เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:32:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตื่นมายิงขโมยตอนตีสาม  (อ่าน 32079 ครั้ง)
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #165 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 08:35:00 PM »

..................................งานนี้คงหายเงียบไปนานไม่กล้ามาอีกครับ.............................................................. ไหว้
Sei-i- tai
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #166 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 03:35:42 PM »

ฮ่า  ฮ่า  ฮ่า พี่ธำรงขร๊า    ยังไม่มีใครชมเรื่องผนังหินกาบ กะ รั้วอัลลอยย์   น๊ะคร๊า  ยายขอชมอ่ะคร๊า  สวย ดูดีมีคลาส สมฐานะอ่ะคร๊า  ฮ่าฮ่า
เรื่องกำไลข้อมือทองคำที่คุณพี่ผู้หญิงใส่อ่ะ  คงม่ายช่ายมีแต่กำไลอย่างเดียวน๊ะคร๊า  คงจะมีแหวน(เพชร)เม็ดโต และปาเต๊ะ ด้วยอ่ะคร๊า
ถึงกะขนาดพกปืนประกบอ่ะคร๊า   อิอิ     ห่วงของหรือห่วงแขนคร๊า  ฮา ฮ่า

มันเป็นคราวซวยของขโมยหัวหมออ่ะคร๊า  เจอเลเซ่อร์เลยอ่ะคร๊า    ยี่ห้ออะไรคร๊า  สงสัยถ่านอ่อนคร๊า  แสงไปไม่ถึงนักย่องเบาคนนั้นอ่ะคร๊า (ฮา)

ตามไปดูกระทู้ที่ท่านโพสท์ไว้ โพสท์ได้กวนตีนมากๆเลยครับขอชมด้วยความจริงใจ

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #167 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 04:04:55 PM »

ผมคิดว่าการยอมใช้เวลาเอาเหตุการณ์ข้อเท็จจริงไปลงบันทึกแจ้งความเป็นการแสดงความสุจริตใจ
และอาจใช้เป็นเกราะบังเป็นหลักฐานอ้างอิง หากเกิดเหตุสืบเนื่องในภายหน้าครับ

อย่างที่เรียนไว้ตั้งแต่ต้น ผมไม่ยิงคนเพื่อป้องกันทรัพย์ แต่คิดว่าไม่ลังเลหากต้องยิงป้องกันชีวิตตนและบุคคลในครอบครัว  Smiley

เศร้าพวกผมกลับทำแบบนี้ไม่ได้ครับ ไหว้ ทรัพย์สินในร้านผมเป็นของธนาคารเสียเกือบครึ่ง(ผมใช้วงเงินโอดี) เศร้า  ถ้าปล่อยโจรมันเอาทรัพย์สินไปผมก็คงหมดตัว(ใช้เวลาแค่สามนาทีมังครับ) ยี๊
  ถ้าผมตามไปยิงแล้วเสือกแม่นเข้าหัวด้านหลังทะลุหน้าผาก  หลวงท่านจะขังผมจนตายคาคุกผมก็ยอมละครับ อ๋อย ดีกว่าอดตายทั้งบ้าน เศร้า

ขอแย้งว่าท่านนายกก็ป้องกันชีวิตแหละครับ คนร้ายมาหาท่านไม่มามือเปล่าอยู่แล้ว แถมมีแนวโน้มจะทำร้ายท่านก่อนเพื่อความสะดวกในการขนด้วย
(ภรรยา)ผมมีทองเท่าหนวดกุ้งบ้านยังสั่นทั้งวัน .. คิก คิก  วันไหนใส่กำไลทองออกงานผมต้องพกปืนประกบ....โจรจี้เอาทองไม่กลัว..กลัวมันมาฟันเอาไปทั้งแขน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฮ่า  ฮ่า  ฮ่า พี่ธำรงขร๊า    ยังไม่มีใครชมเรื่องผนังหินกาบ กะ รั้วอัลลอยย์   น๊ะคร๊า  ยายขอชมอ่ะคร๊า  สวย ดูดีมีคลาส สมฐานะอ่ะคร๊า  ฮ่าฮ่า
เรื่องกำไลข้อมือทองคำที่คุณพี่ผู้หญิงใส่อ่ะ  คงม่ายช่ายมีแต่กำไลอย่างเดียวน๊ะคร๊า  คงจะมีแหวน(เพชร)เม็ดโต และปาเต๊ะ ด้วยอ่ะคร๊า
ถึงกะขนาดพกปืนประกบอ่ะคร๊า   อิอิ     ห่วงของหรือห่วงแขนคร๊า  ฮา ฮ่า

มันเป็นคราวซวยของขโมยหัวหมออ่ะคร๊า  เจอเลเซ่อร์เลยอ่ะคร๊า    ยี่ห้ออะไรคร๊า  สงสัยถ่านอ่อนคร๊า  แสงไปไม่ถึงนักย่องเบาคนนั้นอ่ะคร๊า (ฮา)
ผมไม่เข้าใจเจตนาของคุณ babaraและไม่ทราบว่าคุณรู้จักพี่ธำรงดีหรือเปล่า  แต่ผมว่ากระทู้นี้ของคุณไม่ถูกกาละเทศะนะครับ
crvv
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #168 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 04:39:48 AM »

ของผม ใช้เด็กๆ 4 ตัว เฝ้าบ้าน   ตอนกลางคืนนี่ จมูก ตาและหูของมันไวกว่าเซ็นเซอร์ของสัญญาณกันขโมยอีก  ถ้าขโมยเข้ามาได้ คงโดนรุมฉีกเป็นชิ้นๆแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2010, 04:56:22 AM โดย crvv » บันทึกการเข้า
guide452
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #169 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 12:50:50 PM »

