เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:18:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านมีความคิดเห็นอย่างไรครับกับการทำกระเช้าขึ้นภูกระดึง  (อ่าน 9892 ครั้ง)
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 06:47:32 PM »

ดูข่าวครับว่ากำลังจะมีการทำกระเช้าขึ้นบนภูกระดึงเลยอยากทราบความคิดเห็นจากทุกท่าน เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยครับ Grin
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 08:57:15 PM »

สิบกว่าปีที่แล้ว ผมคัดค้านเสียงดังฟังชัด

ปีนี้ก็ยังคัดค้านอยู่ แต่เสียงอ่อยลง

กลัวว่าอีกสิบปีข้างหน้า ผมอาจไม่คัดค้าน ...

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 09:25:55 PM »

ผมไม่ค้่านสนับสนุนครับเพื่อให้คนทุกเพศทุกวัยเข้าถึงได้เสมอเหมือนกัน

ปล. หลังจากที่ผมไปเดินบันใดไม่รู้กี่ร้อยขั้นที่คุนหมิงเพื่อไปไหว้พระ หอบ แฮกๆๆๆๆๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 09:29:00 PM »

ผมบวกหนึ่งให้ทุกท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นนะครับ Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 09:32:53 PM »

อยากอนุรักษ์ความเป็น " ภูกระดึง " ..... ไว้ตราบนานเท่านานครับน้ายง    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 10:51:02 PM »

ง่าย..ก็ไร้คุณค่าครับ.. Cheesy

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 10:58:02 PM »

ช่องสามกำลังพาไปชมภูกระดึงพอดีเลยค่ะ... Cheesy

ไม่เคยได้ไป...ไม่มีใครไปด้วย... เศร้า

ไม่อยากให้มี...เจริญเร็วก็เสื่อมเร็ว...

แต่ก็น่าเห็นใจคนที่ไม่สามารถไปชมได้เหมือนคนที่แข็งแรง... Undecided

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 11:37:37 PM »

ขนาดขึ้นยาก ผู้คนยังมาก จนต้องมีช่วงเวลาปิดเพื่อให้สภาพป่าได้ฟื้นตัว

สำหรับผมอานิสงส์ของการเตรียมตัวขึ้นภูกระดึง คือการที่ครอบครัวพ่อแม่ลูกได้ฟิตซ้อมร่างกายเป็นประจำด้วยกันเพื่อเตรียมตัว
ประสบการณ์ของภรรยากับรองเท้าคู่สวยที่ฟิตเบียดเล็บนิ้วเท้าช้ำเลือด .... แก้ปัญหาด้วยการใช้มีดพับตัดให้นิ้วโป้งโผล่ เป็นรองเท้าขบขัน
การให้กำลังใจกันตั้งแต่ซำแฮก...กว่าจะถึงหลังแป .... ...ครั้งหนึ่งข้าคือผู้พิชิตภูกระดึง ....ถ่ายรูปร่วมกันมาเป็นความภูมิใจของครอบครัว
ป่าสน น้ำตก ทิวทัศน์.....ที่ไปถึงได้เพียงการเดินเท้า......และอื่นๆอีกมากมาย .......

สิ่งข้างต้นจะหมดไป หากผู้เกี่ยวข้อง หวังเพียงเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจและเศรษฐกิจท้องถิ่น ..... ผมไม่มีวันเห็นด้วยครับ  ไหว้
bobphasit-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 11:38:10 PM »

คุณค่าและความงามอาจลดลงครับ

ฅนถนนแดง
wittawat70
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 11:44:29 PM »

เสน่ของภูกระดึงหมดไปทันที
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 07:05:54 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน..อีก.หนึ่ง.ความหลังสมัย.วัยรุ่น... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 08:16:30 AM »

..เคยไปแล้ว 2 หน..
..แม้นว่าครั้งหลังสุดจะไม่ประทับใจ เพราะขยะ/แมลงวันเพียบ..
..ปัจจุบัน..คงจะฝืนสังขารไปไม่ไหวแล้ว..
..ยังเห็นควรให้คงสภาพไว้..ไม่เอารถกระเช้า...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 08:31:21 AM »

ไม่อยากได้กระเช้าครับ บดบัง ธรรมชาติ และทัศนียภาพ ทำให้สภาพแวดล้อมเปลี่ยนไป ความเห็นส่วนตัวครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 08:48:48 AM »

ถ้าจะมีกระเช้าก็มีได้นะครับ แต่ก็ขอให้เอาป้าย ที่เขียนไว้ว่า "ครั้งหนึ่งในชีวิต ขอพิชิตูกระดึง" เอาออกหล่ะกันครับ อิอิ จากคนที่เคยไป กว่าจะได้ถ่ายเกือบลากเลือด

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 08:49:52 AM »

ไม่เคยไปแต่   สนับสนุนให้สร้างครับ....ยุคมันเปลี่ยนไปแล้ว
เทคโนโลยีสิ่งอำนวยความสะดวก..ถ้านักการเมือง,ข้าราชการท้องถิ่น..ไม่โก่งกิน
ในการก่อสร้างจะเป็นสิ่งที่ดีครับ....อย่างหลายที่ต่างประเทศเอาใกล้ๆอย่างมาเลเซีย
มีกระเช้าที่เก็นติ้งถ้าจำไม่ผิดขึ้นจุดชมวิวสะดวกการท่องเที่ยวต่างๆก็ดีขึ้น
อยู่ที่การจัดการครับ... เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2010, 08:52:18 AM โดย มะเอ็ม » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์