เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:32:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอความรู้หน่อยครับ  (อ่าน 2572 ครั้ง)
banana man
ศิษย์หลวงพ่อมงคลนิมิตร
Full Member

คะแนน 13

"นอกตำรา" แต่ไม่ "นอกแถว"

« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 10:02:30 PM »

เมื่อกี้เพิ่งอ่านข่าวมา รายละเอียดมีใจความว่า

" เด็กชายวัย 9 ขวบ จากนครลอสแองเจลิส หยิบปืนมาเล่น เกิดลั่นใส่น้องชายวัย 2 ขวบ สาหัส
และเสียชีวิตในเวลาต่อมาที่โรงพยาบาล ผู้เป็นแม่เผยปืนดังกล่าวขึ้นลำอัตโนมัติ "

อ้างอิงจาก  http://www.norsorpor.com/ข่าว/n2093460/พี่ชายห้าวเล่นปืน%20ลั่นใส่น้องดับ%20พบขึ้นลำอัตโนมัติ

และที่ผมสงสัยคือว่า ปืนรุ่นไหนเหรอครับที่ขึ้นลำอัตโนมัติ แล้วขึ้นเองยังไงครับ

ความผิดพลาดในชีวิตเกิดขึ้นได้กับทุกคน จงอย่าท้อ และอย่าเสียใจ เริ่มต้นใหม่แก้ไขและยอมรับความจริงนั้น
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 10:14:01 PM »

ตรงไหนหรือครับ  ที่หมายความว่า ขึ้นลำโดยอัตโนมัติ   คริ คริ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2010, 10:21:06 PM โดย ฟอ สระไอ๊ซ์ วอ สระอัน » บันทึกการเข้า
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 10:29:51 PM »

ปืนอะไรครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 10:32:12 PM »

ปืนอะไรครับ

ปืนพก ครับ บังฯ  ส่วนจะจริงหรือไม่จริง ป๋มไม่ทราบครับ คริ คริ
ภาพประกอบใน นสพ. ไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อหาในข่าวที่ตีพิมพ์หรอกครับ
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 10:55:43 PM »

ปืนพก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ขอบคุณครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ๋อ เป็นภาพประกอบ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 11:08:37 PM »

เป็นปืนพกออโตเมติก เพื่อนคงแปลว่า ปืนขึ้นลำอัตโนมัติมั๊ง

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 11:12:49 PM »

เป็นปืนพกออโตเมติก เพื่อนคงแปลว่า ปืนขึ้นลำอัตโนมัติมั๊ง
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 08:16:49 AM »

ปืนพกขึ้นลำโดยอัตโนมัติไม่มีหรอกครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 11:40:34 AM »

อาจเป็นปืน กึ่งออโตเมติก ประเภท นกใน แบบ GLOCK หรือปล่าวครับ เวลาบริหารปืนไม่มีนก ให้เห็น ทำให้คิดว่าเป็นปืนชนิดขึ้นลำอัตโนมัต  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 12:14:10 PM »

ปืนที่ขึ้นลำอัตโนมัติก็ใช่ว่าจะไม่มี  ติดต่อขอชมได้ที่ร้านสังเวียนการช่างครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 12:34:16 PM »

ทำไมคนเป็นพ่อเป็นแม่ไม่เก็บปืนไว้ในที่ที่ปลอดภัย(จากเด็กๆ)ก็ไม่รู้...อ่านข่าวแบบนี้แล้วเศร้าใจครับ...

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 03:12:50 PM »

ปืนที่ขึ้นลำอัตโนมัติก็ใช่ว่าจะไม่มี  ติดต่อขอชมได้ที่ร้านสังเวียนการช่างครับ

มันเป็นยังเหรอครับ  ทำงานอย่างไรครับ

ผมเคยเห็นแต่นกกระดก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2010, 03:32:38 PM โดย ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง » บันทึกการเข้า

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 05:46:01 PM »

มันเป็นยังเหรอครับ  ทำงานอย่างไรครับ

เมื่อเสียบ ซองกระสุนเข้าตัวปืน ปืนจะขึ้นลำเองอัตโนมัติครับ
เท่าที่ผมทราบ ไม่ทำออกจำหน่าย เพราะกลัวเรื่องฝรั่งขโมยความคิดเราไปทำขายครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 06:03:56 PM »

ไหว้แบบนกกระดก ผมก็เคยเห็นครับ แต่จำไม่ได้ว่าฝีมือช่างสุพลหรือช่างสังเวียน จำได้คลับคล้ายคลับคลาว่า ลิขสิทธิ์กลายเป็นของฝรั่งไปแล้ว ....เอ หรือว่าที่ท่านและผมเห็น เป็นกระบอกเดียวกันหรือเปล่า... คิก คิก

ไหว้แบบขึ้นลำอัตโนมัติยังไม่เคยเห็น อยากชมเช่นกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2010, 08:03:14 PM โดย เป้า รักในหลวง » บันทึกการเข้า

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 07:42:12 PM »

ขึ้นลำอัตโนมัติ ผมว่าไม่มีความจำเป็นเท่ากับ
คนที่ใช้ปืน รู้จักวิธีใช้ปืนให้ปลอดภัย
และต้องรู้จักเก็บปืนให้พ้นมือเด็ก หรือคนในบ้านที่ไม่รู้จักการใช้ปืนด้วย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์