เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:23:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 75 Rami ดีไหมค่ะ ราคาเท่าไหร่  (อ่าน 37654 ครั้ง)
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 01:43:01 PM »

CZ RAMI ในความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ  ถ้าให้เลือกผมเลือก P- 01 หรือ CZ 75 Compact  ดีกว่าครับ

RAMI แม้จะเล็กกว่าหน่อย  แต่บางท่านจะเจอปัญหาสับไม่แตก ปืนติดขัด ซึ่งอาจจะเป็นส่วนน้อย  แต่ปฏิเสธไม่ได้ว่ามีปัญหา

ยิ่งโครงโพลิเมอร์ก็จะมีปัญหาเรื่องโครงบวม หรืออ้าออกมา

ไม่ใช่ว่า RAMI ไม่ดีนะครับ  แต่โอกาสดวงซวยเจอตัวที่มีปัญหาก็มีอยู่  คนที่รับไปแล้วใช้ได้ดีก็มีอยู่เยอะ

แต่เมื่อปืนมีประวัติการมีปัญหา ตามที่ผมเจอมาหลายกระบอกอยู่เหมือนกัน  ผมเลือกที่จะไม่เล่นรุ่นนี้ครับ

ปล. ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวล้วนๆ นะครับ

ที่ท่านกล่าวมาเป้นความจริงครับ และไม่ได้เกิดกับรามี่เท่านั้น แต่เกิดกับปืนตระกูลนี้ทุกรุ่น  อาการที่ท่านว่า เกิดจากการประกอบขาปลดเซฟเข้มแทงชนวน ไม่เรียบร้อย ถ้าอยากทดสอบ ว่าปืนท่านเป้นหรือไม่ ให้ ถอดแม๊ก ค้างไสลไว้ แล้วปลดไสลวิ่งเข้าที่ แล้วลองเหนี่ยวไกดู ถ้าปรกติ แปลว่าผ่าน ถ้าเหนี่ยวไกไม่ได้ ถือไปร้านซ่อมครับแต่งอ่ะไรนิดหน่อยก็หาย ช่าง เค้ารู้ครับ

กระบอกของผมเองเคยเป้นครับแต่ตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้ว  และก็เป้นปืนสุดรักของผมกระบอกหนึ่งทีเดียวครับ

Uploaded with ImageShack.us

ประกับด้ามสวยมากครับ  ซื้อมาจากที่ไหนครับ  ราคาเท่าไร่

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
moonoipu
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 01:54:58 PM »

CZ rami A ดีใช่ไหมค่ะ ขนาดใหญ่มากไหม
thamcharoen
Full Member

คะแนน 7

...ดื่มแต่พองาม...แต่ห้ามมาว...เมา

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 02:00:15 PM »

ผมซื้อ RAMI โครง P มาตัวหนึ่งครับ สวัสดิการ  (ตอนแรกจะเอาโครง A )แต่ไม่มี ได้โครง P แทน...ปัญหาที่เจอคือ โครงปืนด้านขวา ไม่ราบเรียบ หรือเสมอกับสไลด์... ถ้ามองในแนวสายตาจะมีลักษณะบวม หรือพองออกมาเล็กน้อย
บริเวณเกือบ ๆ กลางโครงปืน ถ้าเอามือบีบสามารถบีบให้ลงเสมอได้ พอปล่อยมือ มันก็พองออกมาอีก...เดี๋ยวถ้ามีโอกาส
จะถ่ายรูปมาลงให้ดู ครับ.....ถ้าไม่คิดอะไรมาก ก็ไม่เป็นไร (แต่ผมคิดมากรู้สึกหงุดหงิดทุกครั้งที่เห็น)  ลองยิงดูแล้วก็ปรกติดี...พกพารู้สึกเนียนดีกว่ากล็อก 26 มาก ระบบไกผมว่านิ่มนวลกว่า กล็อก (ตามความรู้สึกของผมนะครับนะครับ เพราะผมมีกล็อก 26 ด้วย) แต่ความแม่นยำเป็นรองกล็อกเล็กน้อย (ตามความรู้สึกอีกแหละครับ เพราะผมยิงมาทั้ง 2 ตัวแล้ว)....ถ้าอยากได้ CZ RAMI สนับสนุนให้เอาโรง A ครับ แต่ถ้าไม่มี เอา CZ 75 D COMPACT ก็ได้ครับ....

....ม้าแก่...แต่อยากกินหญ้าอ่อน.....
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 02:38:23 PM »

CZ RAMI ในความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ  ถ้าให้เลือกผมเลือก P- 01 หรือ CZ 75 Compact  ดีกว่าครับ

RAMI แม้จะเล็กกว่าหน่อย  แต่บางท่านจะเจอปัญหาสับไม่แตก ปืนติดขัด ซึ่งอาจจะเป็นส่วนน้อย  แต่ปฏิเสธไม่ได้ว่ามีปัญหา

ยิ่งโครงโพลิเมอร์ก็จะมีปัญหาเรื่องโครงบวม หรืออ้าออกมา

ไม่ใช่ว่า RAMI ไม่ดีนะครับ  แต่โอกาสดวงซวยเจอตัวที่มีปัญหาก็มีอยู่  คนที่รับไปแล้วใช้ได้ดีก็มีอยู่เยอะ

