เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:20:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตื่นมายิงขโมยตอนตีสาม  (อ่าน 31924 ครั้ง)
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 09:54:43 PM »

คืนพรุ่งนี้คงต้องเตรียมพร้อมระวังโจรกันอีกแล้วหลังบอลโลดจบ   Undecided
ฺฅนเมืองชล*รักในหลวงมาก
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 10:14:50 PM »

เยียมมากครับพี่.....
chaya-maruty+ รักในหลวงมาก ๆ
เมื่อ อยุธยามีภัยเมื่อใด ..คนดีก็ปรากฎกายเมื่อนั้น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 10:15:38 PM »

นี่ ต้องเจอของจริง  ถ้ามาบ้านผม ก็คงจะยกไปหมดบ้านเพราะนอนไม่ตื่น   และไม่มีหมาครับ 555

เมื่อปืนตกอยู่ในมือคนชั่ว บ้านเมืองก็ลุกเป็นไฟ   เมื่อคนดีมีปืน ฮีโร่ ก็ปรากฏกาย........
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 10:16:55 PM »

แฮปปี้ เอนดิ้งครับ ไหว้

ต้องขโมยรองเท้าของบ้านอื่นหนีไปแน่ๆ Grin

S76C+,C++
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 10:25:04 PM »

ขอบคุณที่เล่าสู่กันฟังเมื่อเลยเตรียมพร้อมซะหน่อย น่าจะพอ  ตกใจ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 10:34:17 PM »

เล่าแบบขำ ๆ ...  คิก คิก...แต่ตอนอยู่ในเหตุการณ์คงเครียดน่าดู..... เยี่ยม

นัดละ 25 บาทเองเหรอคะ...จะฝากซื้อ 10 นัด... Grin
สำหรับคุณเปิ้ล ปันกันนัดละบาทเดียว 10 นัด 10 บาท
จะรับ 158 gr Nyclad หรือ 129 gr Hydra-Shok ดีครับ Grin
Shocked Shocked Shocked...เลือกไม่ถูก อย่างละห้าละกันค่ะ.... คิก คิก ไหว้
จับปลาสองมือ... คิก คิก
ก็โหลดไว้ห้านัด...ใส่สปีดโหลดไว้อีกห้านัด...กำลังเหมาะเลยอ่ะ... คิก คิก

เดี๋ยวจัดให้ ....... Nyclad 10 Hydra 10 ลงกล่องเล็กพอดี 20 ก็แล้วกันนะครับ  Wink
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 10:42:05 PM »

พี่ธำรง  ตอนยิงแ้ล้วแจ้งตำรวจมา  มีปัญหาอะไรไหมครับ ท่านสวป.เขาว่าอย่างไรบ้างในกรณีนี้ที่เรายิงนอกบ้าน  หรือว่ายิงปืนในที่สาธารณะ

ของผมเคยไล่ยิงขโมย  แต่ว่าปืนมันไม่่ลั่น แวปเดียวเองมันขี่มอเตอร์ไซร์ไม่เห็นแล้ว   แต่ว่าก็กลัวว่าถ้าลั่นออกไปแล้ว ตำรวจมา กลัวว่าจะโดนข้อหา

ยิงปืนนี่สิครับ

ของผมไม่มีปัญหาหรอกครับ เมื่อมันมีเหตุผล ..... เรายิงปรามคนร้าย ไม่ใช่เหตุวิวาท
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 10:47:55 PM »

พี่ธำรงครับ

งานนี้ถ้าใช้ลูกซอง คิดว่าผลจากการยิงจะเป็นอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 10:58:53 PM »

ได้ความรู้เรื่องประโยชน์ของเลเซอร์เพิ่มมาอีกครับ......ยินดีด้วยครับที่ได้ของคืนมา....

หลายปีมาแล้วข้างบ้านผมก็โดนขโมยจักรยาน....

แต่เป็นบ้านรั้วเตี้ยกว่า.....มันปีนเข้ามายกจักรยานโยนออกไป...แล้วปีนตามออกไปปั่นหนี....

หมาเห่ากันหลายบ้าน.....เจ้าของบ้านรู้ตัววิ่งลงมาพร้อมปืน.....วิ่งตามออกไป....แต่ไม่ทันแล้ว...บอกเห็นหลังไวๆไกลๆ...

