เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:15:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณวัฒน์ช่วยด้วย (เรื่องคอมครับ)  (อ่าน 1415 ครั้ง)
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 03:45:03 PM »

ผมเอาฮาร์ดดิสก์ ไปลงระบบปฏิบัติการ FBSD ตอนนี้จะเอามาลง วินโดว์ XP ลงไม่ได้ครับ วินโด้มองไม่เห็นไม่รู้จักฮาร์ดดิสก์ตัวนี้เลย ไหว้

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 04:00:09 PM »

ไหว้ ลองใช้โปรแกรม Patition Magic ดูครับ ถ้าไม่ได้ต้องทำ Zero Fill แล้วสร้าง Patition ขึ้นมาใหม่ครับ

ใช้แผ่น Hiren's BootCD ครับ ดาวโหลดได้ที่ี่นีครับ http://sourceforge.net/projects/thaiphpnuke/files/Hiren_BootCD/Hiren_BootCD95/Hiren_BootCD95.zip/download
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2010, 04:10:13 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 05:48:19 PM »

ถ้าเกิดปัญหาทำนองนี้... ผมเลือกที่จะคบกับ DOS แฃ้วเรียกคำสั่ง FDISK ครับ... Grin Grin Grin

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 08:40:43 PM »

.... ตั้งคำถามถูกคนมากเลยครับผม  อาจารย์ผมครับ ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 11:16:43 PM »

ขออนุญาตเข้ามาทักทายพี่ชายกาง ถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะ VGC:049 นะครับ ไม่มีโอกาสคุยกับพี่อีกเลยตั้งแต่เวปปิด.
ผมละอ่อนน่าน เคยถามพี่เรื่องเลือกปืนลูกซองให้ลุงอ่ะครับ ยังจำได้หรือเปล่าครับ?ตั้งแต่อยู่เวปโน้นนะครับ.
ตกลงเมื่อต้นปีผมพาลุงไปซื้อเดี่ยวไบคาลมาแล้วครับ ได้มาราคา 19,000 บาทครับ. เดินถามจนปวดขาครับกว่าจะได้ราคานี้.
ขอบคุณพี่มากนะครับที่แนะนำ.
อีกอย่างผมเป็นเพื่อนกับสำเนียงไฟฟ้าน่านด้วยครับ.
ถ้ามาแถวฝั้งธนฯ แวะมาทานเกาเหลาสาธุ สาขาใหม่ ตรงข้ามวัดสารอด แถวๆ บางประกอกนะครับ .

หวัดดีครับ
max2650 VGC:630
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2010, 11:18:38 PM โดย Winters » บันทึกการเข้า

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 09:47:15 AM »

ขอบพระคุณ คุณวัฒน์ และทุกท่าน ครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 11:58:02 AM »

ลองหา linux distro อื่นมาบูตดูครับ
จะใช้พวก ubuntu ก็ได้ครับแก้ไขไม่ยากนัก

dos ไม่น่าจะมองเห็น ufs

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 01:16:19 PM »

ลองหา linux distro อื่นมาบูตดูครับ
จะใช้พวก ubuntu ก็ได้ครับแก้ไขไม่ยากนัก

dos ไม่น่าจะมองเห็น ufs
ผมลอง Cent OS ก็ผ่านครับ แต่เอาไปลง Win XP โปรแกรมแจ้ง ฮาร์ดแวร์ อินสเปค ตลอด

wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 01:20:26 PM »

ผมลอง Cent OS ก็ผ่านครับ แต่เอาไปลง Win XP โปรแกรมแจ้ง ฮาร์ดแวร์ อินสเปค ตลอด

windows มันไม่รู้จักระบบ file ของพวก linux ครับ

cent OS มันคือ linux ย่อมรู้จักกันอยู่แล้วครับ

https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 01:26:32 PM »

ถ้าจำเป็นต้องใช้ hard disk ตัวนี้ไปลง windows คงต้องแปลงใหม่เป็นพวก Fat32 หรือ ntfs
ด้วยโปรแกรมจัดการ partition ของ linux ละครับ (พวก gpart)

ก่อนแปลงก็ backup ข้อมูลซะก่อนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2010, 07:48:39 PM โดย wasanami » บันทึกการเข้า

คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 01:40:54 PM »

ถ้าจำเป็นต้องใช้ hardisk ตัวนี้ไปลง windows คงต้องแปลงใหม่เป็นพวก Fat32 หรือ ntfs
ด้วยโปรแกรมจัดการ partition ของ linux ละครับ (พวก gpart)

ก่อนแปลงก็ backup ข้อมูลซะก่อนนะครับ
ขอบคุณครับ

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 04:43:05 PM »

อาวัฒน์ ของพวกเราเสมอ   คือ ที่พึ่งเสมอ ขอให้อาวัฒน์ร่ำรวยๆ ครับ ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์