เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:19:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ามีหลายกระบอก..จัดสรรยังไง  (อ่าน 3310 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 11:49:15 PM »

เช่นปืนมี 7 กระบอก จะยิงวันละกระบอกสลับกันไป หรื่อว่ายิงแค่ 1 กระบอกประจำ นอกนั้นเก็บใส่ตู้ แบบ ไม่ให้ปืนชนกัน หลงรัก

แค่ เจ็ด กระบอก ...... เด็กๆครับ ..... บริหารเรื่องแค่นี้ไม่ได้ก็ลำบากแล้ว 

ขำก๊าก ขนาดพี่ปูมีกิ๊กทีละโหล...

ยังบริหารได้สบายๆ... ขำก๊าก

มีเยอะก็เท่านั้น  ได้แต่นั่งดูอย่างเดียว แล้วก็กัดฟัน  กร็อด ๆๆๆๆๆๆๆ  ใช่ปะ ป๋า ...... ขำก๊าก

น้าปูชกลมอย่างเดียว......ฮา

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 11:51:01 PM »

เช่นปืนมี 7 กระบอก จะยิงวันละกระบอกสลับกันไป หรื่อว่ายิงแค่ 1 กระบอกประจำ นอกนั้นเก็บใส่ตู้ แบบ ไม่ให้ปืนชนกัน หลงรัก

แค่ เจ็ด กระบอก ...... เด็กๆครับ ..... บริหารเรื่องแค่นี้ไม่ได้ก็ลำบากแล้ว 

ขำก๊าก ขนาดพี่ปูมีกิ๊กทีละโหล...

มีเยอะก็เท่านั้น  ได้แต่นั่งดูอย่างเดียว แล้วก็กัดฟัน  กร็อด ๆๆๆๆๆๆๆ  ใช่ปะ ป๋า ...... ขำก๊าก

ฮู๊ย......พี่ๆมาสบประมาทป๋าของผม ยิ้มีเลศนัย

g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 02:04:11 AM »

อิอิอิ เชื่อเถอะครับ ถ้าเมีเยอะๆแล้วคุณจะไม่อยากเอาออกมายิง ตงไม่เอาไปสนามทีละหลายๆกระบอก เพราะนึกภาพตอนยิงเสร็จแล้วกลับมาล้าง หุหุหุ

ผมเองมีอยู่กระบอกนึง Les Baer Monolith HC + Mag Well ตั้งแต่ซื้อมาเคยเอาไปยิงที่สนามครั้งเดียว หลังจากนั้นก็ชโลมน้ำมันใส่ถุงซิปและใส่เซฟ

ส่วนตัวชอบปืนประเภท 4" มากกว่าครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 05:06:19 AM »

อูยยยยย   ว่าทำไมนอนไม่หลับ    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

กระป๋องแป้ง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 07:11:39 AM »

ขายถูกๆให้เพื้อนที่รักปืนในเวพอิอิ พี่จะหายกลังวลเป็นปริดทิ้ง ให้เพื่อนที่ยังไม่มีปืนเลย เพราะชีวิตจริงนัดเดียว จากปืนกระบอกเดียว
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 07:28:01 AM »

ถ้ามีขนาดนั้นจริงๆ ผมว่าท่านต้องมัวแต่กังวลเรื่องสนิมมากกว่ากังวลว่า ไม่รู้จะเอากระบอกไหน
ไปยิงมากกว่าครับ เพราะท่านไม่มีโอกาสได้ยิงทุกวันแน่ๆ ถึงแม้ว่าท่านจะทำได้ ไม่วันหนึ่งวันใด ท่าน
คงได้กินปลอกเปล่าๆแทนกับข้าวแน่ๆ
      คนปืนมีหลายกระบอกจะรู้ครับว่า ต้องฝากชีวิตไว้กับกระบอกไหนที่ตัวเองเชื่อใจและมั่นใจที่สุด
ปัญหาที่ท่านกังวลใจจึงไม่เกิดแน่นอน

........  ชอบความเห็นที่เฮ ฮา ของทุกท่านครับ.  Cheesy

แต่ของ คุณ Theruk-เรารักในหลวง  ตรงกับผม .. เป็นห่วงเรื่องสนิม มากกว่า ..
อาวุธปืน จะยิงมากน้อย  ก็สุดแต่อารมณ์ และบุคลิคของแต่ละท่าน

