เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:22:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตื่นมายิงขโมยตอนตีสาม  (อ่าน 31950 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 01:28:46 PM »

ขอเล่าประสพการณ์+ข้อคิด จากที่ต้องตื่นมาใช้ปืนเมื่อตอนตีสามเช้านี่เองครับ.....   Grin

มีผู้บุกรุกสองคนปีนเข้ามายกจักรยานสองคันส่งข้ามรั้วไปให้อีกคนที่รอรับอยู่ด้านนอก มันเลือกเอาเฉพาะคันที่มีเกียร์ซะด้วย
ทำงานเร็วจริง เพียงสองสามนาที ก็เอารถออกนอกรั้วพากันขี่ออกไป
ผมอยู่ชั้นบนลงมาเปิดประตูข้างล่างตามออกไป ก็เห็นหลังสามคนห่างออกไปราวยี่สิบห้าเมตร ผมติดประตูรั้วที่ใส่กุญแจ
ผมตะโกน....เฮ้ย....สามคนหันมา....ปัง..ปัง  ผมยิงผ่านประตูรั้ว....  มันโดดพ้นแนวสายตาออกไปหลังแนวรั้วบ้านหัวมุม

ผมต้องละสายตามาไขกุญแจรั้ว แล้วตามออกไป....พ้นมุมของสามแยก....บนถนนไม่มีคน .... ผมเข้าใจว่ามันต้องโดดข้ามรั้วเข้าหลบในบ้านแถวนั้น.....
รองเท้าแตะสองคู่ กับจักรยานสามคันนอนเค้เก้อยู่บนถนน จักรยานของผมแค่สองคัน มีเพิ่มมาอีกหนึ่ง
 ...... 5 5 เสียกระสุนไปสองนัด ได้จักรยานหนึ่งคัน ของดีมีเกียร์ซะด้วย  คิก คิก
เลยเป็นภาระให้ต้องโทร.แจ้งเหตุกับสน.  ราว 15 นาที ท่านสวป.มาเอง ไหว้ .... ผมมอบจักรยานให้ไป เผื่อมีเจ้าทุกข์จักรยานหายมาแจ้งความกับตำรวจ

พอตอนสาย ผมขอให้เพื่อนบ้านช่วยดูบริเวณบ้านเขา และจริงดังคาดขโมยมันปีนข้ามรั้วไปซุกเงียบหลังกำแพงรั้วบ้านนั้น  Wink  ต้นไม้-ไม้ประดับหักเห็นชัด
ยังต้องเสียเวลาอีกนิดตอนเช้า ไปแจ้งความลงบันทึกประจำวัน ให้เป็นหลักฐาน ตามคำแนะนำของท่านสวป.

ผมได้ข้อสรุปและประสพการณ์กับตัวเอง คือ
- สุนัข (นอนกรงมุ้งลวด กันยาเบื่อ) ช่วยเตือนภัยได้ดี .... ตื่นตัวเพราะเสียงเห่าที่ต่างจากปกติ
- รั้วโปร่ง ประตูโปร่ง เห็นเป้าหมาย ยิงผ่านรั้วไปได้...... ผมไม่ยิงขึ้นฟ้า..ยิงหวังผลไปที่คน...ให้ใกล้..เฉียด....พอให้หนาว  ยิ้มีเลศนัย
  (ยิงจากท้ายรถในภาพผ่านประตูอัลลอย ภรรยาชมว่าเก่ง   อิ อิ  ที่ไม่ยิงประตูรั้วบ้านตัวเอง .... แต่เจ็บใจเจ้าขโมยทำลูกศรบนรั้วหัก ฟันหลอ  แลบลิ้น )

- ปืนลูกโม่ บรรจุพร้อม ยิงดับเบิ้ล ใช้ได้เร็ว ปลอดภัย และ ได้อย่างใจ
- เลเซอร์กริฟ เวลาเมาขี้ตา แสงน้อย ช่วยให้รู้ตำแหน่งกระสุนตกก่อนลั่นไก รู้ว่ากระสุนจะไม่โดนคน แค่เฉียด และรู้ว่ากระสุนจะไปหยุดที่ผนังรั้วบ้านถัดไป
- ภรรยาผมถามกระสุนนัดละเท่าไร .... ผม(แกล้ง)บอก..ยี่สิบห้าบาท ......... เธอบอก....โห สองนัดห้าสิบบาท เสียดาย  ขำก๊าก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 01:34:07 PM »

ขอบพระคุณลุงธำรงครับที่กรุณาแบ่งปันประสบการณ์

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 01:36:55 PM »

ขอบคุณครับ....คงเข็ดไปอีกนาน....

The best way to predict the future is to invent it.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 01:38:52 PM »

มันพยายามสูงมากจริงๆรั้วสูงซะขนาดนั้นส่งของชิ้นใหญ่ข้ามยาก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 01:39:31 PM »

ได้สั่งสอนพวกเลว  กับได้ของรักคืนครับ.... เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ter_22 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 01:40:26 PM »

ยอดไปเลยครับท่าน ธำรง พวกนี้ต้องเจอของจริง เยี่ยม
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 01:44:41 PM »

มาผิดบ้านแล้วไอ้โจรพวกนี้ ขำก๊าก
jirawat ruangwong
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 01:45:00 PM »

สุดยอดครับพี่ธำรง ต้องเจอเเบบนี้
theera77-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

ถึงผมจะเป็นเด็กบ้านๆ แต่ผมไม่เคยถอย

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 01:47:19 PM »

พวกมันคงจำไปอีกนานเลยละครับท่าน

ใจเย็นจนถึงที่สุด  ค่าของคนอยู่ทีว่าคนของใคร(เซ็ง)
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 01:52:39 PM »

จบบอลโลกขโมยกับโจรเพิ่มขึ้นแน่นอนครับเพราะต้องหาเงินใช้หนี้พนันฟุตบอล อยากให้เพื่อนมสาชิกทุกท่านเพิ่มความระมัดระวังเพิ่มขึ้นครับ
yooth
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 01:54:49 PM »

คุณธำรงมือนิ่งอยู่แล้วปืนลอดผ่านซี่กรงหรือครับ กลัวปืนเป็นรอย แล้วทางหมู่บ้านมียามหรือไม่

วีรกรรมสร้างตำนาน  สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 01:57:08 PM »

เป็นกรณีศึกษาอย่างดีเลยครับ ขอบคุณครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 01:57:23 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  คราวที่แล้วพวกต่อนกเขา  มาคราวนี้พวกหัวขโมยเอาให้เข็ดครับคนพวกนี้

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 02:02:39 PM »

เหตุผลที่ประชาชนต้องมีปืนใช่ไหมครับ...พี่ธำรง  Wink

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 02:03:26 PM »

คุณธำรงมือนิ่งอยู่แล้วปืนลอดผ่านซี่กรงหรือครับ กลัวปืนเป็นรอย แล้วทางหมู่บ้านมียามหรือไม่

มิได้ครับคุณyooth ผมยิงจากด้านในผ่านช่องประตูรั้วออกไป .... แสงเลเซอร์มันช่วยบอกแนวกระสุน
ยามไม่มีมาหลายปี หลังจากถนนเมนโอนให้กทม. เป็นเส้นทางสาธารณะไปแล้ว ก็เลยปิดกั้นไม่ได้ครับ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 14
  พิมพ์