เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:27:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตื่นมายิงขโมยตอนตีสาม  (อ่าน 32060 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #180 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 01:01:09 AM »

ถ้าโจรกลับมาวางระเบิดก็น่าเศร้านะ  คิดเล่นๆ

คิดได้อย่างไรครับ... คิก คิก

โจรลักเล็กขโมยน้อย...

ที่ปีนบ้านมาขโมยจักรยานนี่หรือครับ...

ที่มันจะกลับมาวางระเบิด...ฮา... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โอ๊ย...มาพาให้ผมขำกลิ้งตอนดึกๆ...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #181 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 09:35:07 AM »

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #182 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 09:57:26 AM »

ถ้าโจรกลับมาวางระเบิดก็น่าเศร้านะ  คิดเล่นๆ

คิดได้อย่างไรครับ... คิก คิก

โจรลักเล็กขโมยน้อย...

ที่ปีนบ้านมาขโมยจักรยานนี่หรือครับ...

ที่มันจะกลับมาวางระเบิด...ฮา... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โอ๊ย...มาพาให้ผมขำกลิ้งตอนดึกๆ...

ขออนุญาตขำกับคุณหมอด้วยคนครับ... Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2010, 02:48:33 PM โดย -::- jungle ♥ รักในหลวง ♥ -::- » บันทึกการเข้า
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #183 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 02:37:39 PM »

+1 ครับ สำหรับมุขนี้.....โอยขำ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
tom8842
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #184 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 04:28:18 PM »

เป็นผมก็ยิงขึ้นฟ้าครับ กลัว 25 ม.ดันเข้ากลางหลังละยาววววววววววววววววววววววววววววว น้ำลายหก
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 04:55:12 PM »

เป็นบุญและโชคดีของพวกขโมยนะครับ ที่รอดมือคุณธำรงไปได้ แสดงว่าบุญเก่าพวกมันยังคอยคุ้มไว้
แต่หากยังริไปลักเล็กขโมยน้อยกับของคนอื่นๆอีก ผมเชื่อว่า มันคงหมดบุญแล้ว คงต้องรับกรรมแทนครับ  ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #186 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 09:38:54 AM »

ขอบพระคุณพี่ธำรงครับ...

นายสมชายใช้กระเป๋าคาดเอวเวลาอยู่ในบ้าน เวลาเดินไปอยู่มุมไหนของบ้านก็หิ้วเอาไปวางไว้ใกล้มือทุกที่ ทุกเวลาแม้เวลากลางวันครับ เพราะสะดวกเวลาจะหยิบของที่เราจะใช้งานเป็นประจำ เช่นรีโมตประตูบ้าน(เวลาใครมาหน้าบ้าน), โทร.มือถือ(จะได้ไม่ต้องวิ่งมารับมือถือ), กระเป๋าสตางค์(เวลาจะจ่ายค่าแมคโดนัลด์) ฯลฯ... แล้วเวลานอนก็เอาวางข้างตัวด้วยเลยครับ ในนั้นมีม้าแก่+แม็กสั้น 7 นัด 3ตัว+แม็กยาว 10 นัด 2ตัว+ไฟฉาย+เอียมัฟ+กล้องถ่ายรูป...

ตามรูป, หนักอึ๋งเลยครับ... แฮ่ๆ...

กระทู้นี้ทำให้นายสมชายคิดถึงเลเซอร์กริปแล้วครับ... คือเมื่อสมัยก่อนแค่ไม่กี่ปีผ่านมานี่เอง นายสมชายยังเชื่อศูนย์เรืองแสง+ทรงด้ามกับแนวลำกล้องคุ้นมือของ 1911, แต่อ่านตามกระทู้แล้วนายสมชายว่าถ้าอาศัยแค่แนวลำกล้อง+ทรงด้ามฯ แล้วแว่บโป้งใส่ขโมยนี่คงเกิดคดีแน่ครับ, เพราะมันเล็งละเอียดไม่ได้ คนยิงจะคะเนเอาแถวกลางตัว ซึ่งเป็นเรื่องแน่ๆ...

