เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 03:43:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่กำลังเลือกปืนครับ  (อ่าน 4342 ครั้ง)
chayawee
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 05:10:06 PM »

พี่ๆครับผมได้ ป.3 .45 มาแล้ว มี Colt Gold cup(สวยเกินไม่กล้าพก) และมี UZI 9mm (หนักมากครับ พกรำบาก) เลยอยากได้ 11 mm ที่น่าพกสักตัว บางๆครับ เป็นสวัสดิการครับ สน สก ครับ เน้น พก ง่าย ทนทาน พกแล้วซ่อนเนีนยๆครับ
chayawee
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 05:11:38 PM »

พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ เอาตัวไหนดี
chayawee
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 05:15:47 PM »

ดู GLOCK 30SF และ KIMBER เทียบอยู่ครับ หรือเป็น STI ก็ OK นะครับ
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 05:18:52 PM »

พี่ๆครับผมได้ ป.3 .45 มาแล้ว มี Colt Gold cup(สวยเกินไม่กล้าพก) และมี UZI 9mm (หนักมากครับ พกรำบาก) เลยอยากได้ 11 mm ที่น่าพกสักตัว บางๆครับ เป็นสวัสดิการครับ สน สก ครับ เน้น พก ง่าย ทนทาน พกแล้วซ่อนเนีนยๆครับ

ผมว่าตั้งกระทู้ใหม่จะดีกว่านะครับ

มาแทรกในกระทู้ที่ท่านเจ้าของกระทู้เค้าถามเรื่องปืน 9 มม. จะไม่เป็นการเหมาะสม และอาจจะไม่ได้รับคำตอบตามที่ต้องการมากนักครับ
jirawat ruangwong
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 07:07:02 PM »

เชียร์ MP9C ครับ
px project-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 07:16:19 PM »

สำหรับกล็อค ตอนนี้คงต้องรอไปก่อนครับ  ส่วนตัว ผมจองกล็อค สวัสดิการ แต่เกิดปัญหาไม่นำเข้าบ้าง  ช้าบ้าง เลยตัดสินใจไปเอา MP9C แทน เพราะ ป.3 จะหมด แล้วขอต่อยาก (ชื่ออยู่ ต่างจังหวัด)
ปืนดี ยิงดีครับ ไม่ผิดหวังครับ ใช้งานได้ดี ผมเชียร์ MP9C ครับ

"ขอพระองค์ทรงพระเจริญ"
ZeroBravo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 08:49:19 PM »

Glock19 ดูแลง่าย ของแต่งของเล่นเยอะมาก(น่าจะมากที่สุดในตลาด)  แม้ว่าสำหรับปืนที่ออกจากโรงงานไกจะไม่คมเท่า MP9C แต่ชิ้นส่วน modify ให้ปืนดีขึ้นยิงมันส์ขึ้นมีให้เลือกมากมายครับ  เช่น ชิ้นส่วนทำให้ไกเบาขึ้น  ไกด์ร็อด เข็มแทงฉนวน  สไลด์ตัวใหม่  ลำกล้องเท่ห์ๆ ฯลฯ และราคาก็ไม่ได้แพงจนเกินไปครับ

เพียงแต่ว่า Glock ขาดตลาดครับ คงอีกซักพักใหญ่ๆ ละครับ กว่าล็อตใหม่จะมาครับ

sig ไม่มีข้อมูลครับ     
"Revenge"<รักในหลวง>
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน -1

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 04:16:11 PM »

ขอบคุณพี่ๆทั้งหลายให้คำแนะนำครับ ขอขยายความหน่อยครับ  ไหว้ พอดีพึ่งบรรจุราชการ แล้วอยากได้ปืนใว้ป้องกันครอบครัวครับ แถวบ้านผม คนต่างดาว เอ้ย!!! ต่างด๋าวมาเช่าบ้านในหมู่บ้านเยอะไม่ค่อยใว้ว่างใจมันเท่าไร แล้วดันผมเป็นผู้ชายคนเดียวในบ้านอีก เลยอยากหาอะไรมาบ้างกันครอบครัว นอกจากไม้เบสบอล  หัวเราะร่าน้ำตาริน แล้วพอไปถามพวกตำรวจ กับ เจ้าหน้าที่ที่อำเภอ บอกว่าช่วงนี้คงไม่ได้เพราะ ติด พรก.ฉุกเฉิน รอไปก่อน  เศร้า เซ็งเลย เมื่อไรจะยกเลิกเนี้ย  ก็เข้าใจนะครับสถานการ์ณบ้านเมืองของเรา  เศร้า แล้วขั้นตอนการขอปืนสวัสดิ์การนั้นผมต้องไปติดต่อที่ไหนบ้างครับ ช่วงนี้มีมั้ยครับ แล้วขอได้มั้ย จะถามคนีที่ทำงานด้วยกันดัน ที่ทำงานผม เป็นผู้หญิง สะส่วนใหญ่ เขาไม่รู้เรื่องปืนเลย   ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2010, 04:17:50 PM โดย powerown » บันทึกการเข้า
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 04:52:11 PM »

Smith M&P 9 หรือ FNP ก็ได้ครับ น่าใช้ทั้งคู่ ปืนสวัสดิการลองติดต่อร้านปืนดูครับ มีให้จองอยู่

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
noom n2
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 05:18:29 PM »

ผมก็อยากได้MP-9เหมือนกันคับแต่ดันขาดตลาด เลยตัดใจไปเอาPX4คับแหล่มเลย
มีของนะคับผมไปตัดสดมาวันนี้เลย Grinมือใหม่เหมือนกันเลยไม่มีโอกาศเลือกคับ
อยากได้ปืน Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์