เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:22:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอความรู้หน่อยครับ  (อ่าน 2567 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 08:31:36 PM »

ไม่เชื่อ ก็ไปดูข้างกล่องกระสุนปืน ภาษาอังกฤษได้เลยครับว่า กระสุนปืน  กับเด็กนั้น มันเป็นเหมือนน้ำมันเบนซินกับไฟ หรืออย่างไรก็ไม่ทราบ
ผมแปลไม่ถูกหรอก เห็นมันเขียนว่า  คีบ ๆๆ ชิวเดรนๆๆ  อะไรซักอย่าง แสดงว่า ให้เก็บไม่ให้เด็กเล่นหรืออย่างไร ไม่ทราบ แปลไม่ถูก

แต่ว่า สิ่งที่เกินไปกว่าไอ้ข้างกล่อง ที่ทุกท่านมองข้ามไป  ผมว่า ไม่ลองมาดูภาพยนต์กันบ้างหรือครับ .............
ภาพยนต์ต่างหากล่ะครับ ที่เป็นสาเหตุสำคัญ ที่ทำให้เด็กๆ ทั่วโลก  หรือไม่เว้นแต่เด็กๆ เมื่อ30 ปีที่แล้ว จนป่านนี้ ก็ยังเป็นเด็กไม่เลิก  หยิบปืนแล้วลั่นใส่กันทั้งปี หยิบปืนทีไร มือเข้าโกร่งไกทุกที   เข้าแล้วไม่พอ ขอเหนี่ยวสักหน่อยเหอะน่า....นี่แนะ.ๆๆๆๆๆ แชะๆๆๆ ยิงเป็นลูกโม่ดับเบิ้ลแล้วยิ่งมันส์ใหญ่
แล้วถ้าเหนี่ยวแล้วหันไปหา ฟ้า หาฝนล่ะครับ ไม่ได้หรอกครับ ไม่มันส์ถึงใจ นี่แนะ  ต้องเหนี่ยวใส่เพื่อนเสียหน่อยให้เหมือนในหนัง ถ้าไม่เคยดูหนัง จะไปเห็นที่ไหนล่ะครับ เพราะเกิดมาเห็นปืนแล้ว แต่ยังไม่เคยได้เรียนรู้เรื่องปืนเลย มีแต่ภาพยนต์นั่นแหละ มันสอนอยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน  เช่นภาพการที่พระเอกชักปืนออกจากเอว  ปากคาบม้วนยา  ปืนชี้ไปข้างหน้าด้วยแขนข้างเดียว ตะแคงปืนเสียหน่อย   โครตจะเท่ห์เลย เหนี่ยวไกซะ  แชะ.....ๆ เด็กๆ ไม่ได้เรียนยิงปืนที่สนาม แต่เขาเรียนยิงปืนจากภาพยนต์ครับ   
ภาพยนต์ที่เรียนยิงปืนส่วนใหญ่ ก็มียิงเพื่อนที่ยืนอยู่ตรงข้ามกับตนแหละครับเป็นส่วนใหญ่ มีไม่กี่เรื่องหรอกครับ ที่ใส่ลูกในโม่ไม่ครบ แล้วปั่น แล้วสะบัดให้ปิด  แล้วจ่อหัวตัวเอง แล้วลั่นเล่นกัน   รู้สึกเคยมีข่าว เมาแล้วเล่น ปั่นโม่แบบนี้แล้ว ตาย ก็เคยได้ยิน  ก็จากไหนล่ะ   ก็หนังอีกแหละครับ .....
CUPID-รักในหลวงทั้งบ้าน
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 08:52:38 PM »

HK p4 ครับไม่ทราบว่าเข้าข่ายขึ้นลำอัตโนมัติหรือปล่าว 73ครับ

ศรรักของCUPIDแรงฤทธิ์เสมอ แม้เผลอยิงผิด ขอโทษยาถอนพิษ(รัก)ไม่มี
itt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 09:12:36 PM »

ตรงไหนหรือครับ  ที่หมายความว่า ขึ้นลำโดยอัตโนมัติ   คริ คริ

อ่านดูน่าจะขึ้นลำตั้งไว้แล้วเด็กหยิบไปเล่นครับ เด็ก 9 ขวบ มีแรงเหนี่ยวไก สบายๆ ไหว้
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 09:59:49 PM »

ความรู้ด้านภาษาอังกฤษไม่แข็งแรงครับ  คิก คิก คิก คิก

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 11:18:32 PM »

ปืนที่ขึ้นลำอัตโนมัติก็ใช่ว่าจะไม่มี  ติดต่อขอชมได้ที่ร้านสังเวียนการช่างครับ

มันเป็นยังเหรอครับ  ทำงานอย่างไรครับ

ผมเคยเห็นแต่นกกระดก

เมื่อเสียบ ซองกระสุนเข้าตัวปืน ปืนจะขึ้นลำเองอัตโนมัติครับ
เท่าที่ผมทราบ ไม่ทำออกจำหน่าย เพราะกลัวเรื่องฝรั่งขโมยความคิดเราไปทำขายครับ

นึกภาพไม่ออก  นึกความเป็นไปได้ไม่ออกเช่นกัน

ถ้าค้างลำเลื่อน  แล้วพอเสียบแม๊กเข้า ปลดลำเลื่อนอัตโนมัติ เพื่อส่งลูกเข้ารังเพลิง

ผมยังพอนึกออกนะ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 11:23:46 PM »

