เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:20:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตื่นมายิงขโมยตอนตีสาม  (อ่าน 31925 ครั้ง)
พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 02:05:14 PM »

คุณธำรงเอาหงอนนกออกไปทำไมครับ เสียดาย น่าจะโชว์จักรยานให้ดูด้วยครับ เพื่อเป็นของเพื่อนสมาชิกในเวป

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 02:06:55 PM »

เยี่ยมครับ... สติมั่งคงดีมากครับ... เป็นผมคงทำไม่ได้อย่างนี้... อาจจะลนลานหยิบปืนไม่ถูก... เยี่ยม

...เอ่อ... คือ... ผมสนใจตรงกระสุนเฟดเดอรัล... นัดละ ๒๕ บาทครับ... คุณลุงธำรงพอจะแบ่งให้ผมในราคานี้... ซักสี่ซ้าห้ากล่องมั๊ยครับ... Grin Grin Grin

ไหว้

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 02:10:09 PM »

เหตุผลที่ประชาชนต้องมีปืนใช่ไหมครับ...พี่ธำรง  Wink

ถ้าไม่มีปืนก็คงเสียทรัพย์แหละครับ เสียงปืนทำให้พวกนั้นต้องทิ้งของ กระทั่งรองเท้า ปีนหนี เอาตัวรอด
และถ้ามือเปล่า ขืนตาม ก็ดูจะเสี่ยงเกินไป

ผมแจ้งความ เก็บสำเนาไว้ ..... เผื่อยืนยันกับนายทะเบียนฯในการขอป.3กระบอกหน้า....ว่าพื้นที่ของผมไม่ปลอดภัย   คิก คิก
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 02:22:23 PM »

คุณธำรงเอาหงอนนกออกไปทำไมครับ เสียดาย น่าจะโชว์จักรยานให้ดูด้วยครับ เพื่อเป็นของเพื่อนสมาชิกในเวป

ปืนลูกโม่ป้องกันตัว ผมยิงดับเบิ้ลเท่านั้นครับ ปืนกระบอกนี้เคยติดเอว ตอนนี้อยู่ใต้หมอนเสมอ จึงต้องไม่มีนก กันละเมอ
จักรยานน่าจะเป็นของเพื่อนบ้านละแวกนี้แหละครับ มอบให้ตร.ตั้งแต่ที่สวป.มาตรวจที่เกิดเหตุแล้ว
ผมรีบแจ้งให้ตร.มารับไป เก็บไว้ที่บ้านเดี๋ยวกลายเป็นรับของโจร หรือชาวบ้านคิดว่าเป็นหัวหน้าโจรซะเอง  Grin
mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 02:23:08 PM »

เยี่ยมครับ.. เยี่ยม เยี่ยม

ดีที่ออกมาทัน
เจอเข้าไป...สองปั้ง  คงเสียสติไปเลย

โชคดีของขโมย.....ที่ไม่โดย

เป็นแง่คิดให้หลายคนเลยครับ
เกี่ยวกับการเลือก  อวป.  ตรงตามจุดปรสงค์

ขอบคุณที่แบ่งปันครับ

ขออนุญาต  + 1  ให้กับความมีสติและเอื้อเฟื้อครับ   ไหว้

อ้อ...ยินดีด้วยครับที่เมียไม่ด่า ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 02:24:47 PM »

เล่าแบบขำ ๆ ...  คิก คิก...แต่ตอนอยู่ในเหตุการณ์คงเครียดน่าดู..... เยี่ยม

นัดละ 25 บาทเองเหรอคะ...จะฝากซื้อ 10 นัด... Grin

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 02:25:56 PM »

เยี่ยมครับ... สติมั่งคงดีมากครับ... เป็นผมคงทำไม่ได้อย่างนี้... อาจจะลนลานหยิบปืนไม่ถูก... เยี่ยม

...เอ่อ... คือ... ผมสนใจตรงกระสุนเฟดเดอรัล... นัดละ ๒๕ บาทครับ... คุณลุงธำรงพอจะแบ่งให้ผมในราคานี้... ซักสี่ซ้าห้ากล่องมั๊ยครับ... Grin Grin Grin

ไหว้

ขนาดบอกนัดละ 25  ภรรยายังบ่นเสียดาย
บอกราคาจริงคงห้ามยิง  ขำก๊าก

clinick
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 02:27:24 PM »

โจรคงไม่มาแถวนั้นอีกนานเลยครับ
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 02:31:40 PM »

