เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:24:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใด เล่น บีบี กัน บ้างครับ  (อ่าน 9832 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 08:49:01 PM »

นั่นลืมเลยผม ว่าแล้วก็สวัสดีครับยินดีต้อนรับครับ ไหว้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ppa111
ขอรองบาทราชวงษ์พงษ์จักรี จนชีวีสูญสิ้นดินกลบกลาย
Jr. Member
**

คะแนน 6

เมื่อเราลงเรือลำเดียวกัน เราต้องล่มหัวจมท้ายด้วยกั

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 08:53:11 PM »

สวัสดีเช่นกัน ครับ ว่างๆมีอะไรชี้แนะได้นะครับ ส่วนใหญ่ผมก็จะพูดคุยอยู่ในเวป บีบี แต่ช่วงนี้อยากหาความรู้เรื่อง ปืนเพิ่มเติม จึงเข้ามาศึกษา ครับ เห็นว่ามีผู้รู้หลายท่าน ชี้แนะได้ ครับ ว่าแต่...........เล่น บีบี รึเปล่า ครับ 555+  Grin Grin Grin

http://สนใจสินค้า คลิก !!!! www.dernpa.com/index.php?topic=815.0

WarSpec (Tactical Series) ผ้าชีมัคเกรดทางการทหาร Made in Pakistan
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 09:30:59 PM »

สวัสดี ครับ เป็นน้องใหม่ ในบอร์ด อาวุธปืน ครับ ขอสอบถามพี่ๆ ท่านใดเล่น บีบี กัน กันบ้าง ครับ แล้วในสายตาของพี่ๆ มีความคิดว่า การเล่น บีบี กันได้สร้างเสริมอะไรได้บ้าง ครับ ผิดพลาดประการใด ขอคำติเตือนได้ครับ ขอบคุณ พี่ๆ ครับ

ภาพต่างๆเหล่านี้ใช่ภาพในการปฏิบัติการณ์กวาดล้างผู้ก่อการร้าย3จังหวัดชายแดนภาคใต้รึป่าวครับ ตกใจ  คิก คิก คิก คิก

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 09:42:21 PM »

สวัสดีเช่นกัน ครับ ว่างๆมีอะไรชี้แนะได้นะครับ ส่วนใหญ่ผมก็จะพูดคุยอยู่ในเวป บีบี แต่ช่วงนี้อยากหาความรู้เรื่อง ปืนเพิ่มเติม จึงเข้ามาศึกษา ครับ เห็นว่ามีผู้รู้หลายท่าน ชี้แนะได้ ครับ ว่าแต่...........เล่น บีบี รึเปล่า ครับ 555+  Grin Grin Grin
[/quote  อยากเล่นเหมือนกันครับแต่ด้วยเวลาทำงานของผมทำให้หมดสิทธิเล่นครับได้แต่ดูรูปในเ็นตแทนละครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ppa111
ขอรองบาทราชวงษ์พงษ์จักรี จนชีวีสูญสิ้นดินกลบกลาย
Jr. Member
**

คะแนน 6

เมื่อเราลงเรือลำเดียวกัน เราต้องล่มหัวจมท้ายด้วยกั

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 09:42:45 PM »

อ๋อ มิได้ ครับ  Grin Grin Grin

http://สนใจสินค้า คลิก !!!! www.dernpa.com/index.php?topic=815.0

WarSpec (Tactical Series) ผ้าชีมัคเกรดทางการทหาร Made in Pakistan
ppa111
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 09:43:51 PM »

[/quote  อยากเล่นเหมือนกันครับแต่ด้วยเวลาทำงานของผมทำให้หมดสิทธิเล่นครับได้แต่ดูรูปในเ็นตแทนละครับ

ได้ ครับจะหาภาพสวยๆ มาลงให้ดูกันบ่อยๆ นะครับ

กลางคืนก็มี ครับ เล่นกันพื้นที่เล็กๆ ครับ 1400 ไร่เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2010, 09:48:25 PM โดย ppa111 » บันทึกการเข้า

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 09:46:51 PM »

ภาพต่างๆเหล่านี้ใช่ภาพในการปฏิบัติการณ์กวาดล้างผู้ก่อการร้าย3จังหวัดชายแดนภาคใต้รึป่าวครับ ตกใจ  คิก คิก คิก คิก
[/quote]
ชื่อกระทู้บอกตรงๆแล้วครับ

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 09:49:31 PM »

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ppa111
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 09:54:23 PM »

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อันนี้ภาพก่อนลงเล่นในสนามครับ