ปืนที่ขึ้นลำอัตโนมัติก็ใช่ว่าจะไม่มี  ติดต่อขอชมได้ที่ร้านสังเวียนการช่างครับ

มันเป็นยังเหรอครับ  ทำงานอย่างไรครับ

ผมเคยเห็นแต่นกกระดก

เมื่อเสียบ ซองกระสุนเข้าตัวปืน ปืนจะขึ้นลำเองอัตโนมัติครับ
เท่าที่ผมทราบ ไม่ทำออกจำหน่าย เพราะกลัวเรื่องฝรั่งขโมยความคิดเราไปทำขายครับ

นึกภาพไม่ออก  นึกความเป็นไปได้ไม่ออกเช่นกัน

ถ้าค้างลำเลื่อน  แล้วพอเสียบแม๊กเข้า ปลดลำเลื่อนอัตโนมัติ เพื่อส่งลูกเข้ารังเพลิง

ผมยังพอนึกออกนะ

นั่นสิครับ Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 05:12:14 PM »

ไม่เชื่อ ก็ไปดูข้างกล่องกระสุนปืน ภาษาอังกฤษได้เลยครับว่า กระสุนปืน  กับเด็กนั้น มันเป็นเหมือนน้ำมันเบนซินกับไฟ หรืออย่างไรก็ไม่ทราบ
ผมแปลไม่ถูกหรอก เห็นมันเขียนว่า  คีบ ๆๆ ชิวเดรนๆๆ  อะไรซักอย่าง แสดงว่า ให้เก็บไม่ให้เด็กเล่นหรืออย่างไร ไม่ทราบ แปลไม่ถูก

แต่ว่า สิ่งที่เกินไปกว่าไอ้ข้างกล่อง ที่ทุกท่านมองข้ามไป  ผมว่า ไม่ลองมาดูภาพยนต์กันบ้างหรือครับ .............
ภาพยนต์ต่างหากล่ะครับ ที่เป็นสาเหตุสำคัญ ที่ทำให้เด็กๆ ทั่วโลก  หรือไม่เว้นแต่เด็กๆ เมื่อ30 ปีที่แล้ว จนป่านนี้ ก็ยังเป็นเด็กไม่เลิก  หยิบปืนแล้วลั่นใส่กันทั้งปี หยิบปืนทีไร มือเข้าโกร่งไกทุกที   เข้าแล้วไม่พอ ขอเหนี่ยวสักหน่อยเหอะน่า....นี่แนะ.ๆๆๆๆๆ แชะๆๆๆ ยิงเป็นลูกโม่ดับเบิ้ลแล้วยิ่งมันส์ใหญ่
แล้วถ้าเหนี่ยวแล้วหันไปหา ฟ้า หาฝนล่ะครับ ไม่ได้หรอกครับ ไม่มันส์ถึงใจ นี่แนะ  ต้องเหนี่ยวใส่เพื่อนเสียหน่อยให้เหมือนในหนัง ถ้าไม่เคยดูหนัง จะไปเห็นที่ไหนล่ะครับ เพราะเกิดมาเห็นปืนแล้ว แต่ยังไม่เคยได้เรียนรู้เรื่องปืนเลย มีแต่ภาพยนต์นั่นแหละ มันสอนอยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน  เช่นภาพการที่พระเอกชักปืนออกจากเอว  ปากคาบม้วนยา  ปืนชี้ไปข้างหน้าด้วยแขนข้างเดียว ตะแคงปืนเสียหน่อย   โครตจะเท่ห์เลย เหนี่ยวไกซะ  แชะ.....ๆ เด็กๆ ไม่ได้เรียนยิงปืนที่สนาม แต่เขาเรียนยิงปืนจากภาพยนต์ครับ  
ภาพยนต์ที่เรียนยิงปืนส่วนใหญ่ ก็มียิงเพื่อนที่ยืนอยู่ตรงข้ามกับตนแหละครับเป็นส่วนใหญ่ มีไม่กี่เรื่องหรอกครับ ที่ใส่ลูกในโม่ไม่ครบ แล้วปั่น แล้วสะบัดให้ปิด  แล้วจ่อหัวตัวเอง แล้วลั่นเล่นกัน   รู้สึกเคยมีข่าว เมาแล้วเล่น ปั่นโม่แบบนี้แล้ว ตาย ก็เคยได้ยิน  ก็จากไหนล่ะ   ก็หนังอีกแหละครับ .....

เห็นด้วยครับพี่ .. ที่บ้านผมมีหลานเล็กๆ อายุ 3 ขวบ .. เริ่มเอาปืนเด็กเล่นมายิงกันแล้ว ..ต้องคอยพูด คอยสอน .. เวลาดูหนังดูละคร ต้องพูด ต้องอธิบาย .. จนถึงเมื่อเวลาที่เหมาะสมจริงๆ ถึงจะพาเค้าเข้าสนามสอนเป็นเรื่องเป็นราวก่อนล่ะครับ ... ที่สำคัญคือ กฎแห่งความปลอดภัย 10 ประการ
bignarak
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 07:32:40 PM »

น่าจะใส่เซฟหรือกล่องล๊อคกุญแจนะครับ
พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 09:14:01 PM »

เด็กผู้ชายแถวบ้านผมเพิ่งจะเดินได้ ส่งปืนของเล่นให้ยังรู้เลยว่าต้องยิงยังไง สงสัยเป็นจิตวิญญาณครับ

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์