เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 02:13:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน+เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัย บ.เบียร์แห่งหนึ่ง  (อ่าน 9951 ครั้ง)
wanlop 39
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 10:53:44 PM »

ตกใจ ตกใจผมว่าอยู่ที่เจตนานะครับ คนพื้นที่เค้าน่าจะทราบว่า ผช.ผญบ.คนนั้นเป็นคนเยี่ยงไรนะครับ ถ้าท่าทางไม่ดี กลิ่นไม่สวย แจ้งความเลยครับ พี่น้อง... เยี่ยม เยี่ยม
jujuhon
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:01:30 PM »

ผมก็ ราชสีห์เหมือนกัน  แต่ที่รู้ในเขตหมู่บ้านที่รับผิดพกได้ครับแต่ต้องมิดชิดไม่ใช้เหน็บเอวครับไม่ว่ากรณีใดๆต่อให้มีคำสั่งของนายอำเภออีก  อยากรู้ผู้ช่วยที่ไหนทำเสียสถาบันหมด เว้นเสียแต่เกิดเหตุฉุกเฉินเช่นมีขโมยมาขโมยของ ของชาวบ้านแล้วออกติดตามคนร้าย(กรณีลูกบ้านแจ้งผู้ใหญ่ก่อน ก่อนจะแจ้งตำรวจ )เพื่อนสมาชิกอย่าเหมารวมก็แล้วกันราชสีห์ดีดีดีก็มีนะครับ  อยากรู้จัก  พท  เหมือน  ผช คนนั้นจังจะได้เหน็บทั้งซ้ายและขวาเลย ฮ่า ฮ่า ฮ่าฮ่า ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  แต่ดูแล้วสมัยหน้าคงพลัดครับ ผช  คนนี้นะ                           แนะนำให้ท่านไปปรึกษาผู้ใหญ่บ้าน หรือคณะกรรมการหมู่บ้านก่อนก็ดีนะครับเพราะ  ผช  เลือกมาโดยคณะกรรมการหมู่บ้านนะครับ(มี 10  คน)                            

ผมก็ราชสีห์ มีใบพกถูกต้อง มีคำสั่งนายกำกับ เคยทั้งพกนอกพกใน เคยสะพายทั้งลูกซอง ลูกกรด  เคยจับคนร้ายคนเมายา เคยเป็นทั้งยามทั้งอส.  แต่ที่ไม่เคยอย่างเดียวคือ "กร่าง" ครับ

ผลตอบแทนที่ได้รับมากกว่าเงินเดือน คือความรักและเคารพจากพี่น้องประชาชนอย่างสม่ำเสมอตลอดมาครับ

ผมเห็นวงการเหลืองดำมีกลิ่นไม่ดีก็อดเป็นห่วงไม่ได้  เจอที่ไหนบกพร่องอย่างไรก็ช่วยกันตักเตือนกันไปครับ อะไรที่มันพูดกันรู้เรื่องมันก็เป็นเรื่องง่ายเสมอครับ
[/quote        ยินดีที่ได้รู้จักนะครับท่านราชสีห์ฉวากคงจะได้คุยกันเรื่อยๆนะครับ

ราชสีห์  ผู้ภักดีต่อแผ่นดิน(เกิด)ศิษย์เจ้าแม่มุกจันรุ่นที่สาม
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:51:28 PM »

.....ชอบกลอนบทนี้ครับ..ทำให้นึกถึงคุณครูท่านหนึ่งที่โรงเรียนสรรพวิทยา  แม่สอด
ตอบครับ...พกไม่ได้  ผิดกฎหมาย..แจ้งตร.หรือหน่วยงานปกครองได้ครับ...ถ้ายังไม่มีใครดำเนินการให้ก็บอกนักข่าวครับ..เอาลงหน้าหนึ่ง..รับรองคราวนี้เต้นกันเป็นเจ้าเข้าแน่.. Grin Grin

โรงเรียนเดียวกับผมเลยครับ และอาจจะเป็นคุณครูท่านเดียวกันก็ได้ที่สอนเรามา ดีใจครับคนแม่สอดเหมือนกัน

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์