เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:17:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดไปก็เจ็บใจ ระบายหน่อยครับ  (อ่าน 5916 ครั้ง)
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 07:39:32 PM »

ด้วยความเคารพนะครับ...จะเอาคนเดียวหมดโดยไม่แบ่งให้พี่น้องเลยหรือครับ  Huh

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
ฺฅนเมืองชล*รักในหลวงมาก
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:14:00 PM »

ถ้า อยากได้ จริงๆ ก็เอา เงินให้น้องๆ ไปครับ 

จำนวนเงินก็เท่ากับ ราคาอาวุธปืน หรือให้มากกว่าหน่อยครับ

เพราะคุณเป็น ผู้จัดการมรดก   ต้องแบ่งอย่างยุติธรรมครับ

Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:21:48 PM »

สมบัตินอกกาย พี่น้องสำคัญกว่า

เห็นด้วยครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
ทนายรูปหล่อ
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:42:33 PM »

ผู้จัดการมรดกเป็นเพียงผู้ที่ต้องจัดการแบ่งให้ถูต้องตามกฎหมายเท่านั้น ถ้าทรัพย์ตัวไหนไม่สามารถแบ่งได้หรือตกลงกันได้ก็นำออกขายทอดตลาดเอาเงินมาแบ่งกันครับ  ถ้าเอาหมดระวังจะโดนข้อหายักยอกทรัพย์มรดกนะครับ ฮิฮิ เดี๋ยวจะไปกันใหญ่
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:54:59 PM »

เป็นผู้จัดการมรดกเองไม่ใช่หรือครับ...

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 09:06:13 PM »

ทำใจครับ

I love Doraemon.
Scofiled
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 09:19:00 PM »

แบ่งกันไว้หมดแล้วครับมรดก ส่วนปืนที่ถูกเอาไปนั้นเป็นการแอบขโมยจากตู้ไปครับ เขาแอบเอากุญแจไปปั้ม

เพราะตู้ที่เก็บนั้นมีผมกับพ่อที่มีกุญแจสองคน ตอนนี้ก็อย่างที่บอกล่ะครับเลยหาทางโอนสองกระบอกที่เหลือ
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 09:57:15 PM »

พอเข้าใจเจ้าของกระทู้นะ ผมก็ชอบปืนเหมือนๆกัน แต่สิ่งของมันก็แค่นั้นแหละ
มันไม่มีทางสำคัญไปกว่าพี่น้องคลานตามกันมาได้หรอก มันก็อีแค่ปืน..............

3'SF TRAINING COMPANY.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 11:01:49 PM »

รู้ตัวก็บอกกับเขาตรงๆ ไปเลยว่าให้มาโอนให้เรียบร้อย... สงสารปืนมรดก... จะกลายเป็นปืนเถื่อนไปซะเปล่าๆ

...ถึงเราไม่ได้ครอบครอง... แต่อย่างน้อยเราก็ไม่ทำให้มรดกชิ้นนั้นกลายเป็นสิ่งไม่ถูกต้องไปครับ...

cokho รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 11:33:56 PM »

รู้ตัวก็บอกกับเขาตรงๆ ไปเลยว่าให้มาโอนให้เรียบร้อย... สงสารปืนมรดก... จะกลายเป็นปืนเถื่อนไปซะเปล่าๆ

...ถึงเราไม่ได้ครอบครอง... แต่อย่างน้อยเราก็ไม่ทำให้มรดกชิ้นนั้นกลายเป็นสิ่งไม่ถูกต้องไปครับ...

เห็นด้วยครับ เยี่ยม
ร้านชํา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 04:45:56 AM »

พอเข้าใจเจ้าของกระทู้นะ ผมก็ชอบปืนเหมือนๆกัน แต่สิ่งของมันก็แค่นั้นแหละ
มันไม่มีทางสำคัญไปกว่าพี่น้องคลานตามกันมาได้หรอก มันก็อีแค่ปืน..............
เห็นด้วยครับ ไหว้

เห็นด้วยครับ ไหว้

เศรษฐกิจพอเพียง
http://www.rta.mi.th/21610u/Data/Data_pro/Popeaing/1.htm
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 05:02:34 AM »

ผมเข้าใจความรู็สึกเจ้าของกระทู้เลยครับ

เมื่อก่อน ผมกับน้องห็ไปยิงปืนกับคุณพ่อกันเป็นประจำ แต่พอถึงยามล้าง ตกเป็นงานผมกับคุณพ่อ

ส่วนรน้องผมหรอ ลงรถได้โดนนั่งหน้าคอมเรียบร้อย

ตอนนี้เค้าไม่ค่อยได้ไปแล้ว (เล่นแต่เกม) ปืนที่บ้านผมก็เป็นคนดูแล เอาออกมาเช็ดๆถูๆ ลงน้ำมันตลอด

น้องผมไม่เคยมองสนใจ แต่เดี๋ยวพอถึงเวลาโอน คุณพ่อผมก็คงจะแบ่งให้แน่ๆ ผมเองก็คิดเลยว่าเสียดาย

ดูแล เราก็ดูแลอยู่คนเดียว มันไม่เคยมาสนใจ ถ้าเราไม่ทำแล้วมันจะเป็นไง

แต่ก็นั่นละถ้าเราไม่ทำแล้วใครจะทำ ก็นึกซะว่ามันก็น้องสายเลือดเดียว

ให้มันไปบ้างเหอะ เผื่อต้องใช้ขึ้นมา ไม่มีแล้วเกิดเป็นไรก็มานั่งเสียใจว่าน่าจะแบ่งให้ไป

ราคาปืนสมัยนี้ยิ่งแพงอยู่ มันจะมีปัญญาซื้อใช้เองรึเปล่า อย่างน้อยก็ให้ที่มีอยู่ไป

คนที่ได้ไปใันก็น้อง มันก็คนในครอบครัว ดีกว่าขายให้คนอื่น

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 05:24:52 AM »

อย่าคิดมากครับ ทรัพย์สิน ของนอกกาย
ถ้ายังมีแรงและลมหายใจอยู่ หาใหม่ได้ครับ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 08:17:30 AM »

หันหน้าคุยกันครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 09:21:36 AM »

เรื่องสมบัติ มันก็มีแต่คนคิดว่าตัวเองควรได้ ไม่ค่อยจะยอมเสีย

ปืนมรดกมีกี่กระบอกครับ ถ้ามีสามคุณได้มาสองแบ่งให้พี่น้องเสียหนึ่งมันก็ยุติธรรมดีแล้ว

ของนอกกายอย่าให้มามีความสำคัญกว่าสายสัมพันธ์ทางสายเลือดครับ

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์