เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:36:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับใน ที่นี้มีใครเล่น ธนู บ้างครับ  (อ่าน 13599 ครั้ง)
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 09:27:36 AM »

ขอบคุณครับ  สมัยเด็กเคย เล่นธนู ไม้ไผ่ เป็นทุนอยู่แล้วครับ คิก คิก คิก คิก        โทรไปคุยกับ ตาเกิ้น มา  จัดชุด   hoy   ใว้  30,000กว่าครับ

เอาตัวถูกที่สุดแล้วนะครับ  ตัวช่วยยิง  ราคา  3000-7200  บาทแล้วครับ  นี่แค่ตัวช่วยยิงนะครับ   แพงเอาเรื่อง
ใหนจะลูกธนูอีก  โหลละ 2500    เอาแบบพอใช้หน่อยนะครับถ้าดีแพงกว่านี้เยอะครับ  ผมไม่ได้อยู  กทม  ครับ

ตอนนี้กำลัง  หาของมือสองอยู่  เห็นราคาถูกดี    ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2010, 09:31:01 AM โดย รักปืน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 08:55:01 PM »

ขอบคุณครับ  สมัยเด็กเคย เล่นธนู ไม้ไผ่ เป็นทุนอยู่แล้วครับ คิก คิก คิก คิก        โทรไปคุยกับ ตาเกิ้น มา  จัดชุด   hoy   ใว้  30,000กว่าครับ

เอาตัวถูกที่สุดแล้วนะครับ  ตัวช่วยยิง  ราคา  3000-7200  บาทแล้วครับ  นี่แค่ตัวช่วยยิงนะครับ   แพงเอาเรื่อง
ใหนจะลูกธนูอีก  โหลละ 2500    เอาแบบพอใช้หน่อยนะครับถ้าดีแพงกว่านี้เยอะครับ  ผมไม่ได้อยู  กทม  ครับ

ตอนนี้กำลัง  หาของมือสองอยู่  เห็นราคาถูกดี    ไหว้

Grin Grinนี่ยังไม่ครบครับ เดี๋ยวจะต้องมีซองใส่ลูก กระบอกใส่ลูก(ใช้กระบอกที่ใส่กระดาษเขียนแบบสีดำๆ) อ้อมีขาตั้งธนูอีก แล้วยังมีพวกสเตบิไลเซอร์เอาไว้ถ่วงนำหนักอีกครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 08:59:06 PM »

ขำก๊าก                          คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 11:12:11 PM »

Grin Grinนี่ยังไม่ครบครับ เดี๋ยวจะต้องมีซองใส่ลูก กระบอกใส่ลูก(ใช้กระบอกที่ใส่กระดาษเขียนแบบสีดำๆ) อ้อมีขาตั้งธนูอีก แล้วยังมีพวกสเตบิไลเซอร์เอาไว้ถ่วงนำหนักอีกครับ

หนักเอาเรื่องเหมือนกันครับ  ถ้าจะเอาแบบดีๆ     หรือว่าผมจะต้องไปเหลาไม้ไผ่ทำเล่นเอง คิก คิก คิก คิก    สรุปแล้ว ว่าจะเอาแค่  คันธนู+ลูกธนู+ตัวช่วยยิง+ศูนย์   

ส่วนซองใส่ลูก เดี๋ยว เอากระบอกไม้ไผ่ทำเองก็ได้ครับ ขำก๊าก    ตัวถ่วงอะไรพวกนั้นก็ยังไม่เอาครับเพราะเอามายิงเล่นที่บ้านครับ   โอ้......นี้แค้คิดก็หลายบาทเหมือนกันนะครับ

ไหว้
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 09:44:18 AM »

กำลังจะมีสนามยิงธนูในร่ม แถวถนนนางลิ้นจี่ ในค่ายทหารนะครับ Grin Grin Grin เตรียมตัวเล่นกันได้

