เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 10:32:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ท่านใดที่อยู่ในจังหวัดที่ประกาศพรก.ฉุกเฉินบ้างครับ  (อ่าน 3821 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:12:27 PM »

มิได้ครับน้อง51............
เป็นของนายกอภิสิทธิ หลังประกาศพ.ร.ก.ฉุกเฉินช่วงที่ผ่านมานี้เอง

รับใช้ด้วยความยินดีครับ พี่ธำรง  คริ คริ
ปัจจุบันประกาศฯ ฉบับนี้  ยังมีผลบังคับใช้อยู่ครับ

น้อง ๕๑ ครับ

แล้วแบบนี้ ผมจะไปตัดโอนปืนอัดลมที่พระประแดงก็ทำไม่ได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:13:30 PM »

แล้วแบบนี้ ผมจะไปตัดโอนปืนอัดลมที่พระประแดงก็ทำไม่ได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ตรงไหนล่ะครับ  ท่านหนองฯ
ที่บอกว่า  ท่านจะไม่สามารถตัดโอนปืนที่ อ.พระประแดง ได้ อ่ะครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:22:14 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2010, 06:42:26 PM โดย ฟอ สระไอ๊ซ์ วอ สระอัน » บันทึกการเข้า
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:43:31 PM »

ขอบคุณครับ

ที่บอกว่า  ท่านจะไม่สามารถตัดโอนปืนที่ อ.พระประแดง ได้ อ่ะครับ

ก็ถามดูนะครับน้อง ๕๑ เพราะปืนอัดลมแก้ ป.๓ แล้วยังไม่ได้ไปตัดยอดเลยครับ ปืนก้ยังไม่ได้ไปรับเลยนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 04:28:36 PM »

พื้นที่ ที่ผมอยู่ก็ไม่ได้ระงับการขอ ป.1 และ ป.3 ครับ เห็นเพื่อน ๆ ก็ยังขอกันได้อยู่ครับ  ยิ้มีเลศนัย

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 05:21:05 PM »

มิได้ครับน้อง51............
เป็นของนายกอภิสิทธิ หลังประกาศพ.ร.ก.ฉุกเฉินช่วงที่ผ่านมานี้เอง

รับใช้ด้วยความยินดีครับ พี่ธำรง  คริ คริ
ปัจจุบันประกาศฯ ฉบับนี้  ยังมีผลบังคับใช้อยู่ครับ

ขอบคุณครับน้อง 51 ...............
แล้วน้องว่าคำสั่งกระทรวงมหาดไทยที่ ๒๗๐/๒๕๕๓ นี่ต้องให้มท.๑ ลงนาม หรือนายกฯลงนาม ผมชักสงสัย  Wink
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 06:39:13 PM »

ขอบคุณครับน้อง 51 ...............
แล้วน้องว่าคำสั่งกระทรวงมหาดไทยที่ ๒๗๐/๒๕๕๓ นี่ต้องให้มท.๑ ลงนาม หรือนายกฯลงนาม ผมชักสงสัย  Wink

แฮ่ ๆ ผมไม่ทราบถึงคำสั่ง มท ที่ 270/2553 หรอกครับ
แต่ผมว่า ควรเสนอให้ รมต. ผู้ที่รักษาการตามพระราชบัญญัติ ลงนาม ครับ
เพราะ นายกฯ ตั้ง ศอฉ. และกำหนดหน้าที่ ไว้ก่อน
จากนั้น ค่อย กำหนดหน้าที่ของ รมต. มาเป็นของนายกฯ เฉพาะเท่าที่จำเป็นฯ ตามภาพครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2010, 06:44:36 PM โดย ฟอ สระไอ๊ซ์ วอ สระอัน » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 06:43:43 PM »

ขอบคุณครับ

ก็ถามดูนะครับน้อง ๕๑ เพราะปืนอัดลมแก้ ป.๓ แล้วยังไม่ได้ไปตัดยอดเลยครับ ปืนก้ยังไม่ได้ไปรับเลยนะครับ

ก็ปล่อยให้ ป.3 ขาดไปก็ได้ครับ ท่านหนองฯ
แล้วเดี๋ยวค่อยตัดโอน .308 winchester ทีเดียวไงครับ  คริ คริ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 07:42:20 PM »

โอ้ว... วันนี้เพิ่งกลับมาจากธุระ มีหลายท่านมาให้ทั้งความรู้และกำลังใจ ขอบคุณทุกๆท่านครับ +1

วันศุกร์ผมจะไปอีกครั้งครับ ผมจะพยายามใช้ข้อมูลที่พี่ๆให้มาให้มากที่สุดในการให้เหตุผลกับปลัดอาวุโส

ถ้าทางอำเภอเรียกร้องยังไง ไม่มีทางได้เงินผมเกิน 7 บาทแน่ ถ้าได้ป.3 เดี๋ยวเอามาให้ชมครับ   ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์