เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:31:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถนัดซ้ายครับ  (อ่าน 3684 ครั้ง)
alexsmith
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 09:10:09 PM »

รบกวนช่วยแนะนำอาวุธปืนที่ออกแบบมาสำหรับคนที่ถนัดซ้ายใช้งานได้ด้วยครับ จะเป็นออโตเมติกหรือรีวอลเวอร์ก็ได้ครับ

อันชาติใดไร้ช่างชำนาญศิลป์    เหมือนนารินไร้โฉมประโลมสง่า
ใครใครเห็นไม่เป็นที่จำเริญตา    เขาจะพากันเย้ยให้อับอาย

ใครดูถูกผู้ชำนาญในการช่าง    ความคิดขวางเฉไฉไม่เข้าเรื่อง
เหมือนคนป่าคนไพรไม่รุ่งเรือง    จะพูดด้วยนั้นก็เปลืองซึ่งวาจา
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 09:12:57 PM »

...................................ซ้ายหรือขวาไม่เป็นปัญหาครับผมก็ถนัดซ้ายเหมือนกันครับ................................................. ไหว้.
kong รักในหลวง
เกิดใต้ธงไทยนั้น ปวงชนทุกคนคือไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 09:29:53 PM »

ตามนี้นะครับ
http://www.charterfirearms.com/products/Charter_Southpaw_93820.html

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 09:49:04 PM »

รู้จักคนถนัดซ้ายหลายคนพวกเขาก็ใช้ปืนทั่วไปนี่แหละรวมทั้งลูกโม่ด้วย
สังเกตุว่าพวกมือซ้ายนี่แหละจะมีพรสวรรค์ในการยิงปืนได้ดี
mooh51
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

กส. 19539

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 11:26:11 PM »

รู้จักคนถนัดซ้ายหลายคนพวกเขาก็ใช้ปืนทั่วไปนี่แหละรวมทั้งลูกโม่ด้วย
สังเกตุว่าพวกมือซ้ายนี่แหละจะมีพรสวรรค์ในการยิงปืนได้ดี

ไม่จริงครับ ที่ว่าพวกมือซ้ายนี่แหละจะมีพรสวรรค์ในการยิงปืนได้ดี  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ผมขอค้าน อย่างน้อยก็ผมคนหนึ่งละ ที่ยิงปืนไม่ได้เรื่องเลย กลุ่มบานเป็นยิงลูกซองเลย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 11:36:32 PM »

รบกวนช่วยแนะนำอาวุธปืนที่ออกแบบมาสำหรับคนที่ถนัดซ้ายใช้งานได้ด้วยครับ จะเป็นออโตเมติกหรือรีวอลเวอร์ก็ได้ครับ

MP9และ MP9c ครับ  เหมาะสำหรับคนถนัดซ้ายและขวา มีคันห้ามไกซ้าย/ขวา  คันล๊อคSlideซ้าย/ขวา  และ Magazine สลับซ้าย/ขวา ได้
ยิงได้ไม่เกี่ยงว่าจะถนัดซ้ายหรือขวาครับ   ลองดูแล้วจะติดใจ  และที่สำคัญ Fixtech (ผู้นำเข้า)ดูแลและให้บริการลูกค้าอย่างดีเยี่ยมครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 11:50:42 PM »

เรื่องการบริหารกลไก ซ้ายขวาไม่ไช่ปัญหาครับ เลือกปืนที่เราชอบดีกว่าครับ Grin
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 07:12:06 AM »

จะถนัดซ้ายหรือขวาก็ใช้ได้เหมือนกันแหละครับ ต่างกันที่แค่การจับปืน จะจับกลับกันเท่านั้นเอง

ส่วนการบริหารกลไกการยิง หลักการเหมือนกันหมดครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
alexsmith
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 09:37:00 AM »