เจ้าของบ้าน.....เป็นตํารวจยศร.ต.อ.อยู่กองปราบ.....คืนนั้นหนวดคงหลุดไปหลายเส้น.....

หมายเหตุ....บ้านนี้ลูกสาวสวยมากทั้งสามคน....เฮ้ออออ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2010, 11:00:25 PM โดย Daimyo<ผมรักในหลวง> » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 11:03:41 PM »

ขอบคุณครับพี่ธำรงที่เล่าให้ฟังครับ

เห็นหัวข้ออย่างงี้แถมเป็นพี่ธำรงด้วยแล้วพลาดไม่ได้ครับ Cheesy

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 11:04:00 PM »

เล่าแบบขำ ๆ ...  คิก คิก...แต่ตอนอยู่ในเหตุการณ์คงเครียดน่าดู..... เยี่ยม

นัดละ 25 บาทเองเหรอคะ...จะฝากซื้อ 10 นัด... Grin
สำหรับคุณเปิ้ล ปันกันนัดละบาทเดียว 10 นัด 10 บาท
จะรับ 158 gr Nyclad หรือ 129 gr Hydra-Shok ดีครับ Grin
Shocked Shocked Shocked...เลือกไม่ถูก อย่างละห้าละกันค่ะ.... คิก คิก ไหว้
จับปลาสองมือ... คิก คิก
ก็โหลดไว้ห้านัด...ใส่สปีดโหลดไว้อีกห้านัด...กำลังเหมาะเลยอ่ะ... คิก คิก
เดี๋ยวจัดให้ ....... Nyclad 10 Hydra 10 ลงกล่องเล็กพอดี 20 ก็แล้วกันนะครับ  Wink

ขอบพระคุณมากค่ะพี่ธำรง...  ไหว้

ตอนนี้คนแถวบ้านพี่ต้องอุ่นใจกันทั่วทุกหลังแน่ค่ะ... Grin

ขอดูเลเซอร์กริฟแบบชัดๆเพื่อเป็นวิทยาทานด้วยครับ

พอดีสนใจจะซื้อปืนกระบอกแรกครับ

ชักจะเริ่มสนใจบ้างแล้วค่ะ.... เยี่ยม

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 11:09:34 PM »

พี่ธำรงเตรียม ซองปืน ไฟฉาย สปีดโหลด ร้อยเข็มขัดสนามไว้เลยครับ  ถึงเวลาก็คว้ามาคาดเอว  หยิบปืนมาใส่ซองเลย

....ตามล่า...อีตอแหล
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 11:19:10 PM »

พี่ธำรงครับ

งานนี้ถ้าใช้ลูกซอง คิดว่าผลจากการยิงจะเป็นอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

ผมมี Rem 870 ติดบ้าน คิดว่าจะใช้ก็ในกรณีถูกคุกคามด้วยอาวุธครับ เป็นเรื่องของหนัก
พวกลักเล็กขโมยน้อย ถ้าแจกลูกปรายไปแคะ อาจสร้างรอยแค้น ทำนองตีงูให้หลังหักไป และเราเสียเปรียบเพราะอยู่ในที่แจ้ง

ผมสืบๆข่าว พอได้ทราบว่าพวกนี้เป็นแก๊ง กระทั่งใช้เด็ก/ผู้หญิง สำรวจบ้านเป้าหมาย ดูต้นทาง
ไปเช่าบ้านพักใกล้หมู่บ้าน/ชุมชน ย้ายทำเลหากินไปเรื่อยๆ
โดนยิงไม่กี่ชั่วโมง ข่าวก็สะพัดวินมอเตอร์ไซด์ปากซอย .....
ก็ทำให้คนครอบครัวต้องระวังสังเกตุมากขึ้น ......ดีครับเป็นโอกาสYellow Alertซะบ้าง

พี่ธำรงเตรียม ซองปืน ไฟฉาย สปีดโหลด ร้อยเข็มขัดสนามไว้เลยครับ  ถึงเวลาก็คว้ามาคาดเอว  หยิบปืนมาใส่ซองเลย

