เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:30:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ รูดปื้ด รูดปื้ด หรือเปล่า  (อ่าน 3356 ครั้ง)
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 09:24:00 AM »

คุณ หลงกล โคตร ษนา เงินพลาสติก รูดปื้ด รูดปื้ด แล้วเป็นหนี้ 2 ต่อ ที่อีตา ซีอีโอ สายการบิน กับน้องหนู ขายน้ำมันพืช มาหลอกอยู่ทุกวันรึเปล่า หลอกได้น่าเกลียดดีมากไหมคุณว่า

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 09:37:50 AM »

อิ  อิ  อิ ..... ดูแล้วต้องหนักแน่นหน่อย   ไม่งั้นหนี้บาน ........    โดนชก

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ดี๋
Full Member

คะแนน 1

เดี่ยว โด่เด่

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 09:40:28 AM »

รูดวันนี้รับฟรี ทวงหนี้ทั้งชาติ
อย่าให้พวกได้โทรทวงละกัน ท่านลูกค้าผู้มีเกียรติ
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 09:41:44 AM »

นิยมเงินสดชัวร์กว่าครับจ่าย จ่าย เลยไม่ต้องเป็นหนี้ครับ Grin

too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 09:44:42 AM »

อิ  อิ  อิ ..... ดูแล้วต้องหนักแน่นหน่อย   ไม่งั้นหนี้บาน ........    โดนชก
รูดวันนี้รับฟรี ทวงหนี้ทั้งชาติ
อย่าให้พวกได้โทรทวงละกัน ท่านลูกค้าผู้มีเกียรติ

ท่าทางโมโหน่าดู....

ผมนิยมเงินสด  และตากแห้งมากกว่า  ไม่ชอบเงินพลาสติกหรอกครับ
paisit
ไม่แม่น
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

ยิงไปเรื่อยๆ งงๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 09:50:15 AM »

^
^
ผมด้วยครับ แต่ขำ รูดปื๊ดๆ น่ะครับ

ยิงจนปืนหลวม ยังไม่แม่นซักที เฮ้อ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 10:20:43 AM »

คนไทยมักละเลยเรื่องการออม

มาออมทรัพย์กันเถอะครับ เป็น "เงินสด" หรือเป็น "ปืน" ก็ได้

อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
skid row
Metallica
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 10:22:53 AM »

Grinอิ ..อิ..รูดปื้ด  รูดปื้ด   Grin
สมชาย
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 10:29:42 AM »

ขออภัยทุกท่านครับ หมายถึงจับคนชื่อปื๊ดมารูดหรือเปล่าครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆ
boong
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

รักเมืองไทย ชูชาติไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 10:31:04 AM »

โฆษณาชุดนี้มาต้องเปลี่ยนช่องทุกที  สุดทู่...  เข้าใจเลือกนามสกุลมาบังคับขับไสให้ต้องดู  สุดทู่... 

ภาพ 1 ภาพ  มีค่ามากกว่าคำพูด 1,000  คำ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 10:34:15 AM »

คนไทยมักละเลยเรื่องการออม

มาออมทรัพย์กันเถอะครับ เป็น "เงินสด" หรือเป็น "ปืน" ก็ได้

อิ อิ

..เห็นด้วยอย่างยิ่ง เพิ่ม การเก็บออมกระสุนปืนเข้าไปด้วย..
                    ผมสังหรณ์ใจอย่างไรไม่รู้..  ต้องอาศัยดูปรากฎการณ์ .บางประการ.. 
                                       อะไรจะเกิด ก็ต้องเกิด .. ขออย่าประมาทครับ ..

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 10:34:32 AM »

รูดได้ครับ รูดได้รูดดี รูดแล้วต้องรู้จักถึงเรื่องการจ่ายคืนครับ
สะดวก ตรงที่ไม่ต้องพกเงินสด ได้ดับเบิ้ลโบนัส อีก ถือเป็นกำไร
แต่อย่างไร ก็ต้องมีเงินสำรอง อยู่ในมือครับ
บางท่าน ก็ได้ดี ทำกำไร จากการมีบัตร เอาใช้หมุนเวียน ออกเงินให้ยืม
บางท่านก็ไว้ซื้อสินค้า จะทางเวป หรือ สโตร์ ก็ดี
อยู่ที่วินัย ของการใช้จ่าย 
รูด แล้ว ต้อง จ่ายคืน
บางท่าน รูดวันนี้ วันรุ่งขึ้น เอาเงินสดเข้า  อย่างนี้ไม่มีปัญหา...
บางท่าน ก็ เอาจนครบรอบบัญชี  อันนี้ กำไรเป็นของท่านแน่นอน
แต่อย่าได้ลืม จ่าย จะขั้นต่ำ หรือ หมดเลย ก็ตามแต่ แต่อย่าให้เลยวันกำหนด
ไม่งั้นก็โดน .....
ทุก ๆ วันนี้ เราทั้งหลาย ก็โดนสื่อ เข้าครอบงำ ในการให้มีนิสัย จ่ายก่อนผ่อนทีหลัง
สร้างหนี้ ให้เกิด     
ต้องระวัง ให้มากครับ.....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 10:38:49 AM »

ดูเพื่อย้ำเตือนตัวเอง และสอนลูกหลานครับ  ว่า...
1.  นี่เป็นลัทธิบริโภคนิยม มุ่งเน้นให้คนบริโภคมากๆ แถมทำแล้วโก้ ดูดีอีกต่างหาก
2.  ผลของการโฆษณาประชาสัมพันธ์  ใช้สื่อในการสร้างค่านิยมผิดๆ
3.  อย่าเห็นช้างอึแล้วก็คิดจะอึตามช้าง  เวลาหนี้บาน เขาไม่ได้มาช่วยชำระหนี้ให้
4.  บัตรมีลักษณะนามว่า "ใบ" ไม่ใช่ "อัน"
5.  2 คนนี้ "งก"

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 10:48:58 AM »

เป็นบัตรฯใบเดียวที่ยกเลิกการใช้ไปแล้วคับ ที่เหลือผบ.ยึดไว้1อนุญาตให้ติดกระเป๋าไว้อีก1.....แต่รูดอะไรไปมั่งต้องมารายงานชั้นนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 10:51:49 AM »

การรูดบัตรส่วนใหญ่จะรูดกับค่าใช้จ่ายที่ต้องจ่ายอยู่แล้ว
        เช่นค่าน้ำมัน  ค่าอาหาร ของใช้จำเป็นในชีวิตประจำวัน
        ของฟุ่มเฟือยอื่นๆ ก็ต้องหักห้ามใจเอาเอง ไม่พกเงินสดติดตัวมากๆ
       จะได้มีข้ออ้างเงินไม่พอ
        การจ่ายคืนก็ใช้วิธี หักบัญชีจากธนาคาร  อย่าหวังได้กินดอกเบี้ยจากผม  Grin
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์