เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:20:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดสลดนักข่าว...ชาวบ้านและเด็กในอีรักถูกยิงถล่มจากเฮลิคอปเตอร์จู่โจมอปาเช่  (อ่าน 6435 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 12:45:08 AM »

คนที่ไม่มีสิทธิพำนักอาศัยในเมกาอยู่ก่อนแล้ว ไปสมัครเป็นทหารไม่ได้หรอกครับ ไปเสนอหน้ากับทางการก็ถูกจับส่งกลับเพราะเข้าเมืองผิดกฎหมายไปแล้ว

เรื่องลูกไปรบให้พ่อได้สัญชาติ

และการที่คนมีสิทธิพำนักไปเป็นทหารไปเป็นทหารก็ไม่ได้ช่วยให้คนนั้นได้รับสัญชาติเร็วขึ้น อย่างว่าแต่บุพการีของคนๆ นั้นเลย

เรื่องอายุวัยเกณฑ์ ไม่มีความหมายอะไรเพราะเมกาเลิกเกณฑ์ทหารมาหลายสิบปีแล้ว

เรื่องดราม่าคลาสสิก "สมัครเป็นทหารแลกสัญชาติ" นั้น สมัยนี้มีแต่ทหารต่างด้าวฝรั่งเศสครับ

เหอะๆๆๆ   เค้าเลิกเกณฑ์ทหารมา 37 ปีแล้วครับ อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2010, 12:59:20 AM โดย .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ. » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 12:48:14 AM »

เกลียดตัวกินไข่  เกลียดปลาไหลกินน้ำแกง
อยากจะแก้แค้นเมกา  ต้องไม่ซื้อของมัน  ไม่ต้องดูหนังมัน  ไม่ต้องเข้าร้านอาหารมัน( ในไทย)
ทำให้ได้แล้วค่อยด่ามันครับ เหอะๆๆๆ 
แก้ปัญหาทางใต้ให้ได้ก่อนดีกว่าครับ ไมต้องไปไหนไกล เรื่องใกล้ๆตัวนั่นแหละ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 12:48:34 AM »

Green Zoneเพิ่งดูเรื่องนี้จบ สงครามอุปโลกน์ในอิรัก สงสารประชาชนอิรัก

'Green Zone' Trailer

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 12:54:08 AM »

All you gotta do is pick up a weapon คลิปแรก นาทีที่ 5:04

Come on, let us shoot! 6:08  คนยิงพร้อมจะยิงตลอดเวลา แต่ต้องรอจนกว่าจะอนุญาตให้ยิง

คลิปนี้เคยดูที่ทำงานหลายเดือนมาแล้ว เศร้า

S76C+,C++
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 01:36:30 AM »

คนอยู่ผิดกดหมายถ้าต้องเป็นทหาร เเลกกับการใด้ US citizens รับลองได้ว่ามีเป็นล้านคนมาสมัคร......

สงครามโหดร้ายทุกสนามรบวิจารณ์กันได้ทุกมุม... คนในเมืองที่ผมอยู่เกลียดสงครามมาก เเต่ก็มีไม่น้อยที่สมัครไปสงคราม สิ่งหนึ่งที่ผมชอบของคนอเมริกันส่วนใหญ่คือ

เข้ารู้สิทธิ เเละ หน้าที่ ของตัวเอง ... ในคลิปเป็นความผิดพลาดที่ควรโดนลงโทษ
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 04:09:27 AM »

"สงครามไม่มีความปราณี ไม่มีความอารีย์ มีแต่ทุกข์เวทนา หรั่งเลือดชโลมน้ำตา กองกระดูกมหึมา กลางเสียงร้องระงม" เศร้า
"ลุงชาไม่มีความปราณี มีลูกสาวชื่ออารีย์ มีแต่ทุกข์เวทนา กินเหล้าผสมโซดา กองขวดเหล้ามหึมา กลางวงเหล้าระทม"
           มีดบินจากเมียลุงชาลงกลางวง ตกใจ Grin
           กราบขออภัยที่นอกเรื่องครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2010, 04:15:22 AM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 08:28:01 AM »