ขอบคุณคุณโทน  ไหว้ เตรียมแล้วครับ ต่อไปต้องตั้งรายการอุปกรณ์มาตรฐานคาดเอวให้ตัวเองใหม่เลย
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 11:20:25 PM »

ขอบคุณครับพี่ที่เล่าสู่กันฟัง ไหว้ เลยขอโม้ต่อซะหน่อย คิก คิก
ล่าสุดเมื่อซักช่วงพฤษภาคม นอนดูทีวีอยู่ในห้องครับ ได้ยินเสียงปืน ปัง คว้าปืนหัวนอนได้กลิ้งลงจากเตียงออกมาข้างนอก เมียกับหลานนั่งอยู่ข้างนอกเล่นคอมอยู่ สบตากันแล้วผมก็ปิดไฟทั้งบ้าน เมียก็จูงหลานก้มตัววิ่งงุด ๆ ไปหลบ ผมเปิดประตูบ้าน เอาผนังบ้านเป็นที่กำบัง(ทิ้งระยะห่างจากกำแพงประมาณ 1 เอื่อมมือ) เล็งปืนไปหน้าบ้าน(และป่า)ดูก่อนว่ามีแขกหรือเปล่า พอรู้ว่าไม่มีก็เดินสำรวจรอบบ้านเห็นว่าไม่มีอะไรก็รอให้เพื่อนบ้านออกมาก่อนครับ จนเห็นคนออกมาแล้วผมถึงตะโกนไปว่าได้ยินอะไรหรือเปล่า แล้วถึงเปิดประตูรั้วออกไปสมทบครับ แป๊บเดียวตำรวจมาครับ.....สรุปคืนนั้นตำรวจโดดเวรกลับมานอนบ้านครับเพราะเพื่อนบ้านในซอยผมเป็นตำรวจและเข้าเวรคืนนั้นพอดี คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 11:31:25 PM »

พี่ธำรงครับ

ขอบคุณครับ

ผมมี Rem 870 ติดบ้าน คิดว่าจะใช้ก็ในกรณีถูกคุกคามด้วยอาวุธครับ เป็นเรื่องของหนัก
พวกลักเล็กขโมยน้อย ถ้าแจกลูกปรายไปแคะ อาจสร้างรอยแค้น ทำนองตีงูให้หลังหักไป และเราเสียเปรียบเพราะอยู่ในที่แจ้ง

ผมสืบๆข่าว พอได้ทราบว่าพวกนี้เป็นแก๊ง กระทั่งใช้เด็ก/ผู้หญิง สำรวจบ้านเป้าหมาย ดูต้นทาง
ไปเช่าบ้านพักใกล้หมู่บ้าน/ชุมชน ย้ายทำเลหากินไปเรื่อยๆ
โดนยิงไม่กี่ชั่วโมง ข่าวก็สะพัดวินมอเตอร์ไซด์ปากซอย .....
ก็ทำให้คนครอบครัวต้องระวังสังเกตุมากขึ้น ......ดีครับเป็นโอกาสYellow Alertซะบ้าง

ขอบคุณคุณโทน  ไหว้ เตรียมแล้วครับ ต่อไปต้องตั้งรายการอุปกรณ์มาตรฐานคาดเอวให้ตัวเองใหม่เลย

เคยเจอครับ ชายหญิงเดินในซอย1-2ครั้งตอนกลางคืน พี่เพื่อนบ้านเลยถามว่ามาหาใคร มันบอกมาหาบ้านเช่า (เดินหาตอน4ทุ่มนี่นะ)  Grin

บางวันก็มีวัยรุ่นขี่มอไซร์เตร็ดเตร่ พอดีบ้านผมเป็นซอยตัน มีเพื่อนบ้านอยู่ตลอดทั้งวัน ผลัดกันดู เลยรอดมาได้ตลอด(เวลาทำไรกินก็แบ่งปันกันเพื่อนบ้านหลายหลัง )  หลงรัก

พี่บ้านตรงข้ามเคยยิงไปเมื่อ2เดือนก่อน มันปืนหลังคาบ้านข้างๆผม แต่ไม่โดนครับ มันก็หนีไปตามระเบียบ  Grin

ทุกวันนี้ไม่ประมาทครับ ไฟฉายกะปืน ต้องพร้อม  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 14
  พิมพ์