เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:29:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตื่นมายิงขโมยตอนตีสาม  (อ่าน 32069 ครั้ง)
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #150 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 09:23:31 PM »

ผมว่าพวกนี้มันไม่เข็ดน่ะครับ   ผมกลัวว่าพวกมันอาจอาฆาตแค้นแล้วจะหาโอกาส
                                   กลับมาทำร้ายคนในครอบครัวหรือทำอะไรก้อได้ที่พวกมันคิดว่าสะใจเพื่อล้างแค้น
                                                                               ผมจะกลัวในลักษณะแบบนี้ครับ   ตกใจ ตกใจ ไหว้

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #151 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:06:48 PM »

ผมว่าพวกนี้มันไม่เข็ดน่ะครับ   ผมกลัวว่าพวกมันอาจอาฆาตแค้นแล้วจะหาโอกาส
                                   กลับมาทำร้ายคนในครอบครัวหรือทำอะไรก้อได้ที่พวกมันคิดว่าสะใจเพื่อล้างแค้น
                                                                               ผมจะกลัวในลักษณะแบบนี้ครับ   ตกใจ ตกใจ ไหว้

พวกลักเล็กขโมยน้อย ไม่น่าจะกล้าครับ... อีกอย่างพี่ธำรงเอาจริงแน่  Cheesy
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #152 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 11:02:21 PM »

ผมว่าพวกนี้มันไม่เข็ดน่ะครับ   ผมกลัวว่าพวกมันอาจอาฆาตแค้นแล้วจะหาโอกาส
                                                                               ผมจะกลัวในลักษณะแบบนี้ครับ   ตกใจ ตกใจ ไหว้

อย่างนั้นก็น่าสงสารพวกโจรฉลาดน้อยที่ไม่รู้จักการเรียนรู้แล้วล่ะครับ...

ขนาดวิ่งหนีหางจุกตูดเพราะโดยปืนติดเลเซอร์ไซท์ส่อง...

หากมาเที่ยวนี้อาจไม่ได้ข้ามรั้วกลับครับ... คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #153 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 09:18:26 AM »

อย่าไปกลัวพวกขโมยจะอาฆาตแค้นกลับมาเลยครับ พวกนี้มันไม่มีสมอง ไม่มีปัญญาวางแผนการณ์อะไรได้มากกว่ากลับมาปีนรั้วบ้านอย่างเดิมครับ... ปีนรั้วบ้านครั้งที่แล้วเราไม่ทันระวัง มันยังแย่ ครั้งหน้าเราเตรียมตัวแล้ว ใครมันจะแย่ก็ให้รู้ไปครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2010, 09:28:35 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ท๊อบ.จัน
มีGUNและgunเสมอ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

เรามีเพื่อป้องกัน ชีวิต ทรัพย์สิน และคนที่เรารัก

« ตอบ #154 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:22:58 AM »

ไหว้ขอบคุณประสบการณ์ตรงครับ ไหว้
   กรณี แบบนี้ ตำรวจจะไม่มายุ่งเกียวกับปืนเราใช่มั๊ยครับเช่น
เอาปืนเราไปตรวจ
เอาเราไป ขึ้นศาลเป็นพยานด้วยประมานนี้ครับ(ถ้าจับคนร้ายได้)
ผมอยู่อนามัยในเขต ชนบท อนามัย แถวนี้ดดนงัดประจะครับ ผ่านมา 6 เดือน โดนงัด ไป 10แห่งครับ ทุกวันศุกร์เป็นวันที่เฝ้าระวังเป็นพิเศษเลยครับ

เป็นความรู้ในการตั้ง สติ ก่อน สตาร์ท(ก่อนยิงครับ ขอบคุณครับ)

ดูแลส่งเสริมสุขภาพ ของชาวบ้าน คืองานของเรา ชาวอนามัย  วสส.ชบ พอ.62 ครับ
march17
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #155 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 11:35:00 AM »

เป็นประสบการณ์ที่ไม่อยากเจอเลยครับ Cheesy
Geo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #156 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 08:39:01 PM »

ขอบคุณอาธำรงสำหรับประสบการณ์ที่แบ่งปัน ผมได้ความรู้เพิ่มมากขั้น และเพิ่มพูนแนวทางปฏิบัติในกรณีเดียวกันและใกล้เคียงกันครับ
ยังจำ M60 กระบอกที่อาธำรงดวลกับอาสุพินท์ในงานครบรอบ 5ปี เวบบอร์ด gunsandgames เมื่อปี 2548 ได้ครับ
อาอวยชัย ฝากความคิดถึงและเป็นห่วงมาด้วยครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #157 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 09:52:52 PM »

