เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:24:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สะพานที่เซี่ยงไฮ้  (อ่าน 4422 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 01:49:15 AM »

Winkพี่ไทย ก็ไม่ธรรมดาหรอกครับ ...ส่วนของโครงสร้างที่รับน้ำหนัก จะทำดีหน่อย ...ส่วนที่เป็นฝา ผนัง พื้น มีโฟม กระดาษนสพ. ถุงปูน ขยะที่ต้องขนไปทิ้งเมื่อส่งงาน หรืออะไรอยู่ใกล้มือ ก็อัดๆยัดๆเข้าไป นอกจะประหยัดปูนแล้ว ยังประหยัดค่าเคลียร์พื้นที่อีกด้วย... คนที่อยู่ในวงการรับเหมาก่อสร้างคงพอจะเคยเห็นบ้าง ...ของพวกนี้ไทยเราก็ไม่น้อยหน้าใคร ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2010, 02:05:48 AM โดย เป้า รักในหลวง » บันทึกการเข้า

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:35:25 AM »

เพิ่งไปมาครับ  ไม่รู้ว่าจะใช่สะพานเดียวกันไหม

สะพานข้ามแม่น้ำแยงซีเกียงครับ

สะพานข้ามWusong River(Suzhou Creek)ครับ ช่วงไหลผ่านเซี่ยงไฮ้ ความยาวแม่น้ำสายนี้125กม. มีอยู่ราวๆ54 กม.ที่ไหลผ่านเซี่ยงไฮ้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:45:10 AM »

Winkพี่ไทย ก็ไม่ธรรมดาหรอกครับ ...ส่วนของโครงสร้างที่รับน้ำหนัก จะทำดีหน่อย ...ส่วนที่เป็นฝา ผนัง พื้น มีโฟม กระดาษนสพ. ถุงปูน ขยะที่ต้องขนไปทิ้งเมื่อส่งงาน หรืออะไรอยู่ใกล้มือ ก็อัดๆยัดๆเข้าไป นอกจะประหยัดปูนแล้ว ยังประหยัดค่าเคลียร์พื้นที่อีกด้วย... คนที่อยู่ในวงการรับเหมาก่อสร้างคงพอจะเคยเห็นบ้าง ...ของพวกนี้ไทยเราก็ไม่น้อยหน้าใคร ครับ

ไม้โครงปูนจับเขรอะก็ยังเอามาทำโครงหลังคาครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
joyza54
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 03:09:36 PM »

ผมก็ตกใจครับ Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 03:51:19 PM »

ประหารแบบสารปนเปื้อนในนมเด็กเลยหรือเปล่าครับน้าซับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  บ้านเราน่าจะทำบ้างเนอะจะได้เข็ดหลาบ 

อยากให้บ้านเรากล้าๆหน่อยครับ Grin Grin Grin รับรองเจริญไม่แพ้ชาติใดในโลก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 04:01:08 PM »

ประเทศจีนมีคนโกงจนรวยเยอะแต่ถ้าถูกจับได้ก็ประหารชีวิตยิงเป้าแบบโหดๆปีๆหนึ่งมีโดนกันเยอะ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์