เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:37:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน ผู้การมะขิ่น เรื่องการสอบเลื่อนฐานะทหารทหารประทวน  (อ่าน 2779 ครั้ง)
supply 39
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 11:37:12 AM »

ตามที่กล่าวข้างต้นเมื่ออนุม้ติประกาศผลสอบแล้ว กระผมได้ลำดับสุดท้ายของอัตราที่เปิด  แล้วเกิดปัญหากรณีนี้มีผู้ร้องเรียนเพราะคะแนนสอบได้เท่ากัน เหตุใดเขาถึงไม่ได้เลื่อนฐานะทั้งที่เขามีอาวุโสสูงกว่า
    หลักเกณฑ์ลำดับอาวุโสทางทหารทุกคนทราบดี  แต่เมื่ออนุมัติประกาศไปแล้ว
                  ด้วยความเคารพเรียนถามท่านมะขิ่นว่าถ้าท่านเป็น ผบ.หน่วย ท่านจะตัดสินเรื่องนี้อย่างไรครับ

ปล.  เป็นการสอบเลื่อนฐานะจาก จ.อ. เป็น พ.จ.ต. ครับ
supply 39
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 11:43:36 AM »

เมื่อวานนี้นายทหารกำลังพลเรียกผมให้ไปพบประธานคณะกรรมการควบคุมการสอบ แจ้งว่าให้ผู้ร้องเรียนได้เลื่อนฐานะ แล้วให้ผมสอบใหม่ในปีถัดไป (สอบมาแล้ว ๑๐ ปี ครับ)
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 12:05:11 PM »

ไม่เป็นไรครับพี่ ปีหน้าเอาใหม่ ให้มันรู้ไปว่ามุ่งมั่นแล้ว จะทำไม่ได้ เป็นกำลังใจให้ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 12:11:10 PM »

เคยดูหนังฝรั่ง เวลาทหารอเมริกามีเรื่องร้องเรียนต้นสังกัด เขาใช้ธงกลับหัวแล้วชักขึ้นเสา แต่ถ้าเป็นของไทยไม่รู้จะกลับหัวยังไง ขำก๊าก

supply 39
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 12:30:32 PM »

ธงราชนาวี กระผมมิบังอาจเอาธงมีช้างกลับหัวครับ
krutor - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

ครูต่อ

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 12:34:08 PM »

นับถือครับ ขอให้ประสบความสำเร็จตามหวังครับ

ธงราชนาวี กระผมมิบังอาจเอาธงมีช้างกลับหัวครับ

Rose are red. Violet are blue. Honey is sweet and so are you.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 01:08:30 PM »

ตามที่กล่าวข้างต้นเมื่ออนุม้ติประกาศผลสอบแล้ว กระผมได้ลำดับสุดท้ายของอัตราที่เปิด  แล้วเกิดปัญหากรณีนี้มีผู้ร้องเรียนเพราะคะแนนสอบได้เท่ากัน เหตุใดเขาถึงไม่ได้เลื่อนฐานะทั้งที่เขามีอาวุโสสูงกว่า
    หลักเกณฑ์ลำดับอาวุโสทางทหารทุกคนทราบดี  แต่เมื่ออนุมัติประกาศไปแล้ว
                  ด้วยความเคารพเรียนถามท่านมะขิ่นว่าถ้าท่านเป็น ผบ.หน่วย ท่านจะตัดสินเรื่องนี้อย่างไรครับ

ปล.  เป็นการสอบเลื่อนฐานะจาก จ.อ. เป็น พ.จ.ต. ครับ

ผมไม่ได้อยู่ในฐานะ ผบ.หน่วยที่มีปัญหาแบบหน่วยของท่าน .................... ผมตอบไม่ได้หรอกครับ ท่านต้องไปถาม ผบ.หน่วยของท่านเอง

เมื่อวานนี้นายทหารกำลังพลเรียกผมให้ไปพบประธานคณะกรรมการควบคุมการสอบ แจ้งว่าให้ผู้ร้องเรียนได้เลื่อนฐานะ แล้วให้ผมสอบใหม่ในปีถัดไป (สอบมาแล้ว ๑๐ ปี ครับ)

ตามหลักการ ท่านสามารถร้องเรียนได้ตามระเบียบ กห.อยู่แล้ว ...................ลองศึกษาระเบียบ ขั้นตอน และเหตุผล และลองร้องเรียนดู

ท่านอาจจะได้รับการพิจารณาเลื่อนฐานะใหม่ก็เป็นได้

อยู่ที่ว่าท่านจะทำหรือไม่ .............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
supply 39
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 01:27:55 PM »

ขอขอบพระคุณครับ ในขั้นต้นผมได้เรียนให้ผู้บังคับบัญชาทราบแล้วครับ  รอฟังผลวันนี้ครับ ไหว้
thitipun-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

c.a.s.c. "changaut alumni shooting club"

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 01:32:53 PM »

เอาใจช่วยครับ ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จก็ไม่ไกลที่จะเอื้อมถึง  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หัวใจหนุ่มในร่างที่แก่ ดีกว่า หัวใจท้อแท้ในร่างที่หนุ่ม
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 05:59:19 PM »

ขอให้ได้เลื่อนยศน่ะครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 07:38:25 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ

บางโพ 5
supply 39
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 10:47:51 AM »

ขอขอบพระคุณทุกกำลังแรงใจ และข้อเสนอแนะ ปีหน้าเอาใหม่ (หนทางไปสู่เกียรติศักดิ์  จักประดับด้วยกุหลาบไซร้ไป่มี) Grin ไหว้
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 06:00:46 PM »

น้อง   ขออนุญาตเรียกน้อง   ความจริงน่าจะเป็นรุ่นลูก   ในวงการทหารเรื่องแบบนี้เขาไม่เอามาพูดข้างนอกหรอกครับ   เป็นเรื่องภายใน    ตกใจ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 06:35:31 PM »

ขอขอบพระคุณทุกกำลังแรงใจ และข้อเสนอแนะ ปีหน้าเอาใหม่ (หนทางไปสู่เกียรติศักดิ์  จักประดับด้วยกุหลาบไซร้ไป่มี) Grin ไหว้

อย่าย่อท้อ ......... เป็นกำลังใจให้ครับ

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 06:41:17 PM »

..บ้านหลังนี้อบอุ่นเสมอ มีอะไรปรึกษาหรือระบายได้ ถ้าทำแล้วสบายใจและไม่เดือดร้อนต่อบุคคลที่สามไม่ผิดต่อกฎหมายและศีลธรรมอันดีงามความสงบเรียบร้อยของประชาน เป็นแรงใจให้อีกคนครับ สู้ๆวันพระไม่ได้มีหนเดียว.. เยี่ยม ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: [1] 2
  พิมพ์