เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 07:19:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อเสนอเพื่อการปรับปรุงเวปบอร์ดคับ...  (อ่าน 7345 ครั้ง)
RECON
+++ 130 gr. 1,305 ft/sec +++
Full Member

คะแนน 9

<<< Leave no man behind >>>

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2005, 07:37:58 PM »

เสนอเพิ่มเติมจากความเห็นว่าให้มีการ update ราคาปืนนะครับ

น่าจะมีหน้าพิเศษ ที่เรียกว่า Gun Arrival list & price ครับ
ทำเป็นตาราง คล้ายๆกับตารางเอกเซล 
แถวด้านบนเป็นเดือน ม ค ถึง  ธ ค
ด้านซ้ายมือเป็น ยี่ห้อ
แล้วก็อนุญาตให้เฉพาะ webmaster หรือ co-webmaster ที่จะมีขึ้นมาช่วยดูแล คอย update ราคาและเดือนที่ของจะเข้าด้วย ทั้งนี้เพื่อความเป็นกลางนะครับ จะได้ไม่มีคนที่สูญเสียผลประโยชน์เข้ามาป่วน

ตัวอย่างเช่น จะมี Glock 17 เข้ามาเดือน มี ค 49 ที่ร้านกขคไฟร์อาร์ม ราคา 50K จำนวน 15 กระบอก   เมื่อเพื่อนสมาชิกทราบ ก็แจ้งกับ webmaster ทางPM ให้โพสลงในตาราง คอลัมน์ เดือนมี.ค. ตัดกับ แถว กล็อก โดยระบุว่า Glock 17 / 50K / กขค / 15 กระบอก
ความเห็นส่วนตัวผมคือว่าโพสเฉพาะกรณีที่เป็นธรรมกับผู้ซื้อครับ ส่วนที่ขายแพงหรือเอาเปรียบก็ไว้คุยหรือระบายกันด้านนอกตามปกติ 

จะว่าเราเข้าข้างร้านบางร้านก็ไม่ได้นะครับ แต่สภาวะการณ์มันเป็นตัวบอกกับเราว่าร้านไหนเอาเปรียบน้อยกว่า ก็เท่านั้นเอง

ส่วนเรื่องจะให้ลงทะเบียน เลขบัตร 13 หลักนั้น ผมว่าไม่น่าจะทำนะครับ อินเทอร์เน็ตมีความเป็นธรรมชาติอยู่อย่างหนึ่งครับที่ทำให้มันมีการเติบโตแบบ exponential คือโตวันโตคืนเป็นทวีคูณ คือการที่ใครๆก็เข้ามาดูมาใช้ได้เนี่ยหละครับ

ความเห็นของผมคือ น่าจะอนุญาตให้โพสกระทู้ได้เฉพาะสมาชิกครับ
และมีco-webmaster มาช่วยหลายคนหน่อยก็จะเป็นการปรามได้ในระดับนึงครับ มีอะไรไม่ชอบมาพากลก็ช่วยกันดูแลครับ
ชวนชม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2005, 10:30:30 PM »

นิทานเรื่อง  “พ่อตาใจดี”    สามตอนจบ

นานมาแล้วมีหมู่บ้านริมน้ำแห่งหนึ่ง     ตั้งอยู่ริมฝั่งที่มีเรือผ่านพลุกพล่าน     มีเรือของพ่อค้าวาณิช
ชนต่างถิ่นมาจอดทอดสมอหลับนอน      ซื้อหาเครื่องใช้เพื่อเดินทางต่อไปในจุดหมาย     หมู่บ้านนั้นด้วยความที่    มีความโอบอ้อมอารี     ชาวเรือที่ผ่านมา ต่างได้รับไมตรีจิตต์    มีความ เห็นพ้องต้องกันว่า  หมุ่บ้านนี้ควรตั้งชื่อว่า     หมู่บ้าน  “ พ่อตาใจดี  “

