เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 07:20:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตื่นมายิงขโมยตอนตีสาม  (อ่าน 31891 ครั้ง)
black ivory
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 705

« ตอบ #195 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 08:14:38 AM »

เป็นประสบการณ์ การดำรงชีวิตในเมืองกรุงครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #196 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 08:26:15 AM »

ผมมาอัพเดท และขอบคุณนายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง ครับ ว่าได้ลอกเลียนแบบ และปรับเติมกระเป๋าข้างเตียง เพื่อให้พร้อมรับเหตุการณ์ดียิ่งขึ้นแล้ว

กระเป๋าพร้อม..... ต้องฝึกคิดว่าคว้าลูกโม่ใต้หมอนแล้วต้องคว้าใบนี้ไปด้วย

คืนนั้น ยิงไปสองนัด แล้วตามคนร้ายออกไป....... คนร้ายมีสาม ..... เหลือกระสุน .38+P ในปืนอยู่สามเหมือนกัน... แป๋วววว  อ๋อย
ตอนแรกคิดว่าจะใช้สปีดโหลด คิดไปคิดมา ปืนสำรองย่อมดีกว่ากระสุนสำรอง กล็อก 30 + ซองกระสุน จะทำให้ผมมี .45ACP 20 นัด ไปด้วย  คิก คิก

ความผิดพลาดสำคัญคือไม่มีไฟฉาย ผมเปิดกรุเอาชัวร์ไฟร์มาประจำการ
ความผิดพลาดจากการขาดการสื่อสารและกล้อง เอาสมาร์ทโฟนใส่เข้าไป แถมด้วยกระเป๋าสตางค์
เอียมัฟ ผมไม่ใช้  ไหว้.... ในความเป็นจริงกับหูเปล่าๆ ผมรู้สึกว่าเสียงปืนดังน้อยกว่าที่คิด  ขำก๊าก

เย้... ขอบพระคุณครับ...
ลิ้ง รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #197 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 09:36:38 AM »

เป็นประสบการณ์ที่ดีครับ ขอบคุณที่มาแบ่งปันครับ

แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษได้เอาเลือด เอาเนื้อ เอาชีวิตเข้าแลกไว้ ไอ้อีมันผู้ใดคิดบังอาจทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ทำลายศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤๅ กระทำการทุจริตก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นโดยเร็ว ก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร
                      "กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์"
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14]
  พิมพ์