ปืนลูกโม่ป้องกันตัว ผมยิงดับเบิ้ลเท่านั้นครับ ปืนกระบอกนี้เคยติดเอว ตอนนี้อยู่ใต้หมอนเสมอ จึงต้องไม่มีนก กันละเมอ
จักรยานน่าจะเป็นของเพื่อนบ้านละแวกนี้แหละครับ มอบให้ตร.ตั้งแต่ที่สวป.มาตรวจที่เกิดเหตุแล้ว
ผมรีบแจ้งให้ตร.มารับไป เก็บไว้ที่บ้านเดี๋ยวกลายเป็นรับของโจร หรือชาวบ้านคิดว่าเป็นหัวหน้าโจรซะเอง  Grin
ไม่มีนก กันละเมอ หมายความว่ายังไงคะพี่ธำรง... Huh

จะเป็นแบบที่เปิ้ลคิดรึเปล่า.... คิก คิก

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 02:37:01 PM »

แหม...........ท่านธำรง

มีเรื่องให้กระชุ่มกระชวย  ตอนตีสาม.......... Grin Grin Grin

ว่าแต่จักรยานยี่ห้ออะไรครับ    ถึงมีคนอยากยืมไปตอนตีสามนี่.......... Grin

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 02:49:44 PM »

ไม่มีนก กันละเมอ หมายความว่ายังไงคะพี่ธำรง... Huh

จะเป็นแบบที่เปิ้ลคิดรึเปล่า.... คิก คิก

กันฝันละเมอว่าจะยิงอะไร แล้วง้างนก ไกซิงเกิลเบา แตะอาจลั่นได้ครับ
แต่เมื่อไม่มีหงอนนกให้ง้าง ต้องเหนี่ยวอย่างเดียว ไกดับเบิ้ลมันหนัก ลากยาว คิดว่าคงละเมอเหนี่ยวไม่ไหว

คุณเปิ้ลคิดแบบไหนละครับ  คิก คิก

เล่าแบบขำ ๆ ...  คิก คิก...แต่ตอนอยู่ในเหตุการณ์คงเครียดน่าดู..... เยี่ยม

นัดละ 25 บาทเองเหรอคะ...จะฝากซื้อ 10 นัด... Grin

สำหรับคุณเปิ้ล ปันกันนัดละบาทเดียว 10 นัด 10 บาท
จะรับ 158 gr Nyclad หรือ 129 gr Hydra-Shok ดีครับ Grin
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 02:53:28 PM »

กระสุนแถวนี้ราคาดีจัง...

ยินดีที่ได้ของคืนครบครับพี่

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 02:58:29 PM »

แหม...........ท่านธำรง

มีเรื่องให้กระชุ่มกระชวย  ตอนตีสาม.......... Grin Grin Grin

ว่าแต่จักรยานยี่ห้ออะไรครับ    ถึงมีคนอยากยืมไปตอนตีสามนี่.......... Grin

ไม่ใช่พวกโครงไททาเนียมหรอกครับ สงสัยขโมยตาถั่ว   Cheesy
Kwan -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

BU14 (9โมง)

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 03:03:13 PM »

ขอบคุณมากครับ  เอาไว้เป็นความรู้ยามฉุกเฉินครับ  ไหว้

FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 03:08:10 PM »

หากยิงถูกจุดสำคัญ คนร้ายบาดเจ็บสาหัสแต่ไม่ถึงตาย ให้การรับสารภาพว่ากระทำการลักทรัพย์ในเคหะสถาน ยามวิกาลโดยไม่มีอาวุธ
ท่านเจ้าของกระทู้ถูก พสส.จะตั้งข้อหาพยายามฆ่ากับท่านไว้ก่อน แล้วปล่อยตัวโดยไม่ต้องมีหลักทรัพย์ประกัน

ต่อไปเราควรต่อสู้คดีเช่นไรครับ ถ้าผมไม่ได้เป็นนักกฏหมายเช่นท่านเจ้าของกระทู้ ควรต้องแต่งทนายเตรียมไปให้การแก้ต่างในชั้นศาลหรือไม่

กรณีนี้ผมเคยยิงขึ้นฟ้า เทวดาเดือดร้อนและอาจทำให้ผู้อื้นถึงแก่ความตายโดยประมาทเพราะหัวกระสุนตกลงมา  แต่คิดเอาเองว่าดีกว่าฆ่าผู้อื่นตายโดยเจตนา (แม้ในภายหลังจะต่อสู้ว่าป้องกันตัวโดยสมควรแก่เหตุได้ก็ตาม)
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 14
  พิมพ์