หมู่บ้านนั้นเป็นที่ลือเรื่องว่ามีลูกสาวสวย (สวยทั้งหมู่บ้าน)    และเป็นที่หมายปองของชาวเรือที่ต่างถิ่นที่ผ่านมา     ด้วยความที่ท่านคหบดีมีใจโอบอ้อมอารีต่อชาวเรือต่างถิ่น   จึงจัดหาอาหาร   ที่หลับนอน   หมอนมุ้ง  รวมถึงหนุ่มชาวเรือต่างถิ่น    ที่มีใจปฎิพัทธ์ต่อบุตรสาว     ท่านคหบดีก็ไม่ขัดข้อง    สมยอมยกให้ชาวเรือต่างถิ่นโดยสมัครใจ    ไม่เรียกร้องกำเหน็จสินสอด    เป็นที่ชมชอบของชาวเรือวัยกลัดมันต่างถิ่น   ที่มาจอดพักเรือเสมอ

ครั้นแล้วกาลเวลาล่วงเลยผ่านไป    หนึ่งร้อยสี่-ห้าสิบวัน    บุตรสาวของคหบดีต่างมีอาการ อ้วนท้วนสมบูรณ์  เสมือนหนึ่งได้กินยาเบนโล       พอความทราบถึงท่านคหบดี     คหบดีสั่งให้บ่าวไพร่ลี้พล   ออกหาชาวเรือว่าที่   “ลูกเขย”    แต่ไม่พบ

ท้ายหมู่บ้านข้างวัดร้าง    มีอาจารย์จอมขมังเวทย์คนหนึ่ง   มีชื่อเสียงเป็นที่เรื่องลือว่าแกร่งกล้าอาคม  ชาวบ้านต่างโจทษ์จันศรัทธา    ในอาคมขมังเวทย์    สามารถปัดเป่าทุกข์ร้อน    แก้คุณไสย์ได้ตลอด    อาจารย์จอมขมังเวทย์   ทนบำเพ็ญเพียรภาวนา  ไม่มุสา  ไม่กล่าวเท็จ  ไม่ตกเบ็ด  มาตลอด  เมื่อถึงคืนวันเพ็ญขึ้น สิบห้าค่ำ     ในคืนนั้น  อาจารย์จอมขมังเวทย์  จึงได้รับ  “ไม้อาคม”   จากสวงสวรรค์        “ไม้อาคม”  อันศักดิ์สิทธิ์นั้น   สามารถ   เสกได้   สั่งได้   ดั่งใจนึก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2005, 11:32:46 PM »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ เสนอชื่อพี่แก้ว พี่นาจา พี่ชลธิต พี่หมอรุท เป็น ผช. ครับ Grin

Wink ผมไม่ค่อยเหมาะหรอกคับ...

เพราะวันๆผมจะได้เข้าเวปก็ปาเข้าไปดึกๆแล้ว...

แถมเข้ามาก็แค่หนึ่งหรือสองชั่วโมงคับ...

ที่ผมเสนอพี่แก้วกับคุณอ๋องก็เพราะว่าท่านหนึ่งออนไลน์มากที่สุดอีกท่านโพสท์กระทู้มากที่สุด...

และทั้งสองท่านเป็นผู้ที่มีอาวุโสทั้งคุณวุฒิและวัยวุฒิ ผมเชื่อว่าทั้งสองท่านคงไม่ดูแลบอร์ดโดยใช้อารมณ์หรือไม่ไตร่ตรองก่อนที่จะตัดสินใจอะไรลงไปคับ...

แต่ไม่ว่าจะพี่นาจา พี่มะขิ่น หรือพี่ visith หรือพี่ๆเพื่อนๆท่านอื่นอีกหลายท่านก็มีคุณสมบัติเหลือๆที่จะทำหน้าที่ moderator คับ... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2005, 12:58:34 AM โดย rute » บันทึกการเข้า
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2005, 11:46:46 PM »

:Smiley ข้อเสนอเพื่อการปรับปรุงเวปบอร์ดคับ...