สำหรับผม เมื่อผ่านการ Break In เพื่อให้ทราบว่าศูนย์ปืนเที่ยงหรือไม่ กลุ่มกระสุนเป็นอย่างไร  รู้อาการ การควบคุมปืน พอแล้ว
จะเก็บกระสุนไว้ใช้ กระสุนจะมีประโยชน์ ก็เมื่อยังอยู่เป็นนัด .. ยิงแล้วก็ไร้ค่า

อาวุธปืนจะเลือกใช้  ๒ -๓ กระบอกที่ชัวร์ เท่านั้น.. ไม่อย่างนั้นอาจสับสน  แบบ รักพี่เสีย ดายน้อง  ยิ้มีเลศนัย

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 10:48:53 AM »

ฮู๊ย......พี่ๆมาสบประมาทป๋าของผม ยิ้มีเลศนัย

อูยยยยยย  ปู่โดนเต็มเลย  อิ อิ อิ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 10:50:26 AM »

เจ็ดยังไม่เยอะเหรอครับ

ผมว่า ยังนะครับ  Wink

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 01:07:53 PM »

อูยยยยยย  ปู่โดนเต็มเลย  อิ อิ อิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 02:05:55 PM »

อยากเปลี่ยนเจ็ดกระบอกเป็นเจ็ดคนจังเลย Huh
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 02:25:07 PM »

ผมหนักใจในเรื่องที่กังวลว่า... ทำยังไงจะให้มีปืนหลายๆ กระบอกมากกว่าครับ... Grin Grin Grin

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 02:51:32 PM »

ผมขึ้นไปอบรม 
แล้วกะว่าจะแว๊ปไป ตัดโอน
ที่วังไชยา ๒ กระบอก  ยังไม่ได้บอกเมียเลย 
อันนี้ น่าหนักใจ กว่า ครับ
        เฮอะ ๆ กระทู้นี้
ลุงปูเปลืองตัว โดนเต็ม ๆ ... คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 03:06:21 PM »

ถ้ามีขนาดนั้นจริงๆ ผมว่าท่านต้องมัวแต่กังวลเรื่องสนิมมากกว่ากังวลว่า ไม่รู้จะเอากระบอกไหน
ไปยิงมากกว่าครับ เพราะท่านไม่มีโอกาสได้ยิงทุกวันแน่ๆ ถึงแม้ว่าท่านจะทำได้ ไม่วันหนึ่งวันใด ท่าน
คงได้กินปลอกเปล่าๆแทนกับข้าวแน่ๆ
      คนปืนมีหลายกระบอกจะรู้ครับว่า ต้องฝากชีวิตไว้กับกระบอกไหนที่ตัวเองเชื่อใจและมั่นใจที่สุด
ปัญหาที่ท่านกังวลใจจึงไม่เกิดแน่นอน

........  ชอบความเห็นที่เฮ ฮา ของทุกท่านครับ.  Cheesy

แต่ของ คุณ Theruk-เรารักในหลวง  ตรงกับผม .. เป็นห่วงเรื่องสนิม มากกว่า ..
อาวุธปืน จะยิงมากน้อย  ก็สุดแต่อารมณ์ และบุคลิคของแต่ละท่าน

..เห็นด้วยครับ..เป็นห่วงพวกที่นอนอยู่ในตู้ที่ธนาคาร..เป็นปีแล้วไม่ได้ไปเยี่ยมเยียน.. เศร้า
..ป่านฉะนี้น้องหนิมจะมาเยือนหรือยัง.. เศร้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 06:48:10 PM »

Grin Grin Grin
mod.19
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 08:10:42 PM »

ผมก็มีอยู่8ครับ  ใช้แข่ง6กระบอก   อีก2ป้องกันตัวครับ  ยิงบ่อยก็แค่2ครับเพราะฝากชีวิตไว้ครับ ไหว้

รุ่นพี่ที่นับถือของผมท่านนึงมีอยู่300กว่าตัว ผมก็ยังสงสัยว่าพี่เขายิงครบหรือเปล่า  แต่ที่รู้ๆพี่เขาสร้างบ้านไว้
        อีกหลังเอาไว้เก็บปืนโดยเฉพาะครับ น้ำลายหก
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์