เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:21:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ รบกวนสอบถามเรื่อง สันขัดกลอน Les baer สึกครับ  (อ่าน 1523 ครั้ง)
เอมออน
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 09:53:16 PM »

สวัสดีครับ ผมน้องใหม่สมาชิกเว็บนี้ พอดีเพิ่งได้ปืน Les Baer Monolith Heavyweight มือ 2 มาครับ

เจ้าของเก่าบอกว่ายิงมาไม่มาก แต่ทีนี้ผมเพิ่งถอดลำกล้องออกมาดู สังเกตว่า สันขัดกลอนของลำกล้องสึกไปบ้าง (อันกลาง) ไม่รู้ว่าเกิดเพราะอะไร

(สภาพตามรูปครับ) ทีนี้อยากสอบถามว่า ลักษณะแบบนี้ จะส่งผลต่อความแม่นยำ และความแข็งแรงของปืนไหมครับ? ไม่สบายใจเพราะปืนเป็นแบบประกันกลุ่ม

เห็นแบบนี้ ไม่ทราบว่าความแม่นยำจะเสียไปมากไหม รบกวนขอความกระจ่างด้วยครับ

ขอบคุณพี่ๆ ล่วงหน้าครับ    ไหว้
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 10:13:51 PM »

ภาพ มืด ไปนิด และไม่ค่อยชัด ครับ ถ้ามีรูปใหม่ ที่ชัดเจนกว่านี้จะได้พิจารณาได้ละเอียดขึ้นครับ

เครื่อง มือ เครื่องใช้ทุกชนิด ย่อมต้องมีการสึกหรอเป็นธรรมดาครับ ไม่แปลกที่จะมีการสึกหรอบ้างจากการใช้งาน ซึ้งบางครั้งก็อาจไม่ใช่รอยสึกจากการใช้งาน แต่เป็น รอยของการเก็บผิวชิ้นงานให้เรียบร้อย ลบเหลี่ยมลบคม ชิ้นงาน ตามปรกติของโรงงาน เพื่อไม่ให้ บาดไม้บาดมือ ของผู้ใช้ ของแบบนี้ ต้องทำใจครับ ไม่ต้องไปดูอ่ะไรไกล ครับ แม้แต่ของโค้ลเอง สันขัดกลอน ของปืนที่ยังไม่ใช้ยิง ยังไม่สวยเท่าลำกล้องชิ้นนี้ด้วยซ้ำครับ อย่าคิดมาก
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 11:03:59 PM »

ถ้ามันเป็นสันคมซิมีปัญหาแน่เจ้านี่เป็นปืนทีฟิตมากๆอยู่แล้วเคยช่วยเพือนถอดสองครั้งเข็ดเลย
อยากรู้ว่ายังแม่นไหมไปลองยิงดู
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 12:34:21 AM »

ปกติ

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: [1]
  พิมพ์