:Smiley ขยายเว็บบอร์ดให้กว้างออกไปอีก  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2005, 01:00:12 AM »

:Smiley ข้อเสนอเพื่อการปรับปรุงเวปบอร์ดคับ...

:Smiley ขยายเว็บบอร์ดให้กว้างออกไปอีก  Grin

ขอบคุณคับเฮียที่ช่วยลากกระทู้...

อย่างว่าคับ ผมอ้วนแล้วก็คับ คับ... หลงรัก
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2005, 04:10:50 AM »

Grin ขอทักท้วงเรื่องหนึ่งครับ เห็นหลายท่านแนะนำกันหลายคน คือเรื่องการใช้ฐานเลขประจำตัวประชาชน 13 หลัก ขอท้วงว่า เราจะหาฐานข้อมูลจากไหน ที่สามารถเชคได้ว่าเลขที่ใส่มานั้นเป็นเลขของผู้สมัครจริงและไม่ใช่การแอบอ้างเอาเลขของผู้อื่นมาใช้ มันจะเป็นงานใหญ่และยุ่งยากเกินไปมากมั๊ยครับ ถ้าหากการจะใช้ฐานเลขประจำตัวประชาชนในการการสมัคร ต้องส่งสำเนาบัตรประชาชนในการสมัครด้วย ไม่เช่นนั้นก็ไม่มีอะไรยืนยันได้เลย Huh Grin

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2005, 08:03:29 AM »

เห็นด้วยกับคุณNaiMai ปรับปรุงเป็นเรื่องดีและเห็นด้วยแต่ควรจะมีระบบป้องกันคนไม่สุจริตเข้ามาเจาะฐานข้อมูล
จากบุคคลที่เป็นสมาชิก  คนที่เข้ามาก่อกวนหรือออกความเห็นไม่ตรงกับพวกพ้องยังไม่น่ากลัวกว่าคนไม่สุจริตพวกนี้
เวปนี้มีความหลากหลายขึ้นอยู่ว่าเราจะเลือกรับประโยชน์สาระอย่างไร

อเสวนา จะ พาลานัง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2005, 09:14:54 AM »

เห็นด้วยครับ กับการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้น เอ...ผมสงสัยมานานแล้ว ที่พี่หมอ rute คนนี้ หรือปล่าวที่เคยออกรายการของคุณไตรภพ ลิมปภัทธ์ เมื่อประมาณ 10 กว่าปีก่อนเห็นจะได้ คือเป็นหมอที่ชอบสะสมปืน  เห็นออกทีวี แล้วมีปืนเยอะ ๆ ครับ  :Smileyตอนนั้นผมยังเด็กอยู่เลย เห็นแล้วอิจฉามาก ยังจำได้ติดตาเลยครับ Smiley
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2005, 11:10:25 PM »

เห็นด้วยครับ กับการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้น เอ...ผมสงสัยมานานแล้ว ที่พี่หมอ rute คนนี้ หรือปล่าวที่เคยออกรายการของคุณไตรภพ ลิมปภัทธ์ เมื่อประมาณ 10 กว่าปีก่อนเห็นจะได้ คือเป็นหมอที่ชอบสะสมปืน  เห็นออกทีวี แล้วมีปืนเยอะ ๆ ครับ :Smileyตอนนั้นผมยังเด็กอยู่เลย เห็นแล้วอิจฉามาก ยังจำได้ติดตาเลยครับ Smiley

Grin คาดว่าไม่ใช่ผมนะคับ...

เพราะสิบกว่าปีก่อนผมคงเพิ่งจบมาคับ...

ปืนผมก้เพิ่งมีกระบอกแรกไม่กี่ปีมานี่เอง...