แต่เมื่อปืนมีประวัติการมีปัญหา ตามที่ผมเจอมาหลายกระบอกอยู่เหมือนกัน  ผมเลือกที่จะไม่เล่นรุ่นนี้ครับ

ปล. ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวล้วนๆ นะครับ

ที่ท่านกล่าวมาเป้นความจริงครับ และไม่ได้เกิดกับรามี่เท่านั้น แต่เกิดกับปืนตระกูลนี้ทุกรุ่น  อาการที่ท่านว่า เกิดจากการประกอบขาปลดเซฟเข้มแทงชนวน ไม่เรียบร้อย ถ้าอยากทดสอบ ว่าปืนท่านเป้นหรือไม่ ให้ ถอดแม๊ก ค้างไสลไว้ แล้วปลดไสลวิ่งเข้าที่ แล้วลองเหนี่ยวไกดู ถ้าปรกติ แปลว่าผ่าน ถ้าเหนี่ยวไกไม่ได้ ถือไปร้านซ่อมครับแต่งอ่ะไรนิดหน่อยก็หาย ช่าง เค้ารู้ครับ

กระบอกของผมเองเคยเป้นครับแต่ตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้ว  และก็เป้นปืนสุดรักของผมกระบอกหนึ่งทีเดียวครับ

ประกับด้ามสวยมากครับ  ซื้อมาจากที่ไหนครับ  ราคาเท่าไร่

จากมอนเสตอร์กริ๊ฟ ครับสนใจโทรถามโดยตรงได้เลยครับ ราคาสองพันปลายๆ มีสองแบบให้เลือกครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=47419.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2010, 02:40:51 PM โดย at75 » บันทึกการเข้า
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 02:57:23 PM »

มีทั้ง ๒ แบบ เลยนะครับ Grin

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 03:00:00 PM »

โทรสอบถามโดยตรงเลยครับ Cheesyน่าจะยังมีอยู่ทั้ง2แบบครับ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2010, 03:03:55 PM โดย at75 » บันทึกการเข้า
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 03:03:52 PM »

ไหว้ มักมีปัญหาเรื่องโครงปืนที่เป็นโพลิเมอร์บวมครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
แบบนี้ใช่ไหมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 03:21:40 PM »

ไหว้ มักมีปัญหาเรื่องโครงปืนที่เป็นโพลิเมอร์บวมครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
แบบนี้ใช่ไหมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตกใจหน้าซีด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เสียวแทนเจ้าของเลยครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 06:09:52 PM »

ลองค้นกระทู้เก่าดู ใช้ฟังก์ชั้น ค้าหา พิมพ์ ชื่อรุ่นปืน ทั้งภาษาไทย และภาษาอังกฤษ หรือเลขโมเดลปืน 
จะพบ ปัญหาและข้อถอเถียงต่างๆเยอะครับ เลือกพิจารณาเอา

....ตามล่า...อีตอแหล
mooh51
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

กส. 19539

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 09:11:32 PM »

ทำไมมันบวมขนาดนั้นเลยหรือนี่ สงสัยต้องเปลี่ยนใจเสียแล้ว
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 09:47:37 PM »

น่าใช้ครับ ผมก็สนใจอยู่

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
ร้านชํา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 04:45:50 AM »

ปืนราคาไม่ใช่ถูกๆก่อนซื้อควรศึกษาปืนที่เราจะซื้อให้ดีๆก่อนครับ.ที่อ่านๆมาปัญหาเยอะครับผมเลยไม่ซื้อครับ
ผมเลือกตัว cz75compactเหล็กล้วนจุลูก14+1ครับขนาดใหญ่กว่ารามี่เล็กน้อยครับนํ้าหนักใส่ลูกเต็มแม็กประ
มาณ1.2โลหรือcz75d compactจุลูกเท่ากันนํ้าหนักน้อยกว่าแต่โครงอัลลอยด์ครับ ไหว้

เศรษฐกิจพอเพียง
http://www.rta.mi.th/21610u/Data/Data_pro/Popeaing/1.htm
artami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 11:39:45 AM »

ตกใจหน้าซีด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เสียวแทนเจ้าของเลยครับ

ถ้าตอนรับมาสภาพเรียบร้อยมันก็ไม่มีปัญหาอะไรใช้ไหมครับ อันนี้มาเป็นที่หลังหรือเปล่าครับ
seiko126
สมองคืออาวุปที่ไม่ผิดกฎหมาย
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 11:49:30 AM »

ถ้าตอนรับมาสภาพเรียบร้อยมันก็ไม่มีปัญหาอะไรใช้ไหมครับ อันนี้มาเป็นที่หลังหรือเปล่าครับ

เป็นตอนหลังซ้อมยิงครับ ตอนซื้อปกติครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรียนรู้ไว้ วันหนึ่ง ต้องนำมาใช้
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 12:18:40 PM »

ทำไมไม่มอง รามี่โครงอัลลอยด์ หรือไม่ก้อ 75 d compact รางเต็มหละครับ

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์