เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:37:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องเหล้าจากน้าแป๋ง (อีกแล้ว) หรือใครก็ได้ครับ  (อ่าน 9805 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 11:50:57 AM »

ยี้ .. ตาใหม่ไม่กินเหล้า ได้จากผม ก็เอาไปเก็บอีก 40 ปี ...

Grin อาสาเก็บให้น่ะครับพี่ 555 Grin

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 01:22:53 PM »

ทุบตู้    ส่งมาให้ผมทำลายก็ได้    อิ  อิ

ต้องการกำลังสนับสนุนหรือเปล่าครับพี่ป้อม...ผมเห็นเฮนเนสซี่ของคุณBirdแล้ว....อยากเปิดจริงๆ... Cheesy

อืออ  อา .. ง่า ง่า .. แย่จัง บังเอิญช่วงนี้เป็นวันพระใหญ่ ต่อด้วยเข้าพรรษา ... ผมสนับสนุนให้ผู้ที่ผมเคารพทุกท่านงดเหล้าเพื่อเป็นพุทธบูชา อานิสงค์สูงสุดครับบบบบบ  พี่ป้อม  น้าบ้านชายหาด ...  หลงรัก

ออกพรรษาเมื่อไหร่ เตือนผมด้วย เดี๋ยวนี้ความจำไม่ดี ขี้หลงขี้ลืม .. บางที่วันเดียวก็ลืม คนมาเตือนแล้วก็ยังนึกไม่ออก ..  บู่

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 02:02:37 PM »

ทุบตู้    ส่งมาให้ผมทำลายก็ได้    อิ  อิ

ต้องการกำลังสนับสนุนหรือเปล่าครับพี่ป้อม...ผมเห็นเฮนเนสซี่ของคุณBirdแล้ว....อยากเปิดจริงๆ... Cheesy

อืออ  อา .. ง่า ง่า .. แย่จัง บังเอิญช่วงนี้เป็นวันพระใหญ่ ต่อด้วยเข้าพรรษา ... ผมสนับสนุนให้ผู้ที่ผมเคารพทุกท่านงดเหล้าเพื่อเป็นพุทธบูชา อานิสงค์สูงสุดครับบบบบบ  พี่ป้อม  น้าบ้านชายหาด ...  หลงรัก

ออกพรรษาเมื่อไหร่ เตือนผมด้วย เดี๋ยวนี้ความจำไม่ดี ขี้หลงขี้ลืม .. บางที่วันเดียวก็ลืม คนมาเตือนแล้วก็ยังนึกไม่ออก ..  บู่

เดี๋ยวตาโจ๊ก กลับมา ฟิงค์ ชวนไปย่างที่บ้านอีกครับ พี่เบิร์ด อิอิ
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 07:46:30 PM »

ผมเคยอ่านเจอ
ที่ใหนแล้วจำไม่ได้
เขาบอกเหล้าเก่าในขวด
จะไม่เหมือนเหล้าเก่าที่บ่มไว้ในถัง
ที่ยิ่งนานยิ่งมีรดชาดดี  ว่างั้น
ไอ้ผมเองก็ถนัดแต่ยาดอง ครับ คิก คิก คิก คิก

มันใช้งานไม่ได้แล้วหรอครับ...............ต้องหันไปพึ่งยาดอง

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 08:06:04 PM »

ท่านนักรบดำขุดกระทู้นี้ขึ้นมา บาปมากเลยนะครับเพราะทำให้ผมเปรี้ยวปาก ว่าแต่ขวดเซรามิกสีขาวตรากวางนั่นเหล้าอะไรครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 08:11:46 PM »

ขวดเซรามิกสีขาวตรากวางกับขวดเขียวแถวหลังซ้ายมือสุดนั่นเหล้าอะไรครับ แล้วก็ขวดเขียวตราแขนถือขวานนั่นเดี๋ยวนี้ยังมีขายไหมครับอยากลองซื้อมาชิมโดยเฉพาะขวดเขียวตราแขนถือขวานนั่นเคยมีความหลังกันมาตอนวัยรุ่นเคยเอาขวดตีหัวกันมาก่อนครับ

[/quote]

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 08:22:29 PM »

