เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:22:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดไปก็เจ็บใจ ระบายหน่อยครับ  (อ่าน 5917 ครั้ง)
Scofiled
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:47:31 PM »

ก่อนจะแบ่งมรดก มี MK IV S70 .38 Super 1   .45 Colt 1  .22 ปืนยาว 1 แต่  MK IV ถูกพี่น้องเอาไปครับ

พอเดาๆได้ว่าคนไหน ป.4 แระป.3 อยู่ที่ผมหมด อยากแจ้งความไว้แต่ก็ไม่อยากมีปัญหาพี่น้องต่อจากเดิมอีก

ปืนทุกกระบอกยังไม่ได้โอนด้วย ตอนนี้พยายามจะโอน.45 กับ.22 อยู่ แต่ก็ติดปัญหาที่ต้องให้พี่น้องเซ็นต่อหน้านายทะเบียน(ทั้งๆที่ผมเป็นผู้จัดการมรดก)

ตอนนี้ได้แต่พยายามวิ่งเต้นโอนกระบอกที่เหลือครับ เฮ้อ เศร้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 03:49:42 PM »

คิดมากไปครับ
พี่ๆ น้อง ๆ
อะไรไม่ใช่ของเรา
ก็ไม่ใช่ของเราครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 04:19:03 PM »

คิดมากไปครับ
พี่ๆ น้อง ๆ
อะไรไม่ใช่ของเรา
ก็ไม่ใช่ของเราครับ

เห็นด้วยครับ เมื่อมันไม่ใช่ มันก็คือไม่ใช่นั่นแหละครับ
หาเองสบายใจกว่าครับ เพราะต่อสู้กับคนแค่คนเดียว คือ  ผบ.ทบ. เท่านั้นครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 04:31:15 PM »

พี่กันน้องกันครับ...

ปืนเป็นแค่ของนอกกาย...

หาใหม่ได้...

พี่น้องหาใหม่ไม่ได้แล้วครับ... Cheesy
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 04:35:40 PM »

เยี่ยม ไหว้

บวก ๑ พี่รุตครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 04:44:06 PM »

ไหว้+1 คุณหมอรุตครับ

ไหว้พี่น้อง ยังไงก็เป็นพี่น้อง...  คนกอด ป.4 ก็กอดไป ...คนกอดปืนก็กอดไป...คนกอดความหวังลมแล้งๆก็กอดไป...ทั้งปืน ทั้ง ป 4 ก็ยังเป็นมรดกอยู่เหมือนเดิม คิก คิก คิก คิก คิก คิก

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 04:46:33 PM »

ของถ้าไม่ใช่ของเรามันก็ไม่ใช่ของเราครับ....เขาอยากได้ก็ให้เขาไป   เราหาใหม่ด้วยตัวของเราเองดีที่สุดครับ....
ozonated
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 04:47:33 PM »

เดือนที่แล้วป๋าผม ก็โอน ห้านัดให้อาไป บู่
ทีแรกผมก็แอบน้อยใจนิดๆ แต่คิดไปคิดมา
ดีเลยจะได้มีเหตุผล ขอตังค์ป๋าเพิ่ม  ซื้อ ๑๑ กระบอกใหม่ป้ายแดงเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ให้พี่น้องให้ได้ให้ไปเลยครับ
เจ็บไข้ได้ป่วยก็มีแต่พี่น้องเท่านั้นแหละครับที่จะวิ่งมาถึงบันไดบ้านก่อนใคร
ด้วยความเคารพครับ ไหว้
HS1BTI
Full Member

คะแนน 30

Get up stand up don't give up the Fight.

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 05:04:20 PM »

สมบัตินอกกาย พี่น้องสำคัญกว่า

TOO MANY GUNS. NOT ENOUGH FUNDS !
vanrat
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 05:54:50 PM »

ทำใจครับ พี่เป็นผู้จัดการมรดก เพราะพี่น้องเขาเห็นว่าพี่มีความยุติธรรม ก็เผื่อแผ่แจกจ่ายไปเถอะครับ เรื่องมรดก ที่ดิน โรงเรียน ผมเห็น น้องฆ่าพี่มากับตา ทุกข์ลาภแท้ๆครับ
aka.
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 06:00:28 PM »

Smileyผมว่าผู้ที่เป็น ผ.จ.ก มรดกต้องเป็นกลางแล้วเชิญพี่น้องทั้งหมดมาคุยกันแบบพี่แบบน้องน่าจะดีกว่านะครับ(ผมแชร์ความคิดเห็น)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 06:30:13 PM »

เรื่องในครอบครัว โดยเฉพาะปืนมรดกมีขั้นตอนละเอียดอ่อนอยู่แล้ว ใครเอาไปก็โอนไม่ได้

นายทะเบียนคงไม่อยากหาเหาให้ตัวเองหรอก ... ยังไงก็ไม่น่าจะโอนได้ ร้องเรียนไว้ก่อน

แล้วค่อยมาพูดคุยตกลงกันในพี่น้องน่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด ... ขอให้ลุล่วงด้วยดีครับ

ko1234
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 06:37:19 PM »

คิดบวก แบบคุณหมอรุตดีกว่าครับจะได้สบายใจครับ ใครอยากได้อะไรให้ไปเถอะครับ
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 07:31:42 PM »

เรื่องในครอบครัว โดยเฉพาะปืนมรดกมีขั้นตอนละเอียดอ่อนอยู่แล้ว ใครเอาไปก็โอนไม่ได้

นายทะเบียนคงไม่อยากหาเหาให้ตัวเองหรอก ... ยังไงก็ไม่น่าจะโอนได้ ร้องเรียนไว้ก่อน

แล้วค่อยมาพูดคุยตกลงกันในพี่น้องน่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด ... ขอให้ลุล่วงด้วยดีครับ

เห็นด้วยกับพี่ปูครับ อย่าเพิ่งคิดมากไป ได้คุยกันหรือยังเอ่ย ทุกอย่างน่าจะคุยกันได้
ถ้าได้แบ่งปันกันด้วยความเป็นธรรม

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 07:39:24 PM »

ในกรณีไม่มีผู้จัดการมรดกปืนมรดกผู้ที่ไม่รับต้องเซ็นสละมรดกก่อนโอนครับ
ค่อยๆพูดตกลงกันดีกว่าครับ พี่น้องเราก็มีสิทธ์เท่ากับเรานะครับ เราอยากได้เขาก็อยากได้ Cheesy

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์