ขอบคุณพี่ธำรงมากๆครับที่นำประสบการณ์มาแบ่งปัน แต่ผมสงสัยมากเลยว่าทำไมพี่ถึงหยิบลูกโม่ออกมา แทนที่จะเป็นพวกลูกดก หรือไม่ก็ลูกซอง ทั้งๆที่รู้ว่ามีขโมยเข้าบ้าน ยอมรับว่าใจกล้ามากครับ ไหว้
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #170 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 06:05:44 PM »

ขอบคุณพี่ธำรงมากๆครับที่นำประสบการณ์มาแบ่งปัน แต่ผมสงสัยมากเลยว่าทำไมพี่ถึงหยิบลูกโม่ออกมา แทนที่จะเป็นพวกลูกดก หรือไม่ก็ลูกซอง ทั้งๆที่รู้ว่ามีขโมยเข้าบ้าน ยอมรับว่าใจกล้ามากครับ ไหว้

จากที่พี่ธำรง เล่ามาคือไม่มีเจตนาจะทำร้ายพวกขโมย ก็ดีแล้วครับที่หยิบลูกโม่มา หากเป็นลูกซองหล่ะก็ผมว่า ตายเกลื่อน  เยี่ยม
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #171 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 08:11:20 PM »

ผมไม่เข้าใจเจตนาของคุณ babaraและไม่ทราบว่าคุณรู้จักพี่ธำรงดีหรือเปล่า  แต่ผมว่ากระทู้นี้ของคุณไม่ถูกกาละเทศะนะครับ
[/quote]

ฮ่า ฮ่า ขออภัยคร๊าพี่ชิวขร๊า  ยายไม่ได้เจตนาซ่อนเร้นอะรัยอ่ะคร๊า  ฮา
แต่กระทู้นี้ควรจะไปอยู่ที่หน้า "หลังแนวยิง" น๊ะคร๊า  ฮา   พี่เขาบอกว่าตื่นมาตีสามไล่ยิงขโมยอ่ะคร๊า  ฮ่า อ่า

ข้อความที่ยายโพสต์  ยายเชื่อว่าไม่ได้มีอะไรซ่อนเร้นน๊ะคร๊า   อยากจะสอพอเท่านั้นอ่ะคร๊า ฮ่า ฮ่า  ไม่ได้ว่าใครน๊ะคร๊า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #172 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 08:12:51 PM »

ฮ่า ฮ่า ขออภัยพี่ธำรงด้วยคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
PREECHA SANGANAT
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #173 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 11:27:11 PM »

ลูกปืนของคุณพี่ใด้ราคาดีจริงๆ

ตุ้มเขาน้อย
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #174 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 02:44:20 AM »

ขอบคุณครับ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #175 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 01:11:23 PM »

ของผม ใช้เด็กๆ 4 ตัว เฝ้าบ้าน   ตอนกลางคืนนี่ จมูก ตาและหูของมันไวกว่าเซ็นเซอร์ของสัญญาณกันขโมยอีก  ถ้าขโมยเข้ามาได้ คงโดนรุมฉีกเป็นชิ้นๆแน่

ระวังเรื่องยาเบื่อด้วยครับ แถวบ้านโดนมาแล้ว มารอบแรกโยนอาหารคลุกยาเบื่อใส่ ดีที่เจ้าของบ้านไม่ละเลยที่จะเปิดประตูออกมาดู หมา 2 ตัวกำลังกินอาหารคลุกยาเบื่อเลยรอดทั้งหมาทั้งทรัพย์
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #176 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 01:40:53 PM »

ลูกปืนของคุณพี่ใด้ราคาดีจริงๆ

ฮ่า ฮ่า ขออภัยคร๊าพี่ชิวขร๊า  ยายไม่ได้เจตนาซ่อนเร้นอะรัยอ่ะคร๊า  ฮา
แต่กระทู้นี้ควรจะไปอยู่ที่หน้า "หลังแนวยิง" น๊ะคร๊า  ฮา   พี่เขาบอกว่าตื่นมาตีสามไล่ยิงขโมยอ่ะคร๊า  ฮ่า อ่า

ข้อความที่ยายโพสต์  ยายเชื่อว่าไม่ได้มีอะไรซ่อนเร้นน๊ะคร๊า   อยากจะสอพอเท่านั้นอ่ะคร๊า ฮ่า ฮ่า  ไม่ได้ว่าใครน๊ะคร๊า
[/quote]

คุณ babara ....ไม่ภูมิใจในภาษาไทยหรือครับ...ถึงพยายามพิมพ์ให้ผิดๆแบบนี้
takoothon
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #177 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 09:56:25 PM »

ปืนผิดมือโดนหนักใหมครับ
st44
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #178 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:02:27 PM »

ถ้าโจรกลับมาวางระเบิดก็น่าเศร้านะ  คิดเล่นๆ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #179 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:21:00 PM »

แต่กระทู้นี้ควรจะไปอยู่ที่หน้า "หลังแนวยิง" น๊ะคร๊า  ฮา   พี่เขาบอกว่าตื่นมาตีสามไล่ยิงขโมยอ่ะคร๊า  ฮ่า อ่า

ข้อความที่ยายโพสต์  ยายเชื่อว่าไม่ได้มีอะไรซ่อนเร้นน๊ะคร๊า   อยากจะสอพอเท่านั้นอ่ะคร๊า ฮ่า ฮ่า  ไม่ได้ว่าใครน๊ะคร๊า

นี่เป็นเรื่องของการใช้ปืน โพสท์ในหน้า"สนทนาภาษาปืน"ก็ถูกต้องแล้วนี่ครับ

"สอพลอ"ครับ ... พยายามอ่านหนังสือให้มากหน่อย การอบรมต่ำแล้วยังจะโง่อีก  ยี๊

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14
  พิมพ์