เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:43:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน ผู้การมะขิ่น เรื่องการสอบเลื่อนฐานะทหารทหารประทวน  (อ่าน 2781 ครั้ง)
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 07:24:25 PM »

เมื่อวานนี้นายทหารกำลังพลเรียกผมให้ไปพบประธานคณะกรรมการควบคุมการสอบ แจ้งว่าให้ผู้ร้องเรียนได้เลื่อนฐานะ แล้วให้ผมสอบใหม่ในปีถัดไป (สอบมาแล้ว ๑๐ ปี ครับ)

ผมเป็นกำลังใจให้นะครับพี่

รุ่นพี่ที่ผมรู้จักคนนึง ก็สอบมาแล้ว 10ปีเช่นกันครับ

เป็นการสอบเลื่อนฐานะจาก จ.ส.อ. เป็น ร.ต.

จนตอนนี้พี่เค้าได้ครองยศ ร.ต. สมดังตั้งใจแล้วครับ...

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 08:34:58 PM »

เคยดูหนังฝรั่ง เวลาทหารอเมริกามีเรื่องร้องเรียนต้นสังกัด เขาใช้ธงกลับหัวแล้วชักขึ้นเสา แต่ถ้าเป็นของไทยไม่รู้จะกลับหัวยังไง ขำก๊าก

เขาขอความช่วยเหลือครับ
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 08:36:44 PM »

เหมือน S.O.S.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 09:05:00 PM »

เคยดูหนังฝรั่ง เวลาทหารอเมริกามีเรื่องร้องเรียนต้นสังกัด เขาใช้ธงกลับหัวแล้วชักขึ้นเสา แต่ถ้าเป็นของไทยไม่รู้จะกลับหัวยังไง ขำก๊าก

เขาขอความช่วยเหลือครับ

ผมนึกถึงไม่กางเขนกลับหัวเรื่อง The Professionals ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์