ผมมาอัพเดท และขอบคุณนายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง ครับ ว่าได้ลอกเลียนแบบ และปรับเติมกระเป๋าข้างเตียง เพื่อให้พร้อมรับเหตุการณ์ดียิ่งขึ้นแล้ว

กระเป๋าพร้อม..... ต้องฝึกคิดว่าคว้าลูกโม่ใต้หมอนแล้วต้องคว้าใบนี้ไปด้วย

คืนนั้น ยิงไปสองนัด แล้วตามคนร้ายออกไป....... คนร้ายมีสาม ..... เหลือกระสุน .38+P ในปืนอยู่สามเหมือนกัน... แป๋วววว  อ๋อย
ตอนแรกคิดว่าจะใช้สปีดโหลด คิดไปคิดมา ปืนสำรองย่อมดีกว่ากระสุนสำรอง กล็อก 30 + ซองกระสุน จะทำให้ผมมี .45ACP 20 นัด ไปด้วย  คิก คิก

ความผิดพลาดสำคัญคือไม่มีไฟฉาย ผมเปิดกรุเอาชัวร์ไฟร์มาประจำการ
ความผิดพลาดจากการขาดการสื่อสารและกล้อง เอาสมาร์ทโฟนใส่เข้าไป แถมด้วยกระเป๋าสตางค์
เอียมัฟ ผมไม่ใช้  ไหว้.... ในความเป็นจริงกับหูเปล่าๆ ผมรู้สึกว่าเสียงปืนดังน้อยกว่าที่คิด  ขำก๊าก

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #187 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 10:26:32 AM »

มีเอียมัฟด้วย...เตรียมพร้อมจริง  ๆ เลยค่ะ.... เยี่ยม

safety not compromise - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #188 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 11:01:15 AM »

ในบ้านและอาณาบริเวณผมไม่ใช้เอียมัฟครับต้องการฟังเสียง
ที่ผิดปกติรอบตัวแม้ปัจจุบันจะมีแบบอิเลคทรอนิคส์มีไมค์รับเสียง
แต่สิ่งที่เห็นและเสียงที่ได้ยินตรงหน้าอาจมีเพียงหนึ่งแต่ก็อาจมี
สองและสามอยู่ที่มุมอื่นๆด้วย Cheesy

WE  DO  BAD  THINGS
TO  BAD  PEOPLE    Cool

สรรพสิ่ง  ทั้งหลายในโลก  ล้วนมีวาระของมันเอง
กุหลาบ  จะเบ่งบานแย้มกลีบก็เมื่อถึงวาระที่พร้อมแล้วเท่านั้น

ผู้รู้ย่อมเห็นเอง

UNSUNG HEROES

We  Support  Our Troops
TKcollection
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #189 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 07:29:55 PM »

ขอถามพี่ธำรงหน่อยครับ ถ้าเกิดพี่ยิงโดนโจรคนหนึ่งที่ไหนก็ได้

จะมีความผิดต่อกฏหมายยังไงบ้างครับ

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #190 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 07:53:00 PM »

เยี่ยมครับพี่ สติมั่นคงมาก  ขอบคุณสำหรับแชร์ประสบการณ์ครับ... ไหว้ เยี่ยม

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #191 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 08:39:23 PM »

ขอถามพี่ธำรงหน่อยครับ ถ้าเกิดพี่ยิงโดนโจรคนหนึ่งที่ไหนก็ได้

จะมีความผิดต่อกฏหมายยังไงบ้างครับ

ระบบกล่าวหา....จนท.ตร.จะตั้งข้อหาแรงสุดไว้ก่อนแหละครับ แล้วค่อยลดทอนลงไป ตามหลักฐานข้อเท็จจริง  Wink
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #192 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 09:17:38 PM »

โหพี่ครับ เรื่องนี้เล่ากันยาวยันลูกบวชเลยหรือนี่
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #193 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 12:04:34 AM »

โหพี่ครับ เรื่องนี้เล่ากันยาวยันลูกบวชเลยหรือนี่
เหตุการณ์เฉพาะหน้าอื่นที่ผมเคยผ่านมา เป็นขณะตื่น และยังพอมีเวลาคิดเตรียมคิดตรอง
แต่การต้องตื่นจากหลับมาจับปืนยิงในเวลาไม่ถึง1นาที จึงเห็นประเด็นถูกและผิด มาเล่ากัน
ท่านที่มีประสบการณ์ และฝึกฝนมามากแล้ว อาจเห็นขำ ก็ขออภัยครับ  Grin  ไหว้
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #194 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 12:23:10 AM »

ได้แง่คิดหลายอย่างดีครับ  ได้รับฟังตัวอย่างเหตุการณ์จริงแบบนี้  Cheesy

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14
  พิมพ์