MP9และ MP9c ครับ  เหมาะสำหรับคนถนัดซ้ายและขวา มีคันห้ามไกซ้าย/ขวา  คันล๊อคSlideซ้าย/ขวา  และ Magazine สลับซ้าย/ขวา ได้
ยิงได้ไม่เกี่ยงว่าจะถนัดซ้ายหรือขวาครับ   ลองดูแล้วจะติดใจ  และที่สำคัญ Fixtech (ผู้นำเข้า)ดูแลและให้บริการลูกค้าอย่างดีเยี่ยมครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ รู้สึกว่าท่าน AmataBKK จะตอบโดนใจผมที่สุดครับ ท่านอื่นไม่ต้องน้อยใจนะครับ ในใจผมแค่อยากทราบว่ามันมีปืนที่ออกแบบมาสำหรับคนถนัดซ้ายโดยเฉพาะหรือไม่ครับ ผมเข้าใจครับว่าผมแตกต่างจากคนอื่น จึงควรจะปรับตัวให้เหมือนคนอื่นดูจะเหมาะสมกว่า งั๊นขอถามข้อมูลต่อครับ ไม่ทราบพอจะมีใครมีคลิป หรือรูปภาพที่แสดงการใช้อาวุธปืนด้วยมือซ้ายมั๊ยครับ อยากดูไว้เพื่อศึกษาครับ

อันชาติใดไร้ช่างชำนาญศิลป์    เหมือนนารินไร้โฉมประโลมสง่า
ใครใครเห็นไม่เป็นที่จำเริญตา    เขาจะพากันเย้ยให้อับอาย

ใครดูถูกผู้ชำนาญในการช่าง    ความคิดขวางเฉไฉไม่เข้าเรื่อง
เหมือนคนป่าคนไพรไม่รุ่งเรือง    จะพูดด้วยนั้นก็เปลืองซึ่งวาจา
Mr.MK
Full Member

คะแนน 29

เส้นทางของชีวิต ลิขิตได้ด้วยตนเอง

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 10:07:07 AM »

ผมก็ถนัดซ้ายครับ
เคยคิดอยู่เหมือนกันว่า จะมีปืนออโต้รุ่นไหน ที่คัดปลอกออกทางด้านซ้ายบ้าง
จะรีบไปซื้อเลยครับ

“รู้จักอดทน รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักอภัย”
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 10:14:45 AM »

ผมก็ถนัดซ้ายครับ
เคยคิดอยู่เหมือนกันว่า จะมีปืนออโต้รุ่นไหน ที่คัดปลอกออกทางด้านซ้ายบ้าง
จะรีบไปซื้อเลยครับ
รุ่นใหม่ผมไม่ทราบ  แต่เก่าๆ ก็มี walther P38 กับพวก HK P9s ก็น่าจะใช้ได้ครับ
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 10:21:41 AM »

ตอนจับปืนใหม่ๆ ผมก็คิดเหมือนคนทั่วไป คือ หาปืนที่ออกแบบมาสำหรับคนมือซ้าย
พอยิงไปนานด้วยปืนทั่วไป ก็ยิงได้ครับ
เพราะฉะนั้น ฝึกยิงมือขวาดีที่สุดครับ

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 11:21:03 AM »

ผมก็ถนัดซ้ายครับ ปรับตัวให้เข้ากับปืนคู่ใจของเราดีที่สุด Cheesy
detnarong-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 12:34:19 PM »

FNP 9-17 ครับ ครบทั้งซ้ายขวา

หนีดีกว่าสู้
สู้ดีกว่าเจ็บ
เจ็บดีกว่าติดคุก
ติดคุกดีกว่าตาย
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 01:14:01 PM »

ผมก้อยิงซ้ายครับหากเป็นแบบลูกโม่ไม่มีปัญหาหากเป็นแบบสลัดปอกทิ้งระวังข้อแขนขาวครับ
                       สมัยเป็นทหารเกณฑ์ยิง เอชเค33.แขนขวาผมพองหมดเลยปอกกระสุนของหลวงเขาไม่ให้หาย
                       ก้อให้เพื่อนบังด้วยหมวกให้ มันก้อหล่นใส่แต่แขนขวาผมครั้งหลังๆได้ใส่เสื้อแขนยาว...... เยี่ยม
                                                                       กว่าหลวงจะแจกผมแทบแย่    Grin Grin ไหว้

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
หน้า: [1] 2
  พิมพ์