เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:24:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดสลดนักข่าว...ชาวบ้านและเด็กในอีรักถูกยิงถล่มจากเฮลิคอปเตอร์จู่โจมอปาเช่  (อ่าน 6450 ครั้ง)
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 10:50:57 PM »

พอดีไปเจอมาครับเป็นเหตุการ์ณทีชาวบ้านชาวอีรักถูกยิงถล่มจากเฮลิคอปเตอร์จู่โจมอปาเช่โดยทหารอเมริกันเข้าใจผิดว่าเป็นผู้ก่อการร้ายติดอาวุธทั้งๆที่มีแค่กล้อง
จากนั้นก็มีพลเมืองดีที่อยู่ใกล้ๆขับรถตู้เข้าไปช่วยเหลือผู้บาดเจ็บโดยมีเด็ก2คนนั่งในรถมาด้วย แต่ก็ถูกยิงถล่มจากปืนกลขนาด30มม.หัวระเบิดจากฮ.อปาเช่พังยับ
ผมดูแล้วก็สลดครับสุดท้ายทหารภาคพื้นดินเข้าไปตรวจสอบพบเด็กบาดเจ็บจึงขอนำส่งโรงพยาบาลแต่ถูกปฎิเสธ จนประชาชนชาวบ้านต้องนำไปส่งเอง

WIKILEAK PRESENTS AIR STRIKE IN IRAQ KILLING REPORTER AND WOUDING CHILDREN.

WikiLeaks Iraq Shooting Video Analysis

YouTube - Broadcast Yourself.

หากภาพรุนแรงเกินไปก็ขออภัยครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 11:13:31 PM »

บางทีผมก็เกลียดอเมริกานะ มันมีสิทธิ์อะไร ไปเข่นฆ่าคนชาติอื่น

เพื่อผลประโยชน์ต่างๆ จึงไปเอาชีวิตคนชาติอื่น เอาชีวิตทหารตัวเอง ไปละเลง เพื่ออุตสาหกรรมอาวุธชาติตัวเองจะได้ขายดีๆ  Tongue

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 11:23:25 PM »

อเมริกา ชอบเอาเปรียบประเทศอื่นอยู่แล้วครับ   ถ้ารบกันตัวต่อตัว สู้อิรักไม่ได้หรอก   เห็นเวียดนานมาแล้ว เศร้า เศร้า
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 12:43:54 AM »

ผมว่าทหารพวกนี้เค้านึกว่าเล่นเกมอยู่หรือไงครับ เห็นชีวิตคนเป็นผักปลาคนบาดเจ็บใกล้ตายกำลังคลานอยู่มันยังหาว่าเค้ากำลังจะหยิบปืนมาสู้คนไม่มีทางสู้ก็ยิงซ้ำเหมือนหมาตัวนึง พอยิงตายเสร็จก็ด่าคนตายว่าศพพวกสารเลว ไอ้คนอนุญาตให้ยิงก็ชื่นชมลูกน้องว่ายิงได้สวย.....

ใช้อาวุธไฮเทคกดปุ่มยิงคนบริสุทธิ์เรียกตัวเองว่าฮีโร่ อีกฝ่ายระเบิดพลีชีพเอาคืนเรียกผู้ก่อการร้าย.....มันต่างกันตรงไหนครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 01:04:00 AM »

ผมว่าทหารพวกนี้เค้านึกว่าเล่นเกมอยู่หรือไงครับ เห็นชีวิตคนเป็นผักปลาคนบาดเจ็บใกล้ตายกำลังคลานอยู่มันยังหาว่าเค้ากำลังจะหยิบปืนมาสู้คนไม่มีทางสู้ก็ยิงซ้ำเหมือนหมาตัวนึง พอยิงตายเสร็จก็ด่าคนตายว่าศพพวกสารเลว ไอ้คนอนุญาตให้ยิงก็ชื่นชมลูกน้องว่ายิงได้สวย.....

ใช้อาวุธไฮเทคกดปุ่มยิงคนบริสุทธิ์เรียกตัวเองว่าฮีโร่ อีกฝ่ายระเบิดพลีชีพเอาคืนเรียกผู้ก่อการร้าย.....มันต่างกันตรงไหนครับ

มันคงไม่รู้จักเวรกรรมครับ ผมเกลียดสงครามครับ มันเลวร้าย ทุกชีวิตมีค่า อย่างน้อยเขาก็มีครอบครัว มีพ่อแม่ มีญาติพี่น้อง  Smiley

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 01:11:21 AM »

ถ้าดูจากหนังหลายๆๆเรื่องมีแต่อเมริกาถูกรังแกก่อนเสมอครับ  ว่าไปนั้น

logo maker" border="0
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 04:02:27 AM »

ก็หวังว่าอย่ามายุ่งกับประเทศไทย เหมือนอย่างที่"เผาไทย"อยากให้มายุ่ง เศร้า

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 04:05:02 AM »

สลดจริงๆ ครับ..

