เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:25:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ใครเห็นควรให้กระทู้นี้เป็นกระทู้ปักหมุดสำหรับสมาชิกใหม่บ้างครับ
เห็นด้วย - 33 (84.6%)
ไม่เห็นด้วย - 4 (10.3%)
ยังไงก็ได้ - 2 (5.1%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 35

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาษาไทยกับการใช้ปืน  (อ่าน 9290 ครั้ง)
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 01:49:47 AM »

หมู่นี้บังดุนะ  .........   เข้าวัยทองหรือเปล่า    ยิ้มีเลศนัย

ย่าง 32 แล้ว ครับ  เกิดมาไม่เคยอายุมากเท่านี้ มาก่อนเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าให้เกลียมนักนะ เดี๋ยวจะไหม้เสียก่อน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เกรียมครับ  Cheesy Cheesy

โดนจนได้  คิก คิก คิก คิก คิก คิก............ ไหว้ ไหว้
ผมเองตั้งแต่เรียนมา ภาษาไทย ไม่เคยได้ A เลย แจ่มสุด B+  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
งั้น +P ให้เลยครับ (เกรียน)   Grin
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 09:44:54 AM »

โห

หมู่นี้บังดุนะ  .........   เข้าวัยทองหรือเปล่า    ยิ้มีเลศนัย

ย่าง 32 แล้ว ครับ  เกิดมาไม่เคยอายุมากเท่านี้ มาก่อนเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าให้เกลียมนักนะ เดี๋ยวจะไหม้เสียก่อน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โดนจนได้  คิก คิก คิก คิก คิก คิก............ ไหว้ ไหว้
ผมเองตั้งแต่เรียนมา ภาษาไทย ไม่เคยได้ A เลย แจ่มสุด B+  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
งั้น +P  ให้เลยครับ (เกรียน)  Grin

เอางั้น เลยหรือครับ ท่าน ศักดา  คิก คิก คิก คิก

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:04:11 AM »

คำไหนไม่แน่ใจเข้าไปหาความหมายใน พจนานุกรม ไทย-ไทย ราชบัณฑิตยสถาน  ได้ครับ  ผมใช้บ่อย   Wink

พจนานุกรม ไทย-ไทย ราชบัณฑิตยสถาน   <<< ลิงค์ที่ข้อความครับ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 01:17:50 PM »

โห

งั้น +P  ให้เลยครับ (เกรียน)  Grin

เอางั้น เลยหรือครับ ท่าน ศักดา  คิก คิก คิก คิก

ด้วยความเคารพครับ

เรารู้กัน 2 คน ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2010, 01:19:21 PM โดย ศักดา ครับ รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์