เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:21:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตื่นมายิงขโมยตอนตีสาม  (อ่าน 31939 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #105 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 09:25:22 AM »

ผมว่าพอเห็นจุดแดงๆมันก็เตรียมโดดแล้วมั้งครับพี่  ขอบพระคุณที่เอามาเล่าสู่กันฟังครับ
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #106 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 09:54:10 AM »

ขอถามพี่ธำรงนิดนึงครับ  ในสถานะการจริงมีเวลาคิดถึงที่อุดหูบ้างไหมครับเพราะไม่เห็นพูดถึง ไหว้

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #107 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 10:05:20 AM »

ขอถามพี่ธำรงนิดนึงครับ  ในสถานะการจริงมีเวลาคิดถึงที่อุดหูบ้างไหมครับเพราะไม่เห็นพูดถึง ไหว้

5 5 ไม่ได้คิดถึงเลยครับ และจังหวะนั้นหูก็ไม่รู้สึกอะไรเรื่องเสียงปืนด้วย
แต่ความดังของเสียงก็ทำให้สัญญาณกันขโมยในบ้านทำงาน ร้องลั่นตามไปด้วย  Cheesy
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #108 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 10:11:11 AM »

ขอคุณมากครับพี่ธำรง...ไหว้

ที่กรุณานำมาเล่าเป็นแนวทางให้พี่ๆน้องๆได้พิจารณาปฏิบัติตาม...

ถ้าหากเป็นผมคงลำบากแน่ๆ เพราะยิงไม่แม่น...

แถมไม่มีเลเซอร์ไซท์ใช้ด้วย...

ยิงขู่อาจได้เลือด...ฮา... คิก คิก

ที่พี่เล่ามาผมสงสัยหน่อยเดียว...

พี่ธำรงเอาไนแคลดไว้ยิงขู่หรือครับ...

เสียดายของชะมัดเลย...   น้ำลายหก

จังหวะเวลาที่ต่างกันเพียงนาทีเดียวอาจเปลี่ยนทุกอย่างได้เลยครับคุณหมอ  ไหว้
ถ้าผมเร็วกว่านี้นาทีเดียว ขโมยสองคนจะยังอยู่ในรั้วบ้าน ต้องเผชิญหน้าในที่จำกัด ในระยะประชิด ผมคงตัดสินใจต่างไป
หรือถ้าผมช้ากว่านี้อีกหน่อย ขโมยสามคนก็จะลับมุมสามแยกไป ผมต้องเปิดประตูรั้ววิ่งตามไป จะไปเผชิญหน้าในสภาพใดก็ยากคาดเดา
เร็วหรือช้ากว่านี้นิดเดียว ทุกอย่างอาจเปลี่ยนไป และไนแคลดคงทำงานต่างไปครับ  Grin

ความจริงที่ได้พบอีกอย่างคือ เสียงปืนสองนัดซ้อนเวลาตีสาม เพื่อนบ้านหรือผู้คนไม่มีใครจับทางได้เลยครับ เช้ามาพบว่าไม่มีใครรู้ว่าอะไรเกิดขึ้น
เป็นโทษ เป็นคุณ แก่ใคร อย่างไร ยากคาดเดา ....... บางทีกระสุนไนแคลดก็อาจเหมาะสม  ยิ้มีเลศนัย

เสียงปืนสั้นยามวิกาล  ถ้าคนไม่ตื่นรอฟังอยู่  จับไม่ได้ว่ามาทางไหนหรอกครับพี่  หลายปีก่อน  พี่ชายผมได้ยินหมาที่บ้านเห่าประมาณ ตี 1แล้ว ลงมาดูหน้าบ้านเห็นคนโดดข้ามออกมาจากรั้วบ้านที่อยู่เยื้องๆกัน  ตะโกนให้หยุด มันก็พยายามเดินห่างๆไป เลยยิง Rem 870 P ขู่ไป 1 นัด  หมาเงียบ  คนวิ่งหายเข้าสวนไป  ชาวบ้านหลับสบาย  ต้องเดินไปกดกริ่งถามบ้านแถวๆนั้นว่ามีไรหายบ้างครับ   อ๋อย
จ่ามงกุฎ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

