เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 02:20:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน+เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัย บ.เบียร์แห่งหนึ่ง  (อ่าน 9960 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:03:36 PM »

ไม่ใช่แค่พก บางครั้งยิงขึ้นฟ้าไล่วัยรุ่นที่รวมกันตรง 4 แยก ทั้งๆที่ไม่มีเหตุสมควร

แล้ววัยรุ่นไปรวมตัวกันทำไม  ตั้งแก๊งอันธพาลรึเปล่า  รวมตัวเฉย ๆ คงไม่มีใครยิงปืนขึ้นฟ้าหรอกครับ   Smiley

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:11:40 PM »

พกในเขตหมู่บ้าน/ตำบล/อำเภอ ตัวเองหรือเปล่าครับ Huh
เพราะไม่แน่ ผช.ท่านนั้นอาจได้ใบพกจากนายอำเภอ แต่ด้วยความเข้าใจผิดเลยพกมันซะซองพกนอกขนาดนั้น........มีกรณียกตัวอย่างให้อ่านครับ สารวัตกำนันพก 686 แต่พกใน เว้นแต่ตอนกลางคืนออกตรวจพื้นที่จะพกนอก ....... ที่ทำงานเก่าผมเวลามีงานรื่นเริง(งานวัด งานกินเลี้ยง) ใกล้ ๆ ทีทำงาน ยามที่ทำงานผม(เป็น อปพร.ด้วย) สะพายลูกซองเดี่ยวของที่ทำงานไปช่วยดูแลความเรียบร้อยครับ 2 คนนี้ตั้งใจทำงานครับ ไม่ไปรบกวนระรานใคร ก็พก/สะพาย ได้ครับไม่มีใครไปยุ่ง......มีอีกกรณี รอง ผอ.ศูนย์ อปพร. เอาลูกซอง 5 นัดของหลวงไว้หลังรถ แล้วไปกร่าง สุดท้ายหลวงก็เอาปืนคืนครับ หรืออีกกรณีผู้ใหญ่ /ผช. 2 หมู่บ้านออกเดินตรวจยามวิกาลในซอยและพื้นที่ใกล้เคียง....พกกันเอวตุงเลย เดินผ่านหน้าบ้านที่ผมตั้งวงกินเหล้าอยู่ ก็แวะครับ....ซัก 1 จอกพอให้หายเหนื่อยแล้วก็เดินต่อ......ขากลับก็แวะพอให้หลับสบาย......มันอยู่ที่ว่าเขามีเจตนาอย่างไร ถ้าเจตนาดีก็แล้วไปครับ ถือซะว่าเขาทำหน้าที่ดูแลความเรียบร้อยให้เรา แต่ถ้ากร่างก็ต้องร้องเรียน Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:17:52 PM »

พกในเขตหมู่บ้าน/ตำบล/อำเภอ ตัวเองหรือเปล่าครับ Huh
เพราะไม่แน่ ผช.ท่านนั้นอาจได้ใบพกจากนายอำเภอ แต่ด้วยความเข้าใจผิดเลยพกมันซะซองพกนอกขนาดนั้น........มีกรณียกตัวอย่างให้อ่านครับ สารวัตกำนันพก 686 แต่พกใน เว้นแต่ตอนกลางคืนออกตรวจพื้นที่จะพกนอก ....... ที่ทำงานเก่าผมเวลามีงานรื่นเริง(งานวัด งานกินเลี้ยง) ใกล้ ๆ ทีทำงาน ยามที่ทำงานผม(เป็น อปพร.ด้วย) สะพายลูกซองเดี่ยวของที่ทำงานไปช่วยดูแลความเรียบร้อยครับ 2 คนนี้ตั้งใจทำงานครับ ไม่ไปรบกวนระรานใคร ก็พก/สะพาย ได้ครับไม่มีใครไปยุ่ง......มีอีกกรณี รอง ผอ.ศูนย์ อปพร. เอาลูกซอง 5 นัดของหลวงไว้หลังรถ แล้วไปกร่าง สุดท้ายหลวงก็เอาปืนคืนครับ หรืออีกกรณีผู้ใหญ่ /ผช. 2 หมู่บ้านออกเดินตรวจยามวิกาลในซอยและพื้นที่ใกล้เคียง....พกกันเอวตุงเลย เดินผ่านหน้าบ้านที่ผมตั้งวงกินเหล้าอยู่ ก็แวะครับ....ซัก 1 จอกพอให้หายเหนื่อยแล้วก็เดินต่อ......ขากลับก็แวะพอให้หลับสบาย......มันอยู่ที่ว่าเขามีเจตนาอย่างไร ถ้าเจตนาดีก็แล้วไปครับ ถือซะว่าเขาทำหน้าที่ดูแลความเรียบร้อยให้เรา แต่ถ้ากร่างก็ต้องร้องเรียน Cheesy
เห็นด้วยครับ มันแล้วแต่เหตุการณ์ ต้องแยกเป็นกรณีๆไปนะครับ ต้องดูที่เจตนาด้วย
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:25:02 PM »