ขอบคุณอาธำรงสำหรับประสบการณ์ที่แบ่งปัน ผมได้ความรู้เพิ่มมากขั้น และเพิ่มพูนแนวทางปฏิบัติในกรณีเดียวกันและใกล้เคียงกันครับ
ยังจำ M60 กระบอกที่อาธำรงดวลกับอาสุพินท์ในงานครบรอบ 5ปี เวบบอร์ด gunsandgames เมื่อปี 2548 ได้ครับ
อาอวยชัย ฝากความคิดถึงและเป็นห่วงมาด้วยครับ

ขอบคุณครับ....เพราะคุณอาอวยชัยเชียวทำให้ผมตกที่นั่งเป็นอาไปด้วย...
ขอบคุณคุณGeoในความระลึกถึง แต่ทีบอกผมดวลกับอาสุพินท์ เดี๋ยวจะต๊กจายยกัน
วันนั้นสนุกมาก เราตกลงแข่งยิงแบบดับเบิ้ล และผมคิดว่าท่านผู้การอ่อนข้อให้ ไม่ส่งเป้าสกอร์สูงให้กรรมการ  ไหว้
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #158 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 10:00:45 PM »

คืนนี้เอาอีกไหมครับ..อา
nongdance
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #159 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 10:11:10 PM »

น่าจะยิงให้ถูกขาจนมันวิ่งไม่รอดแล้วเรียกให้ตำรวจมาจับน่าจะดีน่ะครับ...จะได้ไปดัดนิสัยในคุกเผื่อจะดีขึ้น
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #160 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 10:21:37 PM »

ไหว้ขอบคุณประสบการณ์ตรงครับ ไหว้
   กรณี แบบนี้ ตำรวจจะไม่มายุ่งเกียวกับปืนเราใช่มั๊ยครับเช่น
เอาเราไป ขึ้นศาลเป็นพยานด้วยประมานนี้ครับ(ถ้าจับคนร้ายได้)
ผมอยู่อนามัยในเขต ชนบท อนามัย แถวนี้ดดนงัดประจะครับ ผ่านมา 6 เดือน โดนงัด ไป 10แห่งครับ ทุกวันศุกร์เป็นวันที่เฝ้าระวังเป็นพิเศษเลยครับ

เป็นความรู้ในการตั้ง สติ ก่อน สตาร์ท(ก่อนยิงครับ ขอบคุณครับ)

เล่าขำๆ....หลายปีก่อนเคยจับคนร้ายได้ครับ ตอนนั้นก็ปืนกระบอกนี้ แต่ไม่ได้ยิง รั้วเดิมเตี้ยคนร้ายข้ามง่าย ช่วงนั้นมีรปภ. ช่วยปิดซอย
คนร้ายโดดหลบไปซ่อนหลังรั้วบ้านใกล้กัน ได้ยินเราแจ้งรูปพรรณว่าใส่เสื้อสีอะไร ก็ถอดเสื้อตัวเอง คว้าเสื้อที่ตากในบ้านนั้นสวมแทน  ขำก๊าก
แล้วทำหน้าตายจะผ่านจุดตรวจออกไป .... 5 5 เสื้อที่คว้ามาดันมีลายคิกขุและตัวเล็กเป็นเสื้อผู้หญิงเห็นพิรุธ  เลยโดนตื๊บซะน่วม  คิก คิก

แจ้งจนท.ตร.มารับตัวไป ก็ต้องตามไปโรงพักให้ถ้อยคำเป็นเจ้าทุกข์
แต่ไม่ต้องไปเป็นพยานศาลครับ คนร้ายรับสารภาพ เป็นแค่พยายามโจรกรรม ติดคุกไม่นานก็ออกมา

น่าจะยิงให้ถูกขาจนมันวิ่งไม่รอดแล้วเรียกให้ตำรวจมาจับน่าจะดีน่ะครับ...จะได้ไปดัดนิสัยในคุกเผื่อจะดีขึ้น
เรื่องจะยาวครับ  Wink

คืนนี้เอาอีกไหมครับ..อา

งอน
SiamWeekend
ผู้รู้ย่อมไม่..(ปริ)ปาก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #161 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 11:19:09 AM »

ผมไม่มีปืนสั้นครับบ ราคาแพง มีลูกซอง จะยิงลอดรั้วยังไงล่ะ.. อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2010, 11:21:09 AM โดย DORAYAKI รักในหลวง » บันทึกการเข้า

จงยุติ ด้วยการยอม
ท๊อบ.จัน
มีGUNและgunเสมอ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

เรามีเพื่อป้องกัน ชีวิต ทรัพย์สิน และคนที่เรารัก

« ตอบ #162 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 11:43:00 AM »

