เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:25:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: The Persuit of Happyness.  (อ่าน 2843 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 02:27:49 AM »

ใจเย็นๆครับคุณตั้ว

ผมว่าเธอต้องการแค่งอน... คุณตัวยังง้อไม่ถูกจุด เลยลงไม่ได้หรือไม่ยอมลง เท่านั้นเองครับ

เอาเวลาที่ใช้กับหน้าจอไปง้อเธอก่อนดีไหม...

เหตผลหรือหลักการทั้งหลายทิ้งไว้ก่อน วันนี้เอาลูกเอาเมียก่อนครับ

บางครั้ง มันก็ต้องยอมทำอะไรที่มันไม่มีเหตผล เพื่อให้เธอเข้าใจเหตผลบ้าง...

ใจเย็นๆ อย่ารีบตัดสินใจ ถ้ายังหาทางเข้าถึงตัวไม่ได้... เวลาจะทำให้เธอยอมเปิดทาง

สงสารเด็กๆ........ ท้ายสุดคุณสองคนก็จะน่าสงสาร

เป็นกำลังใจให้ครับ

ถ้าไม่รักกัน มันคงไม่มาถึงสามหนอ หลอกครับ

สู้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2010, 02:35:09 AM โดย C.J. - รักพ่อหลวง หวงแผ่นดิน » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 03:12:54 AM »

ปกติผมจะใช้สมองซีกซ้ายซะมาก ความเห็นเลยเอียงไปทางนั้น  ผมคิดว่า พี่กำลังทุกข์เกินสถานะของความจริงไปรึเปล่า  ไหว้

เกิดมาผมยังไม่เคยได้ยินว่า  มีคนต้องเลิกกันเพราะไม่มีเวลาสำหรับวันเกิดแฟน เพียงครั้งสองครั้ง  เรื่องอารมณ์ด้วยความไม่ได้ดังใจนั้น ย่อมมีกันบ้าง สำหรับผู้หญิง แต่ในชีวิตของคนธรรมดา มันจะบริหารทุกเรื่องให้ได้100% คงยาก  Embarrassed

ถ้าเรากังวลนัก ก็วานเพื่อนบ้านไปดูว่าเธอยังสุขสบายดีรึเปล่า ก็น่าจะโอเค เสร็จงานแล้วค่อยแก้ไขก็น่าจะทัน เอางานไว้ก่อนดีกว่าครับ เรื่องอื่นเก็บใส่ลิ้นชักไปก่อน  ไหว้ Smiley

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 07:18:51 AM »

ผมขอร่วมเป็นกำลังใจให้ครับ  เยี่ยม เยี่ยม
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 08:10:53 AM »

อีกนิดเดียวครับ... วันที่ 26 เบิกงวดได้ จะรีบกลับบ้าน... คิดถึงเด็กๆครับ...

อย่างที่พี่เบิร์ดบอก... ผมกลัวจะเข้าทางถ้ากลับไปตอนนี้ และกลับไปไม่มีเงินก็เท่านั้น...

เหนื่อย....

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 08:19:29 AM »

อีกนิดเดียวครับ... วันที่ 26 เบิกงวดได้ จะรีบกลับบ้าน... คิดถึงเด็กๆครับ...

อย่างที่พี่เบิร์ดบอก... ผมกลัวจะเข้าทางถ้ากลับไปตอนนี้ และกลับไปไม่มีเงินก็เท่านั้น...

เหนื่อย....
ที่นั้งอยู่ตรงนี้ ก็เด็ก ๆ นี้แหละครับ ไหว้
จริงๆแล้วถ้าตามที่ผมคิดอยู่นิดนึง  มือถือน่าจะเสีย ก็ได้ครับ ใจเย็นๆอีกนิด  เยี่ยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 08:27:04 AM »

เหนื่อย....
ที่นั้งอยู่ตรงนี้ ก็เด็ก ๆ นี้แหละครับ ไหว้
จริงๆแล้วถ้าตามที่ผมคิดอยู่นิดนึง  มือถือน่าจะเสีย ก็ได้ครับ ใจเย็นๆอีกนิด  เยี่ยม

มือถือเพิ่งซื้อใหม่เมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับ...

โทรตอนเช้าติดแต่ไม่รับสาย... พอช่วงหัวค่ำโทรไปปิดเครื่อง ตอนดึกๆโทรติดแต่ก็ไม่รับสาย...

สุดยอดแล้ว... ตอนนี้เลิกโทรแล้ว...

