เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:25:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: The Persuit of Happyness.  (อ่าน 2822 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 10:15:20 PM »

ยังไม่หมดกำลังใจครับ... Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2010, 12:51:22 PM โดย dignitua-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 10:25:29 PM »

ใจเย็นๆ ครับ  เรื่องแบบนี้ เพิ่งเกิดกับผมไม่ถึง 2 เดือน Wink ทีครับ  สู้ครับพี่ เยี่ยม
อาจจะไม่ได้แย่ อย่างที่คิดก็ได้ ครับ   Cheesy
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 10:26:52 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Nitipong 25 : Part 12 : ทิ้งรักลงแม่น้ำ Y Not 7

[Thai Pop] ทิ้งรักลงแม่น้ำ (Ting Ruk Long Mae Num) Clash

สิ่่งใดก็ตามที่เป็นอยู่  เป็นสิ่งสมุติ 

ไม่ใช่สิ่งที่จิรัง  ยั่งยืน 

ความรัก ความรู้สึก  เป็นสิ่งที่เกิดขึ้น  ย่อมมี่เสื่อมคลายดับสูญ  ฉันใด

ย่อมมี่การก่อเกิด  และกำเหนิดขึ้นใหม่

แต่ชีวิตของตัวเรา  หากดับสูญ ย่อมมลายหายไป  ไม่มีย้อนกลับมา

ดังนั้น  จงรักษาชีวิต  ให้คงอยู่  และดำรงไว้  เพื่อการเกิดความรัก ความรู้สึก

ต่อไป   ไหว้ เยาะเย้ย คิก คิก เยี่ยม

เป็นกำลังใจให้ครับ   ไหว้

ตราบใด  ปืนยังมีลูกขาย  สนามยังมีให้ซ้อมยิง

จะลองเปลี่ยนปืนใหม่ซักกระบอก  ก็ยังสามารถกลับมายิงได้เหมือนเดิม

และมีความรู้สึกดีๆ กว่าปืนเก่า   เยี่ยม

แต่สำหรับผม  ปืนกระบอกเก่า  ยอดเยี่ยมจริง ๆ   คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2010, 10:37:43 PM โดย indojeen-รัก และเทิดทูล พ่อหลวง » บันทึกการเข้า
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 10:39:46 PM »

เศร้าแล้ว เซ็งแล้ว   มันช่วยให้อดีต...ย้อนกลับมาได้ป่ะ 
ของมันต้องมองไปข้างหน้า....

ถ้าเศร้าแล้ว เซ็งแล้ว  มันช่วยให้ดีขึ้น...ก็เศร้าไปเฮอะ เซ็งไปเฮอะ

ข้อความด้านบนนี้(สีแดง)  มีท่านนึง เป็นท่านที่ผมเคารพ มากๆในเวปแห่งนี้
ตอนที่ผม  อาจจะเป็นเหมือนพี่ในตอนนี้ ครับ   และ บทความนี้ทำให้ผมคิดอะไรได้หลายอย่าง ครับ  เยี่ยม

ถ้าเจ้าของบทความ  มาเจอบทความนี้ก็ต้องขอบคุณอีกครั้ง ครับ
 วันนั้นต้อง ขอบคุณ พี่พงษ์ พี่ตรูรูส พี่ๆที่น่ารัก  Cheesyและเจ้าของ บทความนี้เป็นอย่างสูง ครับ  ไหว้
วันนี้พี่อาจจะเศร้าอยู่ ก็ไม่เป็นไร ครับ แต่ผมเชื่อ ว่าพี่จะผ่านเรื่องราวเหล่านี้ได้อย่างเข็มแข็งครับ .....

ขอมอบเพลงนี้ ให้ครับ 
เคย - ออดี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2010, 10:47:36 PM โดย ศักดา ครับ รักในหลวง » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 10:52:51 PM »

ระยะทาง  พิสูจน์ ม้า

กาลเวลา  พิสูจน์ คน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 11:24:50 PM »

LOK01 119-สิงหไกรพันธ์-ผู้ชายก็ร้องไห้เป็น.mp3

เอาใจช่วยครับ  ง้อหน่อยครับ  ถ้าโทรไปไม่รับก็ส่งข้อความไปหา  เช้า  เที่ยง  เย็น  ก่อนนอน 

โดยปกติง้อไม่นานก็คืนดีกัน   แต่ถ้าเกิน ๑ - ๒ อาทิตย์ยังเหมือนเดิมก็ตัดใจเถอะครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 11:29:56 PM »

หมดกำลังใจแล้วครับ.....
ยังไม่หมดหรอกค่ะ...คุณตั้วไม่สร้างกำลังใจให้ตัวเองต่างหาก...  บู่

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 11:30:43 PM »

มีเพลงมาปลอบใจครับ  แนะนำนิดนึงนะครับ  เปลี่ยนความรักเป็นความปรารถนาดี  แล้วจะดีเอง  
ขอเพียงรัก   ฮ๊อทเปปเปอร์  หาฟังยากจริงๆ
http://www.oknation.net/blog/chai/2007/12/10/entry-1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2010, 11:34:36 PM โดย lek » บันทึกการเข้า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 11:30:59 PM »

ใจเย็นๆครับ...

อย่างเพิ่งรีบด่วนตัดสินใจอะไรลงไป...

คิดถึงลูกๆเป็นหลักครับ... Cheesy
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 11:40:42 PM »

ลองคิดในแง่กลับกันดูนะครับ...

ตอนนี้แฟนคุณตั้วก็คงนั่งร้องไห้หรืออย่างน้อยก็นั่งเสียใจอยู่ที่บ้านเหมือนกัน...
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 11:43:43 PM »

ผมก็เคยเจอครับปัญหาแบบนี้น่าจะหนักกว่านี้  แก้ไม่ยากอย่าว่ากันนะครับ  คือปล้ำเลยแก้ให้ตรงจุด  พูดไม่ได้ก็ใช้ภาษามือจริงๆเด้  ไม่งั้นก็หาตัวกลางดีๆมาสมานฉันท์

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 11:48:41 PM »

ผมก็เคยเจอครับปัญหาแบบนี้น่าจะหนักกว่านี้  แก้ไม่ยากอย่าว่ากันนะครับ  คือปล้ำเลยแก้ให้ตรงจุด  พูดไม่ได้ก็ใช้ภาษามือจริงๆเด้  ไม่งั้นก็หาตัวกลางดีๆมาสมานฉันท์
ตกใจ ตกใจ ตกใจ ไหว้
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 11:49:10 PM »

อย่างที่คุณ momo153-รักในหลวง ว่าหล่ะครับ

สิ่งแรกที่พี่ควรทำ คือ สร้างกำลังใจให้ตัวเองก่อนครับ

ผมเป็นกำลังใจให้ครับ ..

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 11:50:17 PM »

เห็นด้วยกับพี่หมอ  rute  คิดถึงลูก ยังไงก็ลูกเรา เมียเลิกกันก็คนอื่น......แต่ไม่เลิกจะดีกว่า  Grin  สู้ ๆครับ

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 12:44:19 AM »

คิดไปเองหรือเปล่า .. มองแง่ร้ายไปหรือเปล่า .. ตีโพยตีพายหรือเปล่า ??

งานนี้มีคน"เกินไป"สองคน .. คนหนึ่งงอแงเกิน  อีกคนอ่อนไหวเกิน

ขอโทษครับ ที่คิดอย่างนั้น ..

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์