ถ้าจะร้องเรียนต้องแจ้งส่วนราชการใดครับ

ไหว้       อ่านเบื้องต้น..เขาเรียกคน..ชอบวางกล้าม..                         ชอบเบ่งยาม..อยู่สังคม..คนมากหลาย..
ตำรวจแท้..หากไม่พก..คือไว้ลาย..                                                    ขอทำนาย..อยู่ไม่นาน..ผิดอาญา..
จะร้องเรียน..ให้แน่นอน..ต้องรอบคอบ..                                            รูปประกอบ..ถ่ายแนบไว้..ให้แน่นหนา..
ร้องผู้ใหญ่..ร้องอำเภอ..ร้องผู้ว่าฯ..                                                    ที่กล่าวมา..ร้องได้หมด..ยกเว้นเพลง..
คิก คิก ไหว้                              

เยี่ยม 

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:26:53 PM »

คนบ้าๆพวกนี้ รู้จักใช้ ก็เป็นประโยชน์น่ะครับ   Smiley

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:30:15 PM »

กลางวัน * เป็นผู้ใหญ่บ้านพร้อมทั้ง รปภ.
กลางคืน* อาจะจเป็นผู้ช่วยเจ้าหน้าที่ แบบนี้ต่างจังหวัดมีให้เห็นอยู่ทั่วไปครับ

p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 05:07:41 PM »

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน  มีสองประเภท  คือ  ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านฝ่ายปกครอง  และ  ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านฝ่ายรักษาความสงบ
โดยปกติทั่วไปจะมีเพียงผู้ช่วยฝ่ายปกครอง   แต่ถ้าหมู่บ้านใดเห็นว่าควรมีผู้ช่วยฝ่ายรักษาความสงบ (แสดงว่าหมู่บ้านนั้นไม่ค่อยสงบ)  ก็รายงานขอให้นายอำเภอพิจารณาอนุญาตแต่งตั้ง
ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านฝ่ายรักษาความสงบ มีอำนาจหน้าที่ดังต่อไปนี้
                  1. ตรวจตรารักษาความสงบเรียบร้อยภายในหมู่บ้าน
                  2. ถ้ารู้เห็นหรือทราบว่าเหตุการณ์อันใดเกิดขึ้น  หรือจะเกิดขึ้นในหมู่บ้าน เกี่ยวกับความสงบเรียบร้อย ให้นำความแจ้งต่อผู้ใหญ่บ้าน ถ้าเหตุการณ์ตามวรรคหนึ่งเกิดขึ้นในหมู่บ้านใกล้เคียง ให้นำความแจ้งต่อผู้ใหญ่บ้านท้องที่นั้น และรายงานให้ผู้ใหญ่บ้านของตนทราบ
                  3. ถ้ามีคนจรเข้ามาในหมู่บ้านและสงสัยว่าไม่ได้มาโดยสุจริตให้นำตัวส่งผู้ใหญ่บ้าน
                  4. เมื่อมีเหตุร้ายเกิดขึ้นในหมู่บ้าน ต้องระงับเหตุปราบปรามตามจับผู้ร้ายโดยเต็มกำลัง
                  5. เมื่อตรวจพบหรือตามจับได้สิ่งของใดที่มีไว้เป็นความผิดหรือได้ใช้ หรือมีไว้เพื่อใช้ในการกระทำผิด หรือได้มาโดยการกระทำความผิด ให้รีบนำส่งผู้ใหญ่บ้าน
                  6. เมื่อมีเหตุอันควรสงสัยว่าผู้ใดได้กระทำความผิด และกำลังจะหลบหนี ให้ควบคุมตัวส่งผู้ใหญ่บ้าน
                  7. ปฏิบัติตามคำสั่งของผู้ใหญ่บ้าน ซึ่งสั่งการโดยชอบด้วยกฎหมาย
jujuhon
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 05:19:54 PM »

ผมก็ ราชสีห์เหมือนกัน  แต่ที่รู้ในเขตหมู่บ้านที่รับผิดพกได้ครับแต่ต้องมิดชิดไม่ใช้เหน็บเอวครับไม่ว่ากรณีใดๆต่อให้มีคำสั่งของนายอำเภออีก  อยากรู้ผู้ช่วยที่ไหนทำเสียสถาบันหมด เว้นเสียแต่เกิดเหตุฉุกเฉินเช่นมีขโมยมาขโมยของ ของชาวบ้านแล้วออกติดตามคนร้าย(กรณีลูกบ้านแจ้งผู้ใหญ่ก่อน ก่อนจะแจ้งตำรวจ )เพื่อนสมาชิกอย่าเหมารวมก็แล้วกันราชสีห์ดีดีดีก็มีนะครับ  อยากรู้จัก  พท  เหมือน  ผช คนนั้นจังจะได้เหน็บทั้งซ้ายและขวาเลย ฮ่า ฮ่า ฮ่าฮ่า ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  แต่ดูแล้วสมัยหน้าคงพลัดครับ ผช  คนนี้นะ                           แนะนำให้ท่านไปปรึกษาผู้ใหญ่บ้าน หรือคณะกรรมการหมู่บ้านก่อนก็ดีนะครับเพราะ  ผช  เลือกมาโดยคณะกรรมการหมู่บ้านนะครับ(มี 10  คน)                            

