามากครับ... ดูๆ แล้วในร่องล๊อคตีนผี... ผนังโม่มันหนากว่ากระดาษ AA ตั้งเยอะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 06:21:29 PM »

โธ่ ... โคลท์ 2 นิ้ว ของผม ขอบโม่บางกว่าของคุณอีกนะครับ ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไร  อยู่มาได้ 51 ปีแล้ว (จากพ่อสู่ลูก)
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 06:25:08 PM »

...ปืนสมัยใหม่  ได้มรดกทางความก้าวหน้าของโลหะวิทยา มากกว่าปืนสมัยก่อนครับ  จึงต้องดีกว่าอยู่แล้ว  ส่วนมากก็ทำนอง "ทนกว่า" "เบากว่า" ...เสียอย่างเดียวคือ "แพงกว่า" เท่านั้นแหละครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์