เล่าขำๆ....หลายปีก่อนเคยจับคนร้ายได้ครับ ตอนนั้นก็ปืนกระบอกนี้ แต่ไม่ได้ยิง รั้วเดิมเตี้ยคนร้ายข้ามง่าย ช่วงนั้นมีรปภ. ช่วยปิดซอย
คนร้ายโดดหลบไปซ่อนหลังรั้วบ้านใกล้กัน ได้ยินเราแจ้งรูปพรรณว่าใส่เสื้อสีอะไร ก็ถอดเสื้อตัวเอง คว้าเสื้อที่ตากในบ้านนั้นสวมแทน  ขำก๊าก
แล้วทำหน้าตายจะผ่านจุดตรวจออกไป .... 5 5 เสื้อที่คว้ามาดันมีลายคิกขุและตัวเล็กเป็นเสื้อผู้หญิงเห็นพิรุธ  เลยโดนตื๊บซะน่วม  คิก คิก

แจ้งจนท.ตร.มารับตัวไป ก็ต้องตามไปโรงพักให้ถ้อยคำเป็นเจ้าทุกข์
แต่ไม่ต้องไปเป็นพยานศาลครับ คนร้ายรับสารภาพ เป็นแค่พยายามโจรกรรม ติดคุกไม่นานก็ออกมา

ขอบคุณครับเป็นความรู้ ครับ

ดูแลส่งเสริมสุขภาพ ของชาวบ้าน คืองานของเรา ชาวอนามัย  วสส.ชบ พอ.62 ครับ
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #163 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 12:01:43 PM »

การที่โจรหนีไปห่างระยะนั้น เป็นผมจะไม่ยิงตามหลังครับ ยิงลงดินในบ้านปลอดภัยกว่ามาก  โชดดีของท่านครับที่ไม่ตีหมาจนตรอก ถ้ามันมีปืนลูกซองสั้นมาด้วยงานนี้..... Huh ตกใจ อย่างไรโจรคือโจร ตายไปสักร้อย สักพัน ชั่งมัน แต่ก็ต้องขอบคุณสำหรับประสบการณ์นี้ Grin

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #164 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 04:08:37 PM »

ผมคิดว่าการยอมใช้เวลาเอาเหตุการณ์ข้อเท็จจริงไปลงบันทึกแจ้งความเป็นการแสดงความสุจริตใจ
และอาจใช้เป็นเกราะบังเป็นหลักฐานอ้างอิง หากเกิดเหตุสืบเนื่องในภายหน้าครับ

อย่างที่เรียนไว้ตั้งแต่ต้น ผมไม่ยิงคนเพื่อป้องกันทรัพย์ แต่คิดว่าไม่ลังเลหากต้องยิงป้องกันชีวิตตนและบุคคลในครอบครัว  Smiley

เศร้าพวกผมกลับทำแบบนี้ไม่ได้ครับ ไหว้ ทรัพย์สินในร้านผมเป็นของธนาคารเสียเกือบครึ่ง(ผมใช้วงเงินโอดี) เศร้า  ถ้าปล่อยโจรมันเอาทรัพย์สินไปผมก็คงหมดตัว(ใช้เวลาแค่สามนาทีมังครับ) ยี๊
  ถ้าผมตามไปยิงแล้วเสือกแม่นเข้าหัวด้านหลังทะลุหน้าผาก  หลวงท่านจะขังผมจนตายคาคุกผมก็ยอมละครับ อ๋อย ดีกว่าอดตายทั้งบ้าน เศร้า

ขอแย้งว่าท่านนายกก็ป้องกันชีวิตแหละครับ คนร้ายมาหาท่านไม่มามือเปล่าอยู่แล้ว แถมมีแนวโน้มจะทำร้ายท่านก่อนเพื่อความสะดวกในการขนด้วย
(ภรรยา)ผมมีทองเท่าหนวดกุ้งบ้านยังสั่นทั้งวัน .. คิก คิก  วันไหนใส่กำไลทองออกงานผมต้องพกปืนประกบ....โจรจี้เอาทองไม่กลัว..กลัวมันมาฟันเอาไปทั้งแขน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฮ่า  ฮ่า  ฮ่า พี่ธำรงขร๊า    ยังไม่มีใครชมเรื่องผนังหินกาบ กะ รั้วอัลลอยย์   น๊ะคร๊า  ยายขอชมอ่ะคร๊า  สวย ดูดีมีคลาส สมฐานะอ่ะคร๊า  ฮ่าฮ่า
เรื่องกำไลข้อมือทองคำที่คุณพี่ผู้หญิงใส่อ่ะ  คงม่ายช่ายมีแต่กำไลอย่างเดียวน๊ะคร๊า  คงจะมีแหวน(เพชร)เม็ดโต และปาเต๊ะ ด้วยอ่ะคร๊า
ถึงกะขนาดพกปืนประกบอ่ะคร๊า   อิอิ     ห่วงของหรือห่วงแขนคร๊า  ฮา ฮ่า

มันเป็นคราวซวยของขโมยหัวหมออ่ะคร๊า  เจอเลเซ่อร์เลยอ่ะคร๊า    ยี่ห้ออะไรคร๊า  สงสัยถ่านอ่อนคร๊า  แสงไปไม่ถึงนักย่องเบาคนนั้นอ่ะคร๊า (ฮา)

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14
  พิมพ์