ฝนตกก็เล่นได้ครับ ยอดเลย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
เก้าก่อการ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

ความสุขอยู่ในอากาศ และตอนนี้ผมยังหายใจอยู่

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:31:49 PM »

ขอโทษครับ
อะไรคือ หอย ครับ (hoy)  ตกใจ

คุณอาจเป็นปลาใหญ่ในสระเล็ก แต่..ไม่ช้าไม่นานก็ต้องมีปลาตัวที่ใหญ่กว่า
FMJ
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 09:20:05 AM »

หนักเอาเรื่องเหมือนกันครับ  ถ้าจะเอาแบบดีๆ     หรือว่าผมจะต้องไปเหลาไม้ไผ่ทำเล่นเอง คิก คิก คิก คิก    สรุปแล้ว ว่าจะเอาแค่  คันธนู+ลูกธนู+ตัวช่วยยิง+ศูนย์  

ส่วนซองใส่ลูก เดี๋ยว เอากระบอกไม้ไผ่ทำเองก็ได้ครับ ขำก๊าก    ตัวถ่วงอะไรพวกนั้นก็ยังไม่เอาครับเพราะเอามายิงเล่นที่บ้านครับ   โอ้......นี้แค้คิดก็หลายบาทเหมือนกันนะครับ

ไหว้

ธนูคอมปาวน์ตัวแรกของผมก็เล่น Hoyt 38 Pro เลยครับ เอาดีๆทีเดียวให้จบ ซื้อตอนปี 07คันอย่างเดียว ประมาณ 40,000 กว่า ศูนย์เล็ง Shibuya อีก 10,000 สเตปิไลเซอร์ Doinker Quadraflex อีก 8,000 ตัวรีลิส ช่วยยิงของ Cater Insatiable อีก 7500 ลูกคาร์บอนอีกกี่พันจำไม่ได้ เบ็ดเสร็จโขอยู่ แต่ไม่เปลืองค่าลูก ลงทุนทีเดียวจบเลย

ขอโทษครับ

Hoyt คือยี่ห้อธนูครับ

กำลังจะมีสนามยิงธนูในร่ม แถวถนนนางลิ้นจี่ ในค่ายทหารนะครับ Grin Grin Grin เตรียมตัวเล่นกันได้

อันนี้น่าสนใจ ใกล้บ้านกว่าที่ AT

อย่าให้ใครมาเป็นผู้นำทางความคิด โดยที่เราไม่คิดตามด้วยสติและเหตุผล
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 09:25:09 AM »

เคยเล่น Kyudo ธนูญี่ปุ่น  สอบได้ Nidan แล้วก็เลิกเล่น  ไม่ได้จับมาหลายปีแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2010, 09:29:22 AM โดย .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ. » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 11:19:02 AM »

เคยเล่น Kyudo ธนูญี่ปุ่น  สอบได้ Nidan แล้วก็เลิกเล่น  ไม่ได้จับมาหลายปีแล้ว

ผมดูใน The last samurai เขาก็ถอดเสื้อยิงแบบนี้ครับ... สงสัยเป็นธรรมเนียมปฏิบัติหรือเปล่าครับ... ไหว้

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 12:06:06 PM »

ตอนเหนี่ยวสายยิงคิดว่าแขนคงสั่นน่าดู หน้าไม้ยิงง่ายกว่ามั้ยครับ ไม่รู้อันไหนแม่นกว่า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 07:54:06 PM »

ผมดูใน The last samurai เขาก็ถอดเสื้อยิงแบบนี้ครับ... สงสัยเป็นธรรมเนียมปฏิบัติหรือเปล่าครับ... ไหว้

