เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:18:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตื่นมายิงขโมยตอนตีสาม  (อ่าน 31905 ครั้ง)
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 04:50:25 PM »

กระทู้มีประโยชน์มากๆ ครับ...

pon41me
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 04:57:36 PM »

ขอดูเลเซอร์กริฟแบบชัดๆเพื่อเป็นวิทยาทานด้วยครับ

พอดีสนใจจะซื้อปืนกระบอกแรกครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 05:02:32 PM »

ไหว้ขอบคุณพี่ธำรงที่แบ่งปันประสพการณ์ครับ วันหลังเผื่อมีโอกาสผมจะได้ยิงไม่ให้โดนแบบนี้ครับ  คิก คิก +1

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 05:09:19 PM »

ขอดูเลเซอร์กริฟแบบชัดๆเพื่อเป็นวิทยาทานด้วยครับ

พอดีสนใจจะซื้อปืนกระบอกแรกครับ

Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 05:14:36 PM »

ขอบพระคุณมากครับพี่ ธำรง  ไหว้ ไหว้ ไหว้ จากที่เตรียมไว้ ฝึกไว้ ได้ใช้จริงๆเลย  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
สงสัยจักรยานบ้านผมต้องเอาเข้ามาไว้ในบ้านซะแล้ว เหลือแต่เกียร์รถ ถ้าจะยกข้ามรั้วได้ให้มันรู้ไป  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 05:16:21 PM »

ไหว้ขอบคุณพี่ธำรงที่แบ่งปันประสพการณ์ครับ วันหลังเผื่อมีโอกาสผมจะได้ยิงไม่ให้โดนแบบนี้ครับ  คิก คิก +1

โชคดีที่ไม่แม่น  คิก คิก ผมตะโกนก่อนยิง จะได้หันหน้ามา  Wink เผื่อพลาดไปโดนท้ายทอยขโมย วันนี้คงยังไม่ได้มานั่งโพสแน่ครับคุณเบิ้ม  Cheesy
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 05:18:38 PM »

ผมว่ายิงแม่นเนี่ยวไกนิ่งนะครับ ที่ไม่โดนรั้วตัวเอง คิก คิก ขอบคุณที่แชร์ข้อมูล Grin

ถ้าเป็นผมคงใช้ลูกปลายให้ไปแคะออกเล่นบ้างเพื่อเป็นการสั่งสอน จะโดนพยายามฆ่าหรือเกินกว่าเหตุไหมเนีย
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 05:20:13 PM »

ไหว้ ขอบคุณครับได้ความรู้เพิ่มขึ้นเป็นกรณีศึกษาและขอชมว่ามีสติในเหตุการณืดีมากครับ  เยี่ยม    +1 ให้ครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 05:22:04 PM »

มีสติดีครับพี่ เยี่ยม  เยี่ยม

ลองติดสปอร์ตไลน์ รอบบ้านดูครับ จัดมุมส่องให้ทั่ว  แต่เราไม่เปิดพร่ำเพรื่อเพราะแสงไฟจะกระทบเพื่อนบ้าน  ทดลองเปิดบอกเผื่อฉุกเฉินจะได้ช่วยกัน

....ตามล่า...อีตอแหล
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 05:28:50 PM »

ไอ้โจรมันก็เกือบเอาชีวิต มาแลกกับ จักรยาน ซะแล้ว
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 05:33:13 PM »

ยินดีที่ได้ของคืนครับพี่ธำรง ผมเคยโดนยกจักรยานข้ามรั้วเหมือนกัน แต่ไม่ได้คืน เสียดาย Kona คันนั้น

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 06:07:48 PM »

ขอคุณมากครับพี่ธำรง...ไหว้

ที่กรุณานำมาเล่าเป็นแนวทางให้พี่ๆน้องๆได้พิจารณาปฏิบัติตาม...

ถ้าหากเป็นผมคงลำบากแน่ๆ เพราะยิงไม่แม่น...

แถมไม่มีเลเซอร์ไซท์ใช้ด้วย...

ยิงขู่อาจได้เลือด...ฮา... คิก คิก

ที่พี่เล่ามาผมสงสัยหน่อยเดียว...

พี่ธำรงเอาไนแคลดไว้ยิงขู่หรือครับ...

เสียดายของชะมัดเลย...   น้ำลายหก
COMBAT85
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 06:53:17 PM »

::002::ประสพการณ์จริงอย่างนี้หายากครับ ไหว้

สามัคคีประเทศไทย ประชาธิปไตย ประชาชนเลือกเอง.
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 07:08:28 PM »

ขอคุณมากครับพี่ธำรง...ไหว้

ที่กรุณานำมาเล่าเป็นแนวทางให้พี่ๆน้องๆได้พิจารณาปฏิบัติตาม...

ถ้าหากเป็นผมคงลำบากแน่ๆ เพราะยิงไม่แม่น...

แถมไม่มีเลเซอร์ไซท์ใช้ด้วย...

ยิงขู่อาจได้เลือด...ฮา... คิก คิก

ที่พี่เล่ามาผมสงสัยหน่อยเดียว...

พี่ธำรงเอาไนแคลดไว้ยิงขู่หรือครับ...

เสียดายของชะมัดเลย...   น้ำลายหก

จังหวะเวลาที่ต่างกันเพียงนาทีเดียวอาจเปลี่ยนทุกอย่างได้เลยครับคุณหมอ  ไหว้
ถ้าผมเร็วกว่านี้นาทีเดียว ขโมยสองคนจะยังอยู่ในรั้วบ้าน ต้องเผชิญหน้าในที่จำกัด ในระยะประชิด ผมคงตัดสินใจต่างไป
หรือถ้าผมช้ากว่านี้อีกหน่อย ขโมยสามคนก็จะลับมุมสามแยกไป ผมต้องเปิดประตูรั้ววิ่งตามไป จะไปเผชิญหน้าในสภาพใดก็ยากคาดเดา
เร็วหรือช้ากว่านี้นิดเดียว ทุกอย่างอาจเปลี่ยนไป และไนแคลดคงทำงานต่างไปครับ  Grin

ความจริงที่ได้พบอีกอย่างคือ เสียงปืนสองนัดซ้อนเวลาตีสาม เพื่อนบ้านหรือผู้คนไม่มีใครจับทางได้เลยครับ เช้ามาพบว่าไม่มีใครรู้ว่าอะไรเกิดขึ้น
เป็นโทษ เป็นคุณ แก่ใคร อย่างไร ยากคาดเดา ....... บางทีกระสุนไนแคลดก็อาจเหมาะสม  ยิ้มีเลศนัย

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 07:36:11 PM »

พี่จัดการสั่งสอน "ประชาชนชั่ว" ได้ดีมากครับ (ตอนนี้ คนชั่ว ชอบอ้างว่าตัวเป็น "ประชาชน" กันเยอะ) และต้องขอบคุณพี่มากๆ
ที่ได้ให้ข้อคิด  ไหว้

ตีสาม... พี่ธำรง ไม่ดูฟุตบอลคู่เยอรมัน-อุรุกวัย แต่ไล่ยิงโจร แสดงว่าไม่ใช่แฟนบอล...  Cheesy  ส่วนผม เข้านอนตอนตีสี่  Grin

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 14
  พิมพ์