จะไม่เหมือนเหล้าเก่าที่บ่มไว้ในถัง
ที่ยิ่งนานยิ่งมีรดชาดดี  ว่างั้น
ไอ้ผมเองก็ถนัดแต่ยาดอง ครับ คิก คิก คิก คิก

มันใช้งานไม่ได้แล้วหรอครับ...............ต้องหันไปพึ่งยาดอง
        ยาดองสูตร
"ล้ม..ไม่รู้โด่"อะดิไอ้หลาน... อ๋อย อ๋อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 08:24:58 PM »

...ยี่ห้อเก่าแกครับ่ ผมเคยชอบ Jack Daniel มากกว่า

แต่กลิ่นมันแรงครับพี่ต้องผสมโค๊ก Grin
        เสียของเหม็ด... ยี๊ ยี๊ ยี๊

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 08:25:47 PM »

ที่ยิ่งนานยิ่งมีรดชาดดี  ว่างั้น

ยาดองสูตร
"ล้ม..ไม่รู้โด่"อะดิไอ้หลาน... อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ถ้าล้มไม่รู้โด่.........ตัดทิ้งดีกว่าครับ........มีไว้ก็เกะกะครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 08:26:17 PM »

ก็ขวดเขียวตราแขนถือขวานนั่นเดี๋ยวนี้ยังมีขายไหมครับ
อยากลองซื้อมาชิมโดยเฉพาะขวดเขียวตราแขนถือขวานนั่นเคยมีความหลังกันมาตอนวัยรุ่นเคยเอาขวดตีหัวกันมาก่อนครับ

ขวดเขียวถือขวานคือ Hennessy ครับ ส่วนตัวผมเองชอบเหล้าสีตัวนี้ทีสุด  

ปกติผมไม่ชอบดื่มเหล้าแต่ยี่ห้อนี้มีเท่าไหร่ยกมาครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก  เพียวๆลื่นคอมาก  เยี่ยม เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2013, 08:29:29 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 08:27:18 PM »

ตู้บ้านผม เปิดไม่ได้มากว่า 30 ปีแล้วครับ  กุญแจหาย
ของที่อยู่ในนั้นก็เลยมีอายุในราว 35-40 ปี ...  Tongue

ทุบตู้    ส่งมาให้ผมทำลายก็ได้    อิ  อิ

เบอร์เบิ้น   มีกลิ่นถ่านผสม   เพราะก่อนจะบ่ม  เขาจะกรองผ่านถ่าน
       ผมนึกว่ากลิ่นถ่านติดมาจาก
ตอนที่ต้มแบบต้มเหล้าเถื่อนครับท่านรอง ขำก๊าก ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 08:28:46 PM »

ผมคอไม่ถึงของดี
ดันไม่ชอบคอนยัคซะงั้น... เศร้า เศร้า เศร้า

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 08:35:54 PM »

ก็ขวดเขียวตราแขนถือขวานนั่นเดี๋ยวนี้ยังมีขายไหมครับ
อยากลองซื้อมาชิมโดยเฉพาะขวดเขียวตราแขนถือขวานนั่นเคยมีความหลังกันมาตอนวัยรุ่นเคยเอาขวดตีหัวกันมาก่อนครับ

ขวดเขียวถือขวานคือ Hennessy ครับ ส่วนตัวผมเองชอบเหล้าสีตัวนี้ทีสุด 

ปกติผมไม่ชอบดื่มเหล้าแต่ยี่ห้อนี้มีเท่าไหร่ยกมาครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก  เพียวๆลื่นคอมาก  เยี่ยม เยี่ยม

ตัวเดียวกับเฮนเนสซี่ขวดใสที่ขายทั่วไปไหมครับ แล้วเวลาดื่มเหล้าเพียวๆนี่เค้าจะเอาเหล้าแช่เย็นกันก่อนไหมครับ

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 09:03:14 PM »

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ผมว่าพวกราน่าจะมีงานพบปะกันที่บ้านน้า   Bird   ซักครั้งนะครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 09:11:59 PM »

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ผมว่าพวกราน่าจะมีงานพบปะกันที่บ้านน้า   Bird   ซักครั้งนะครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
โพสนั่นตั้งแต่ปี๒๐๑๐แล้วป่านนี้คงเหลือแต่ขวดละมั้งครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์