ขอบพระคุณทุกความเห็นครับ แลกเปลี่ยนความเห็นกันผมจะได้ไม่อยู่ในกะลา
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 08:40:43 AM »

เกลียดตัวกินไข่  เกลียดปลาไหลกินน้ำแกง
อยากจะแก้แค้นเมกา  ต้องไม่ซื้อของมัน  ไม่ต้องดูหนังมัน  ไม่ต้องเข้าร้านอาหารมัน( ในไทย)
ทำให้ได้แล้วค่อยด่ามันครับ เหอะๆๆๆ 
แก้ปัญหาทางใต้ให้ได้ก่อนดีกว่าครับ ไมต้องไปไหนไกล เรื่องใกล้ๆตัวนั่นแหละ
คนอเมริกันจงเกลียดจงชังคนอิสลามในตะวันออกกลางแต่ก็ยังใช้น้ำมันของเค้ายังเข้าไปแสวงหาประโยชน์บนแผ่นดินศัตรู
ผมว่าจริงๆแล้วมันไม่เกี่ยวกันครับคนที่ติการกระทำในคลิปนี้ใช่ว่าเค้าจะเกลียดอเมริกา..เค้าอาจจะเกลียดแค่การกระทำของทหารอเมริกันบางส่วนเท่านั้น อย่างผมก็โตมากับวัฒนธรรมอเมริกันคนไทยส่วนใหญ่ก็อาจเป็นเช่นนั้นจนมีคำว่า''มะจัง'' แต่ใช่ว่าเราจะต้องยอมรับการกระทำทุกสิ่งของอเมริกันชน อันไหนผิดเราก็ติอันไหนถูกเราก็เรียนรู้ที่จะเอามาพัฒนา
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 09:12:10 AM »

ตอนนี้เราต้องเริ่มแก้แค้น เมกา ด้วยการไม่ซื้อหนังมัน  โหลดเอาดีกว่า ประหยัดดี ขำก๊าก ขำก๊าก  หรือไม่ก็ซื้อหนังก็อบ  เงินทองไม่รั่วใหล 

อิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 09:32:17 AM »

รู้ได้อย่างไรครับว่าคนเมกันเกลียดชังคนอิสลาม   ถ้าเป้นอย่างนั้นจริง  คนอิสลามเป็นล้านที่อยู่ในเมกาคงจะแย่นะครับ  เหมารวมไปหรือเปล่าครับ      เรื่องไหนที่ผิดหรือหรือไม่ผิดไม่ต้องห่วง  คนเมกันด้วยกันเองนี่แหละเค้ารู้ครับ  การปิดข่าวหรือสั่งให้หนังสือพิมพ์ สถานีโทรทัศน์ไม่ให้ออกข่าวทำไม่ได้  
หลายๆเรื่องที่  พวก armchair quarterback ทั้งหลายที่ไม่ได้อยู่ในเมกาเองหรือไม่ได้รับฟังจากทหารที่ไปรบที่นั่น  ว่าจริงๆแล้วมันมีอะไรมั่ง  ก็ได้แต่วิจารณ์ กันไปเรื่อยเปื่อย  ใครมันจะอยากให้ ลูก ผัว เมีย แม่ พ่อ  พี่ น้อง เพื่อน ไปรบเสี่ยงตาย  
เรื่องดีๆที่ทหารเมกันทำให้ ประชาชนอิรัค หรือ แอฟกัน  มีเยอะมากกว่าเรื่องไม่ดี  แต่ไม่มีใครสนใจอยากจะรู้  ก็แค่นั้น

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 09:33:02 AM »

ตอนนี้เราต้องเริ่มแก้แค้น เมกา ด้วยการไม่ซื้อหนังมัน  โหลดเอาดีกว่า ประหยัดดี ขำก๊าก ขำก๊าก  หรือไม่ก็ซื้อหนังก็อบ  เงินทองไม่รั่วใหล 

อิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ก็ไม่เห็นต่างอะไรกับตอนนี้นี่ครับ ฮา.....
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:54:38 AM »

รู้ได้อย่างไรครับว่าคนเมกันเกลียดชังคนอิสลาม   ถ้าเป้นอย่างนั้นจริง  คนอิสลามเป็นล้านที่อยู่ในเมกาคงจะแย่นะครับ  เหมารวมไปหรือเปล่าครับ     เรื่องไหนที่ผิดหรือหรือไม่ผิดไม่ต้องห่วง  คนเมกันด้วยกันเองนี่แหละเค้ารู้ครับ  การปิดข่าวหรือสั่งให้หนังสือพิมพ์ สถานีโทรทัศน์ไม่ให้ออกข่าวทำไม่ได้  
หลายๆเรื่องที่  พวก armchair quarterback ทั้งหลายที่ไม่ได้อยู่ในเมกาเองหรือไม่ได้รับฟังจากทหารที่ไปรบที่นั่น  ว่าจริงๆแล้วมันมีอะไรมั่ง  ก็ได้แต่วิจารณ์ กันไปเรื่อยเปื่อย  ใครมันจะอยากให้ ลูก ผัว เมีย แม่ พ่อ  พี่ น้อง เพื่อน ไปรบเสี่ยงตาย  
เรื่องดีๆที่ทหารเมกันทำให้ ประชาชนอิรัค หรือ แอฟกัน  มีเยอะมากกว่าเรื่องไม่ดี  แต่ไม่มีใครสนใจอยากจะรู้  ก็แค่นั้น

ประเด็นที่ผมกล่าวไม่ได้มุ่งเน้นที่คนอเมริกันเกลียดอิสลาม ประเด็นคือคนที่ติเรื่องนี้ใช่ว่าเค้าจะเกลียดอเมริกาทุกเรื่องจนจะต้องไม่กินไม่ดูหนังไม่ชื้อของอเมริกา....คุณเจษก็ยกแค่เรื่องอิสลามมาโต้ผมอย่างเดียวอีก ผมก็ผิดอีก แล้วที่ตั้งกระทู้นี้ผมไม่หวังให้อเมริกันชนมารับรู้ความเห็นผม ผมทราบครับว่าคนเอเมริกันเค้ารู้เรื่องเองได้ แค่กระทู้ในเวปบอร์ดไทยคงไม่ไปกระทบคนอเมริกันอยู่แล้ว ที่ผมมาตั้งกระทู้นี้ก็แค่จะมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับคนไทยในไทยด้วยกันเท่านั้น 

สุดท้ายผมต้องขออภัยคุณเจษนะครับหากผมพูดอะไรไม่เหมาะสมหรือทำให้คุณเจษหรือท่านอื่นขัดเคืองใจในการตั้งกระทู้นี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2010, 10:56:12 AM โดย ตึก-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 01:14:53 PM »

สันดานของพวกล่าอาณานิคม ไร้อารยธรรม มันเจริญแต่วัตถุ

สรรหาความสะดวกสบายต่างๆ มามอมเมาชาวโลก ให้เป็นทาส

มันไม่รู้จักรากเหง้าของความเป็น "คน" ............. ไอ้พวกปิศาจสงคราม

ไร้คำกล่าว............................................
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 02:06:10 PM »

โอ๊ยย....มันกระทู้เก่านี่หว่า  ขุดขึ้นมาเพื่อที่จะมาด่าเขาเนี่ยนะ?   เลิกด่าเขาแล้วมานั่งแก้ปัญหาบ้านเราจะดีกว่ามั้ง  ทั้งเสื้อเหลือง เสื้อแดง โจรใต้ ฯลฯ  อย่าไปไส่ใจกับเรื่องนอกบ้านเลยครับ  เอาในบ้านให้มันสะอาดก่อน สะอาดเมื่อไหร่แล้วจะด่าใครก็จะได้ด่าเขาได้เต็มปากเต็มคำ 

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 02:07:21 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์