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 08:29:34 AM »

เป็นกำลังใจครับผม
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 08:50:48 AM »

ถ้าคุณตั้วคิดเช่นนั้น คงไม่ต้องแนะนำอะไรกันแล้ว...

ขอเพียงแค่ "หมดกำลังใจ" ...ไม่ใช่ "กำลังหมดใจ" ก็พอค่ะ...

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 09:00:51 AM »

แก้วที่มันร้าว ไม่นานก็คงจะแตก

ใจที่มันร้าว ไม่นานก็คงจะแหลก

แตกสลาย ไม่มีวันเหมือนเดิม

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 09:36:14 AM »

เป็นกำลังใจครับคุณตั้ว "ให้น้ำใจ ไร้น้ำตา ให้เวลา ปัญหาคลี่คลาย"
สิบล้อ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 09:36:28 AM »

สุดยอดแล้ว... ตอนนี้เลิกโทรแล้ว...

ไหว้
โทรไปอีกเถอะครับ ถึงแม้ว่าเค้าไม่รับสายหรือปิดเครื่อง
ทำในสิ่งที่เราคิดว่าดี คิดว่าถูกต้อง
ประคับประคองชีวิตครอบครัวให้ถึงที่สุด

เป็นกำลังใจให้นะครับ  เยี่ยม

เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ
เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 09:43:49 AM »

ไหว้
โทรไปอีกเถอะครับ ถึงแม้ว่าเค้าไม่รับสายหรือปิดเครื่อง
ทำในสิ่งที่เราคิดว่าดี คิดว่าถูกต้อง
ประคับประคองชีวิตครอบครัวให้ถึงที่สุด

โทรต่อก็ได้... งอน

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 10:03:38 AM »

ไหว้

โทรต่อก็ได้... งอน

ลองส่งข้อความดูครับ..........บอกความรู้สึกทางด้านลบของเราจากการกระทำของเค้าให้รู้บ้าง.........

แล้วก็หยุดคิดเพื่อให้ปัญหาหยุดตรงนี้ก่อน หันตัวเองไปสู่งานอดิเรกที่ตัวเองรัก .........อาทิ คอปเตอร์วิทยุบังคับ ฟลายฟิชชิ่ง นกกรงหัวจุก เสือภูเขา...........

อะไรอะไรน่าจะดีขึ้น เมื่อผ่านช่างช่วงเวลานี้ไป...........เอาใจช่วยนะครับ............ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2010, 10:12:07 AM โดย Wrangler 1 » บันทึกการเข้า

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 11:24:52 AM »

ใจเย็นๆ ครับท่าน........ผมเลี้ยงลูก เป็นทั้งพ่อ ทั้งแม่ อยู่กับลูกมาจนตอนนี้คนโตอยู่ ม.3(ช.)
คนกลางป.5(ญ.)  คนเล็ก ป.2 (ช.) ...... ผมตัดสินใจทิ้งงาน ทิ้งวงการ
ทิ้งเงินมากๆ เพื่อมาดูแลเป็นเพื่อนเขา....... แม่เขามาเยี่ยมนานๆ ครั้ง
ตอนนั้นผมก็แกว่งมากเหมือนกัน  แต่มันเป็นไฟท์บังคับให้เราต้องนิ่ง
แล้วก็โชคดีที่บ้านผมเป็นครอบครัวแบบไทยๆ คืออยู่รวมกัน เด็กๆ ก็มีปู่ ย่า อา อยู่ใกล้ชิด
ผมก็ผ่านมาได้จนถึงวันนี้..... แล้วเมื่อหันมามอง 3 คนของผมแล้วความรู้สึกของผมบอกว่า
ผมคิดถูกที่ผมเลือกมาทางนี้........ไม่อยากจะคิดเลยว่าวันนั้นถ้าผมเลือกทางอื่น
ลูกผม 3 คนนี้จะมีความสุขอย่างที่เขามีในทุกวันนี้หรือเปล่า?.......
โดยเฉพาะคนเล็กที่พัฒนาการค่อนข้างช้า.....มาวันนี้ก็เกือบปกติแล้ว......ช่วยเหลือตัวเองได้ดี
      ท่องไว้ครับท่าน...."อะไรจะเกิด ก็ให้มันเกิดไป  มาทำอะไรกูไม่ได้ก็แล้วกัน" ......
      "ขอพลังจงอยู่กับท่าน" .........แน่ะ  อวยพรแบบสตาร์วอร์ซะหน่อย....

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 11:57:41 AM »

เป็นกำลังใจครับพี่ตั้ว Cheesy

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์