ที่สำคัญผมไม่เคยเอาหน้าไปออกทีวีคับ...Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 03:40:32 AM »

ที่สำคัญผมไม่เคยเอาหน้าไปออกทีวีคับ...Grin

Grin แล้วเอาส่วนไหนออกล่ะครับ (ถ้าจะออก) เยาะเย้ย

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 07:57:34 AM »

Grin Grin Grin

วันศุกร์-อาทิตย์ที่ผ่านมา ได้มีโอกาสไปแวะเวียนแถว โพธาราม - บ้านโป่ง ว่าจะแวะไปคาราวะพี่หมออยู่เหมือนกัน วันศุกร์ไปซ้อมที่สนามเขากรวดมาหน่ะครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 10:12:41 AM »

เห็นด้วยกับขอเสนอของคุณหมอครับ โดยเฉพาะการเพิ่มกลุ่ม เพื่อกระทู้ดีๆ จะได้ไม่ถูกดันตกไปครับ Grin

We can either find the way or make one.
ฮิม (Him ...)
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 11:29:49 AM »

Grin ขอทักท้วงเรื่องหนึ่งครับ เห็นหลายท่านแนะนำกันหลายคน คือเรื่องการใช้ฐานเลขประจำตัวประชาชน 13 หลัก ขอท้วงว่า เราจะหาฐานข้อมูลจากไหน ที่สามารถเชคได้ว่าเลขที่ใส่มานั้นเป็นเลขของผู้สมัครจริงและไม่ใช่การแอบอ้างเอาเลขของผู้อื่นมาใช้ มันจะเป็นงานใหญ่และยุ่งยากเกินไปมากมั๊ยครับ ถ้าหากการจะใช้ฐานเลขประจำตัวประชาชนในการการสมัคร ต้องส่งสำเนาบัตรประชาชนในการสมัครด้วย ไม่เช่นนั้นก็ไม่มีอะไรยืนยันได้เลย Huh Grin

เรื่องนี้ไม่ยากครับคุณใหม่แค่ให้สมาชิกแต่ละคนใช้บัตรประชาชนไปขอ e-Mail ที่ลงท้ายว่า @khonthai.com ที่สำนักงานเขตไหนก็ได้มาใช้ในการลงทะเบียนสมาชิก แค่นี้ก็เป็นการยืนยันได้แล้วว่าได้ผ่านการตรวจสอบแล้วล่ะครับ

แม้ว่า e-Mail address ที่เราได้มาตอนแรกจะเป็น หมายเลขประจำตัวประชาชน@khonthai.com แต่เราก็สามารถมาสร้าง alias ด้วยตัวเราเองให้เป็น nickname@khonthai.com ได้ครับ ไม่ต้องเปิดเผยหมายเลขประจำตัวให้ใครรู้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2005, 11:33:20 AM โดย ฮิม (Him ...) » บันทึกการเข้า
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 12:01:55 PM »

Grinดึงขึ้นมาอีก มีหลากหลายความคิด เวปนี้โตเร็วมากจริงๆยังไงๆก็ต้องเจออะไรๆอีกเยอะ?ต้องช่วยกันล่ะครับ...ซึ่งเวปใหญ่ๆหลายเวปก็เจอ และก็มีแนวทางแก้ไขกันหลากหลาย ยังไงผมก็เหนียวแน่น Grin

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 02:26:04 AM »

Grin แล้วเอาส่วนไหนออกล่ะครับ (ถ้าจะออก) เยาะเย้ย

เยาะเย้ย เคยเอาแต่แผ่นหลังอันหล่อเหลาออกทีวีอ่ะคับ...

ออกเพราะไปชันสูตรพลิกศพคับ...

ไอทีวีถ่ายมาออกอากาศ...

ถ่ายหลังผมมาออกอยู่ราวๆสามวินาทีคับแม่ผมเห็นยังจำไม่ได้เลย...ฮา.. หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์