ผู้ชนะ

« ตอบ #109 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 10:16:03 AM »

โจรมันต้องโดนยังงี้ครับ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #110 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 10:16:27 AM »

ขอบคุณครับสำหรับกรณีศึกษา  ไหว้  พี่ธำรงคงเป็นคนตื่นตัวและหูไวมาก เยี่ยม
เชื่อว่าพวกโจรมันคงมาดูก่อนบ้าง แต่ไม่รู้ว่าเจ้าของบ้านมีปืน สมน้ำหน้าจริงๆ

อเสวนา จะ พาลานัง
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #111 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 10:21:33 AM »

อย่างไรก็มัดระวังด้วยนะครับ โจรมันก็คือโจรไม่เข็ดหลาบดอกครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #112 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 11:12:41 AM »

สุดยอดครับ

I love Doraemon.
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #113 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 11:16:50 AM »

ประตูรั้วเหมากับการเอา 870 พาด แล้วยิงครับ น่าจะโดนใกล้ หูนิดหน่อย (หัวพอดี)

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
saengsakul-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #114 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 11:45:45 AM »

จักรยาน ๓ คัน (รวมกับของขโมย) ไม่ทราบว่าทางตำรวจได้ทำการเก็บลายนิ้วมือแฝงไว้หรือเปล่าครับ? ถ้าตำรวจพิสูจน์หลักฐานเก็บลายนิ้วมือไว้และทำการตรวจสอบทางประวัติอาชญากรรมไม่แน่อาจจะจับขโมยได้ แต่กรณีของคุณธำรงขโมยยังไม่ได้ทรัพย์สินไป ทางตำรวจอาจจะไม่ให้ความสำคัญในการสืบจับก็ได้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #115 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 11:54:01 AM »

อิ อิ .... เก็บแรงไว้ดูคืนนี้ครับ  Grin
คืนนี้ มันแน่ๆ ครับพี่ ...  Cheesy

ห่มผ้าผวยสีส้มกันนะครับจะได้ไม่ชอกช้ำ    คิก คิก

ห่มผ้าผวยสีส้ม  แล้วเป็นไงบ้าง ครับ ลุงปู::005::คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
golf-fire
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #116 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 12:29:08 PM »

ขอเก็บข้อมูลครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #117 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 02:34:02 PM »

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ดีๆ  พี่หูครับ ผมเคยโดนปืนใต้หมอนแต่ดันไม่ได้ยินอะไรเลย ผลมันได้เครื่องเสียงในรถยนต์ ขนม เศษเงิน อุปกรณ์เทควันโด และมอเตอร์ไซด์อีกคัน ซึ่งก่อนนี้ก็โดนช็อปเปอร์ จักรยานเสือภูเขา จนทุกวันนี้ยังอายเพื่อนๆอยู่เลย
         เพื่อนล้อว่าโถอ.ปืนที่บ้านเป็นเข่ง ยังให้โดนขโมยของได้ เศร้าเลย เศร้า

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #118 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 03:35:09 PM »

ขอบคุณพี่ธำรงครับที่ช่วยนำเอาประสบการณ์การใช้ปืนในเหตุการณ์จริงมาให้ศึกษากันครับ  ไหว้

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #119 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 04:51:10 PM »

พี่ธำรง  บอกพอยิงออกไปแล้วนึกได้อย่างเดียว  กลัวเมียบ้องหู    คิก คิก

ตอนตีสามถ้าตื่นมาแบบฉับพลันขนาดนี้  ปัญหาคือ  การมองเห็น และการปรับสภาพของร่างกาย

หลังการตื่นครับ  ผมว่ามีผลต่อการยิงมาก ๆ    ตกใจ

จะไปซ่้อมยิงสภาพแบบนี้ก็หาที่ผึกซ้อมยิงยาก  จริง ๆ   จู่ ๆ นึกอยากฝึกสถานะการณ์แบบนี้

ตื่นมาตีสองตีสามถือปืนส่องรอบบ้าน    กลัวเมียว่าบ้าครับ    ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 14
  พิมพ์