ยิงคนอย่างกับเล่นเกมส์... Undecided

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 05:16:52 AM »

เข้าใจผิด...

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 07:46:33 AM »

สงครามไม่มีความปราณี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 08:31:56 AM »

อเมริกาถือสิทธิ์อะไรถึงไปทำแบบนั้นได้เหรอครับ?
คิดว่าตัวเองเป็น"เจ้าโลก" ซะจนเคยตัว..ซักวันพอทรัพยากรธรรมชาติหมดลง...ทีนี้ล่ะครับ ถึงคราวธรรมชาติเอาคืนมั่งถึงจะรู้สึก... เศร้า

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 09:16:30 AM »

เศร้า เศร้า เศร้า  ขอบคุณครับ ไหว้

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 10:19:16 AM »

..คนบ้านผม แต่ก่อนแกเป็นพนักงานต้อนรับบนรถโดยสารสายอุบลฯ-ระยองของ ของ บ.นครชัยแอร์ แกเลิกกับสามีคนไทยแล้วได้สามีเป็นฝรั่งไอ้กันที่มาเที่ยวพัทยาอะไรนั้น ตอนนี้สามีเอาแกไปอยู่ด้วยที่อเมริกา(เหมือนยุคสิ้นสุดสงครามเวียดนามก็ไม่ปาน อิอิ) รู้สึกว่าจะไปอยู่ที่รัฐอลาบามามั้ง เพราะเห็นจดหมายแกส่งเงินมาให้แม่สร้างบ้าน จ่าหน้าซองต้นทางว่ามาจากที่นั้น(แม่แกอ่านภาษาอังกฤษไม่ได้ เอามาให้ผมช่วยแปลให้)และแกก็เอาลูกชายที่ติดกับสามีเก่าไปอยู่ด้วย ลูกชายอายุเกณฑ์ทหารเหมือนเด็กผู้ชายประเทศเราประมาณนั้น ตอนนี้แกบอกว่าทางการสหรัฐส่งลูกชายแกไปรบอยู่ที่อัฟกานัสถานในสงครามก่อการร้ายอะไรนั้น แกบอกว่าถ้าไม่ส่งลูกชายไปรบ แกก็จะไม่ได้สิทธิ์เป็นพลเมืองของเขา(อันนี้ผมฟังแกเล่า)แต่ก็น่าจะจริง เพราะตั้งแต่สงครามอ่าวรอบแรกๆ ทหารที่ออกรบส่วนใหญ่หน้าตาออกเอเชียกันทั้งนั้น เคยดูในสารคดี จำนายทหารคนที่เอาธงชาติสหรัฐไปคลุ้มหน้ารูปปั้นของซัดดัมก่อนจะโนลงได้ไหมครับ ทหารคนนี้เป็นคนฮ่องกงสัญชาติอเมริกัน อพยพไปอยู่ที่ฮาวายหรือเกาะกวมอะไรนี้แหละ และสงครามอ่าวรอบสองช่วงปี45 มีแม่คนขอนแก่นอยู่ อ.พล แล้วได้สามีไอ้กัน เอาลูกติดสามีเก่าไปอยู่ด้วย ลูกแกเป็นนาวิกโยธินของสหรัฐ เสียชีวิตในการรบที่เมืองตริกิต หรือเมืองบราสร่าในอิรัก ที่ออกข่าวไปทั่วโลก..ขอโทษ จขกท ไม่เกี่ยวกับกระทู้เท่าไหร่ แต่เห็นเนื้อหาคล้ายๆกันเลยเอามาลง บ่ว่ากันนะครับ..ในรูปเป็นภาพจริงๆรบจริงๆขณะอยู่ในบังเกอร์ ของทหารไอ้กันสัญชาติเอเชีย ที่ไปรบในอัฟกานีสถาน ถ่ายโดยเพื่อนทหารด้วยกัน ที่ส่งเมลล์มาหาญาติ.. ไหว้ ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 11:08:47 AM »

ขอบคุณท่านพญาจงอางครับที่นำเรื่องมาเล่าสู่กันฟัง
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 11:28:43 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2010, 09:44:51 AM โดย ตึก-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์