วิชา คิวโด้  ผู้เรียนจะใส่ชุดตามขั้นของความสามารถ  ยกตัวอย่างถ้าเป็น Karate จะมีการสอบสายดำขั้น first Dan , 2nd Dan , 3rd Dan ฝรั่งจะเรียก Dan ว่า degree
เช่น  3rd Degree Black Belt ( สายดำชั้นสาม)
คิวโด้ จะไม่ใส่สายดำ  แต่ก็มีระดับชั้นความสามารถเหมือนกัน คือ Shodan ( 1st Dgree black belt) , Nidan ( 2nd Degree Black belt)  เป็นต้น
คนที่เห็นในรูปจะอยู่ในชั้น Godan สายดำชั้น 5  พวกที่จะใส่ชุดนั้นได้ต้องชั้น 5 ขึ้นไปครับ
เหตุผลที่ต้องถอดแขนเสื้อออกข้างนึงเพราะ  ถ้าไม่ถอดแล้วปล่อยสายธนู  สายมันจะไปตีแขนเสื้อครับ
นี่เป็นการยิงแบบเป็นพิธี   ผู้ชายต้องถอดแขนเสื้อข้างนึงเป็นการบังคับของวิชาคิวโด้   ถ้าเป็นผู้หญิงก็ต้องรัดแขนเหมือนในรูปข้างล่าง  เพราะถอดเสื้อไม่ได้  ถ้าต้องถอดคงมีผู้ชายเรียนกันตรึม อิอิอิ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 10:55:26 PM »

โอ้....   สุดยอด พี่  .40 S&W   รักพ่อหลวงและพระเทพ    ก็เคยยิงธนูยี่ปุ่นด้วย    นับถือครับ ไหว้     

จริงๆ ผมมีแผนจะซื้อสิ้นเดือนนี้ครับ   แต่ต้องซื้อ โน้ตบุ้ก ให้  คุณน้อง ก่อนครับ  อ๋อย อ๋อย  ผมก็ต้องเก็บตังต่ออีกครับ  อาจจะได้ซื้อก็คงจะ ปีใหม่

ตอนนี้ก็ต้องยิง .22   จาก  CZ  เก่าๆ  ต่อไป  (แบบประหยัดด้วยนะครับ) เศร้า เศร้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 11:06:47 PM »

[/quote]

ธนูคอมปาวน์ตัวแรกของผมก็เล่น Hoyt 38 Pro เลยครับ เอาดีๆทีเดียวให้จบ ซื้อตอนปี 07คันอย่างเดียว ประมาณ 40,000 กว่า ศูนย์เล็ง Shibuya อีก 10,000 สเตปิไลเซอร์ Doinker Quadraflex อีก 8,000 ตัวรีลิส ช่วยยิงของ Cater Insatiable อีก 7500 ลูกคาร์บอนอีกกี่พันจำไม่ได้ เบ็ดเสร็จโขอยู่ แต่ไม่เปลืองค่าลูก ลงทุนทีเดียวจบเลย

ขอโทษครับ

Hoyt คือยี่ห้อธนูครับ

อันนี้น่าสนใจ ใกล้บ้านกว่าที่ AT
[/quote]

งบบานปลายเลยนะครับพี่  ผมรักธนูอยู่ครับ  แต่ยังไม่ขนานทุ่มเท นั้นนั้นครับ  อยู่กลางๆนะครับ   (งบประมาณค่อนข้างจำกัดด้วยนะครับ) ไหว้

HOTY    ครับผมเขียนผิดเองครับ ไหว้     
HOTY  เป็นธนูที่ดีที่สุดในโลกครับ   (เขาว่ามานะครับ)   ผมยังไม่เคยเห็น +ยิง ตัวจริงสักครั้ง   เลยครับ    เคยเห็นแต่ในรูปครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 01:10:20 AM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2010, 01:32:49 AM โดย .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ. » บันทึกการเข้า
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 07:37:52 PM »

เมืองนอกเขามีแข่งยิงหน้าไม้กันเป็นเรื่องเป็นราวแฮะ..มันยิงง่ายกว่าธนูหรือเปล่าครับ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์