อยากหาข้อมูลไปให้น้องๆ เกี่ยวกับความปลอดภัยในการใช้ปืน ครับ เพราะหลังๆผู้เล่นส่วนใหญ่ยังไม่เข้าใจ แต่พยายามบอกว่า กฎ กติกา เหมือนปืนจริง ทุกประการ ครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 10:00:12 PM »

อย่างภาระกิจกลางคืนหากฝ่ายตรงข้ามไม่มีสปิริตแล้วจะลงเอยอย่างไรครับ Huh

ppa111
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 10:09:23 PM »

ส่วนใหญ่ผู้เล่น กีฬาชนิดนี้ อาจจะไม่มีข้อบ่งชี้ชัดเจนว่าคุณถูกยิง จำเป็นอย่างยิ่งที่ผู้เล่นจะต้องมี คำว่า สปิริต ครับ เมื่อถูกยิงแล้วจะต้องตะโกน ย้ำนะครับ ว่า ตะโกน ว่าโดน พร้อมทั้งนอนลง ตั้งปืนขึ้น เพื่อป้องกันการ โดนยิ่งซ้ำครับ........แต่โชคดีที่ผู้เล่นในชมรม มีความเข้าใจใน กฎ กติกาครับ เลยไม่มีปัญหาเท่าไร ถ้าเป็นผู้เล่นหน้าใหม่ ก็จะมีการอบรมกันก่อน ครับ

พึงระลึกเสมอว่า “ พวกเราทุกคนคือเพื่อนร่วมเล่น ลงเล่นเพื่อการพัฒนาจิตใจของตนเองและรักกันเหมือนพี่ เหมือนน้อง

จุดมุ่งหมายหลัก
-  เพื่อทบทวนกฎกติกา และเสริมทักษะของผู้เล่นกีฬาประเภทปืนอัดลมเบา ได้อย่างถูกต้องและเหมาะสม
- เป็นการกระชับความสัมพันธ์ และสร้างเสริมทัศนะคติที่ดีต่อสถาบันทหาร
- กิจกรรมส่งเสริมความรักความสามัคคีของคนในชาติ

จุดมุ่งหมายรอง
- การฝึกภาวะผู้นำ
- การเสริมสร้างบุคลิกภาพ
- เล่นกับทหาร เล่นแบบทหาร
- การเล่นบีบีกันภาคสนาม ในภูมิประเทศจริง สถานที่ฝึกทหารจริง ที่แตกต่างจากสนามทั่วๆไป
- ส่งเสริมการเล่นแบบยุทธวิธี เต็มรูปแบบ เล่นเป็นหมู่คณะ ฝึกความสามัคคี เสียสละ อดทน
- ฝึกความอดทนของผู้เล่นให้ทนต่อสภาพแวดดล้อมกดดันต่างๆ อาทิ เหนื่อย ง่วง หิว ร้อน
- พบ ปะ พูด คุย แบบพี่ๆ น้องๆ คนรัก "บีบีกัน" ทั่วประเทศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2010, 10:17:51 PM โดย ppa111 » บันทึกการเข้า

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 10:00:28 AM »

อยากหาข้อมูลไปให้น้องๆ เกี่ยวกับความปลอดภัยในการใช้ปืน ครับ เพราะหลังๆผู้เล่นส่วนใหญ่ยังไม่เข้าใจ แต่พยายามบอกว่า กฎ กติกา เหมือนปืนจริง ทุกประการ ครับ

ตรงที่ขีดเส้นใต้... ขอแย้งครับ... ว่ายังมีข้อยกเว้น... คือ... ปืนจริงนี่เราจะไม่มีทางเอามาไล่ยิงกันเหมือน  BB ครับ... เพราะผลที่เกิดขึ้นจากการที่กระสุนโดนเป้าหมาย... มันต่างกันมาก...

...ผมเองก็มี BB guns อยู่บ้างครับ... แต่ผมไม่เคยเอามาไล่ยิงกันเลย... กลัวจะสับสนกับปืนจริงครับ... Grin Grin Grin ดังนั้น... BB Guns ของผม... เลยเอาไว้ยิงเป้าที่เป็นกล่องกระดาษ... กระป๋องน้ำอัดลม... มากกว่าครับ... Grin Grin Grin

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 12:36:13 PM »

จะซื้อๆแต่ไม่ได้สักที SVD  ครานี้ไม่หวังหรอก  ถ้าจะได้คงมาเอง   Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 12:45:22 PM »

เคยเจอ BB เขายกพลฯไปเล่นกันป่าแถวบ้าน  M16 วิ่งหนีลูกซองเดี่ยวผมเฉยเลย   คิก คิก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 12:48:29 PM »

เคยเจอ BB เขายกพลฯไปเล่นกันป่าแถวบ้าน  M16 วิ่งหนีลูกซองเดี่ยวผมเฉยเลย   คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์