เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:29:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนในห้องแอร์  (อ่าน 3757 ครั้ง)
vanrat
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 07:47:45 AM »

อย่างเมืองนอกที่มีหิมะตก พวกเมืองหนาวเนี่ย
อากาศเย็นตลอดเวลา เจ้าหน้าที่ก็จำเป็นต้องพกปืนตลอดเวลา
ทำให้ปืนมีความชื้นและมีไอน้ำเกอะตลอดเวลา

เพื่อหลีกเลี่่ยงการเกิดสนิมของปืนได้ง่าย ทางบริษัทผู้ผลิตปืน
เขาจึงหันมาผลิตปืนโดยใช้วัสดุอื่นแทนคือโพลีเมอร์ เพื่อป้องกันการเกิดสนิมได้ง่าย

เกี่ยวกันไหมครับ.........คือผมคิดเล่นๆ นะครับ  Grin

ไอ้หิมะ นี่ก็เป็นน้ำแข็งมาจากความชื้นในอากาศหละครับ คิดว่าถ้าหิมะตกก็น่าจะแห้งแล้วหละครับ ถ้าเมืองหนาวเจ้าหน้าที่พกปืนผมว่าถ้าเหงื่อออกก็คงแห้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 08:03:01 AM โดย vanrat » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 08:08:38 AM »

อย่างเมืองนอกที่มีหิมะตก พวกเมืองหนาวเนี่ย
อากาศเย็นตลอดเวลา เจ้าหน้าที่ก็จำเป็นต้องพกปืนตลอดเวลา
ทำให้ปืนมีความชื้นและมีไอน้ำเกอะตลอดเวลา

เพื่อหลีกเลี่่ยงการเกิดสนิมของปืนได้ง่าย ทางบริษัทผู้ผลิตปืน
เขาจึงหันมาผลิตปืนโดยใช้วัสดุอื่นแทนคือโพลีเมอร์ เพื่อป้องกันการเกิดสนิมได้ง่าย

เกี่ยวกันไหมครับ.........คือผมคิดเล่นๆ นะครับ  Grin

ไม่เคยมีปัญหาครับ  หน้าหนาวความชื้นต่ำ  ไม่มีไอน้ำเกาะหรอกครับ 
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 10:37:57 AM »

ไม่เคยมีปัญหาครับ  หน้าหนาวความชื้นต่ำ  ไม่มีไอน้ำเกาะหรอกครับ 
มุมมองจากพี่เจษ อยู่ในสถานที่จริง  ไหว้ ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
ลุงโย
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 04:34:49 PM »

ปัญหาของผมจะเกิดตอนนำปืนออกมานอกห้องแอร์ครับ ยิ่งช่วงหน้าฝนอากาศภายนอกชื้นแบบนี้ไอน้ำจะเกาะให้เห็นเป็นหยดเล็กๆเลย
เท่าที่ทำได้ตอนนี้ก็คือใช้ที่เป่าผมเป่าให้ปืนอุ่นขึ้น แล้วค่อยนำออกมานอกห้อง
somkeat rtmc-love king
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 05:05:32 PM »

ผมไม่กล้าไว้โล่งๆอย่างนี้หรอกครับ กลัว กลัวตัวเองหรือคนข้างๆละเมอ ต้องเอาไว้ที่หยิบยากสักนิดและถ้าใครโรยตัวจากหลังคาลงมา(พัทยาโดนกันบ่อยโดยเฉพาะบ้านฝรั่ง)จะมองไม่เห็นหมัดเด็ดของเรา

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์