ราชสีห์  ผู้ภักดีต่อแผ่นดิน(เกิด)ศิษย์เจ้าแม่มุกจันรุ่นที่สาม
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 06:40:18 PM »

ตัวอย่างที่ไม่ควรเอาอย่างครับ ....
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 06:41:09 PM »

โดยตำแหน่งนายอำเภอออกใบพกชนิดบัตรแข็งขนาดเท่าบัตรประจำตัวประชาชนให้อยู่แล้ว

ตร.ในพื้นที่คงทราบดีและคุ้นเคยกันอยู่ ..... ตอนนี้ก็อยู่ที่ความเหมาะสมหรือเปล่า

ผมมีเพื่อนเป็น ผช.ผญบ. และ ผรส. อยู่หลายคนทุกคนพกปืนหมดแต่ไม่ทำอาชีพยาม

พวกเขาขี่ จยย. รับจ้าง มีทั้งเบ่งและนิสัยดี  แต่ทั้งหมดพกซ่อนทั้งสิ้น (บางคนพกนอกแต่ชายเสื้อปิดไว้)

Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:34:40 PM »

เห็นบ่อยคนพวกนี้ครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
ฉวาก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:40:15 PM »

ผมก็ ราชสีห์เหมือนกัน  แต่ที่รู้ในเขตหมู่บ้านที่รับผิดพกได้ครับแต่ต้องมิดชิดไม่ใช้เหน็บเอวครับไม่ว่ากรณีใดๆต่อให้มีคำสั่งของนายอำเภออีก  อยากรู้ผู้ช่วยที่ไหนทำเสียสถาบันหมด เว้นเสียแต่เกิดเหตุฉุกเฉินเช่นมีขโมยมาขโมยของ ของชาวบ้านแล้วออกติดตามคนร้าย(กรณีลูกบ้านแจ้งผู้ใหญ่ก่อน ก่อนจะแจ้งตำรวจ )เพื่อนสมาชิกอย่าเหมารวมก็แล้วกันราชสีห์ดีดีดีก็มีนะครับ  อยากรู้จัก  พท  เหมือน  ผช คนนั้นจังจะได้เหน็บทั้งซ้ายและขวาเลย ฮ่า ฮ่า ฮ่าฮ่า ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  แต่ดูแล้วสมัยหน้าคงพลัดครับ ผช  คนนี้นะ                           แนะนำให้ท่านไปปรึกษาผู้ใหญ่บ้าน หรือคณะกรรมการหมู่บ้านก่อนก็ดีนะครับเพราะ  ผช  เลือกมาโดยคณะกรรมการหมู่บ้านนะครับ(มี 10  คน)                            

ผมก็ราชสีห์ มีใบพกถูกต้อง มีคำสั่งนายกำกับ เคยทั้งพกนอกพกใน เคยสะพายทั้งลูกซอง ลูกกรด  เคยจับคนร้ายคนเมายา เคยเป็นทั้งยามทั้งอส.  แต่ที่ไม่เคยอย่างเดียวคือ "กร่าง" ครับ

ผลตอบแทนที่ได้รับมากกว่าเงินเดือน คือความรักและเคารพจากพี่น้องประชาชนอย่างสม่ำเสมอตลอดมาครับ

ผมเห็นวงการเหลืองดำมีกลิ่นไม่ดีก็อดเป็นห่วงไม่ได้  เจอที่ไหนบกพร่องอย่างไรก็ช่วยกันตักเตือนกันไปครับ อะไรที่มันพูดกันรู้เรื่องมันก็เป็นเรื่องง่ายเสมอครับ
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 09:13:11 PM »

ไอ้ปื๊ดทำได้ครับ

I love Doraemon.
T4300
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 10:19:40 PM »

ไม่ใช่แค่พก บางครั้งยิงขึ้นฟ้าไล่วัยรุ่นที่รวมกันตรง 4 แยก ทั้งๆที่ไม่มีเหตุสมควร
แล้ว จขกท. คือหนึ่งในวัยรุ่นกลุ่มนั้นด้วยใช่หรื่อไม่ ถ้าใช่ก็สมควรแล้วที่โดยยิ่งไล่ วิ่งหางจุกตูดเลยหรือเปล่า? อิอิอิ ล้อเล่นน่า ถ้าไม่ใช่ก็แล้วไป
wanlop 39
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 10:49:56 PM »

ผมว่าอยู่ที่เจตนานะครับ คนพื้นที่เค้าน่าจะทราบว่า ผช.ผญบ.คนนั้นเป็นคนเยี่ยงไรนะครับ ถ้าท่าทางไม่ดี กลิ่นไม่สวย แจ้งความเลยครับ พี่น้อง...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์